*-*-* สมมติว่าเขารัก *-*-* (((แก้ไข..ร้องมาใหม่ค่ะ แฮ่กๆ..ๆ)))

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย jasminine, 23 มิถุนายน 2008.

1. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2498581/[/MUSIC]
    สมมุติว่าเขารัก - สุนทราภรณ์ โฉมฉาย อรุณฉาน

ถูกตาต้องใจ ต้องมนต์ของใครคนหนึ่ง หลงไปเก็บเขามาคำนึง จนติดตรึงหทัย
    อกเอยลืมตน ต้องมนต์เสียจนเป็นไข้ เพราะเป็นโรคหัวใจอาลัย เฝ้าครวญเพ้อไปเต็มกลั้น
    เงินแสนเงินหมื่นของใคร แม้นมากองให้ถึงใจ จะเมินห่างไกล มิยอมให้ใครซื้อกัน
    แต่คนในใจ ไม่มีของใดมาหมั้น เหมือนมีโชคล้านเป็นรางวัล ด้วยใจรักอันมีค่า

ด้วยใจผูกพัน ผูกพันเสียจนต้องตู่ สมมุติว่าเขามาเอ็นดู คงชื่นชูอุรา
    ดุจมีเทวัญ แบ่งปันทิพย์ธารลงหล้า ฉันคงอิ่มเพราะธารเทวา ที่มีฤทธาเต็มที่
    คงรักกันอยู่ทุกวัน เหมือนดังไฟต้องน้ำมัน เกิดระเบิดพลัน เพราะมันต้องกันทุกที
    เฝ้าครวญรำพัน โอ้เราฝันไปหรือนี่ โถคนที่รักดังชีวี ก็ยังมิมีทีท่า

ถ้าฟังไม่ได้ คลิกตรงนี้ นะคะ

[Embarrass เพิ่งจะเคยฟังและก็ฝึก/ร้องเมื่อคืนค่ะเพลงนี้..
    ยังไม่ค่อยลื่นเท่าไหร่...แต่ดีที่สุดของครั้งนี้แล้วค๊า :d

Update.. ร้องมาใหม่ค่ะ (คล่องขึ้นแล้ว)
    เพลงนี้ร้องยากมิใช่น้อย ปาไปตั้งหลายรอบค่ะ
    พยายามฮุบลมหายใจให้ทัน...ทั้งเพลงเลยอ่ะ..อ่าห้อย

(rose) (rose) (rose)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2013
  2. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    เจิม..(นานๆจะได้เจิมกับเค้าซักที)

..........
    ฟังแล้ว ไม่รู้จะพิมพ์อะไรให้แตกต่างจากที่แล้วๆมา
    เพราะฟังเพลงพี่มะลิปอทีไร ก็รู้สึกเหมือนทุกครั้งล่ะ

"jasminine" ชื่อนี้รับประกันคุณภาพ
    แต่เพลงที่แล้วที่ฟัง ชอบมากก..ก >> "แบ่งแบ่งกันไป"
    รู้สึก พี่ปอเปี๊ยนไป๋ เท่ห์ดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2008
  3. jasminine

อานู๋ตาอ่า.. ขอบคุงหลายๆ ^_^

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    โชคดีจัง..เกือบจะไปนอนแล้ว

ได้ฟังเสียงเพราะ ๆ ก่อนนอน...ขอบคุณครับ คุณมะลิ เสียงใส

แมงปอ.gif แมงปอ.gif แมงปอ.gif

5. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 1 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>maysa79 </TD></TR></TBODY></TABLE>
    มีคนมาเกาะหน้าต่างฟังเป็นเพื่อนนู๋ตั้ง 4 คนแน่ะค่ะพี่ปอ อิอิอิ
    เพราะเหลือหลาย อยากร้องมั่งจิ

6. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงหวานๆ คุณ jasminine ร้องเพลงนี้ไพเราะมากค่ะ

7. แจกัน

แจกัน สมาชิก

ชื่อเพลงอ่านแล้วน่าสงสารจัง "สมมติว่าเขารัก" คือ เขาไม่รักใช่มั้ย....
    ฟังแล้ว ได้อารมณ์สุนทราภรณ์จริง ๆ ... เพราะคะ

8. j2ep

j2ep Active Member

เพิ่งเคยฟังอีกแล้ว เพลงนี้

เป็นเพลงที่มี เสน่ห์ ดีมากๆ เลยครับพี่ปอ
    ผสานกับเสียงหวานๆ มีคุณภาพ แบบนี้
    หึหึ สุดยอดไปเลยครับ

อ้อ.. อรุณสวัสดิ์ครับ พี่ปอ

9. Noo Pretty

Noo Pretty Active Member

หูยยยยยย น้องปอ สามารถมั่กๆ ค่ะ

10. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    น้องมะลิปอร้องเพราะทุกแนวเลยค่ะ เพลงนี้ฟังแล้วคิดถึงเพลง รักต้องห้าม เพลงนั้นก็แนวแอบรักหนุ่มข้างบ้าน สรุปว่าเพลงนี้ น้องปอทำให้พี่ชอบเพลงสุนทราภรณ์เพิ่มขึ้นมาอีกเพลง

11. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ไพเราะมากๆเลยครับน้องปอร้องแบบไร้ที่ติครับ

12. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

สมมุติว่าเขาไม่รักล่ะครับ T__T ชีวิตรันทด
    แง๊ะ... ทำไมไม่ได้ยินเสียงเอ่ย เดี๋ยวรอจุ๊กกรู๊วววว จุ๊กกรู๊ววววว ก่อนคงมา ^^

13. Lila57

Lila57 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2008
    ร้องเพราะจังเลยค่ะคุณ jasminine เคลิ้มเลยค่ะ

14. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีจ้าน้องปอ....เข้ามาเห็นเพลงนี้พร้อมชื่อนักร้องขวัญใจ รีบแว๊บเข้ามาก่อนเลย แระก้อ.....ไม่มีคำบรรยายอีกเช่นเคย ร้องเพราะมากๆ เสียงน้องปอก็คงคุณภาพความไพเราะเช่นเดิมจ้า

15. siamesecat2005

siamesecat2005 เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

เพราะจริง.... เพราะจัง ... เพราะมากๆๆๆๆๆ เลยค่ะ น้องมะลิปอ ^_^

16. leogirlw99

leogirlw99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2007
    ว้า โหลดบิทก่อนทีไร ฟังเพลงไม่ได้ทุกที ไว้เข้ามาฟังใหม่นะจ๊ะพี่ปอ

17. jasminine

NoOTa ดีใจที่เจอนู๋ตา ใจนะจ๊ะ ชอบเพลง เพลง "แบ่งๆกันไป" เหรอ
    จริงๆ เพลงเร็วๆ พี่ชอบบบบบบมากเหมือนกันจ๊ะ ^^

เฮียปอฯ แสดงว่าฝันดีไปแล้ว อีกคืน อิอิ ขอบคุณค่ะ

น้องเมษ์ ขอบใจจ๊ะ และก็ร้องมาให้เค้าฟังมั่งจิ ^^

คุณ AddWassana ค๊า ปอร้องมาใหม่ หวานน้อยลงไปรึเปล่าไม่ทราบค่ะ ขอบคุณนะค๊า

คุณแจกัน ค๊า ขอบคุณนะคะ ปอก็เพิ่งจะเคยฟังค่ะเพลงนี้ สมมติว่าเค้ารัก เอ้อ ดีเหมือนกันนะคะ หุหุ

น้องจิ๊บ I'm proud of you. อิอิ เด็กรุ่นใหม่แต่มีใจกะเพลงเก่าๆ เหมือนพี่เลย อิอิ ราตรีสวัสดิ์จ๊ะน้อง

พี่พริตตี้ คนสวยยยย หูยยยย ขอบคุณจ้า พี่มาฟังใหม่จิ
    ร้องใหม่ด้วยนะเนี่ย

พี่ฮานาชิ จ๊า ขอบคุณมากค่ะ แต่ปออยากร้องเพลงร๊อค
    ให้ร๊อค เพลงลูกทุ่งให้ลูกทุ่งก็ยังไม่ได้เลยอ่ะจ๊ะ ฝึกอยู่ค่ะ ^^

พี่มะลิ ค๊า ดีใจที่ทำให้พี่ชอบเพลงสุนทราภรณ์เพิ่มขึ้นอีกเพลง
    จริงๆ ปอก็รู้สึกแบบนี้หลังจากฟังเพลงนี้จาก ปนัดดา เมื่อคืนวานค่ะ
    แล้วเพลง รักต้องห้าม นี่ร้องยังไงหนอ พี่มะลิร้องให้ฟังเลยดีกว่านะค๊า ^^

พี่เจนคะ ขอบคุณนะค๊า แต่นี่ปอร้องมาใหม่อีกละค่ะ อิอิ

คุณหอย มาฟังอีกทีนะคะ ขอบคุณจ้า

คุณ Lila57 ขอบคุณมากค่ะ ^.^

พี่ไร คิดตึ๋งจัง ดีใจพี่ไรมาฟังค่ะ ขอบคุณอ่ะจ้าพี่คนงาม

พี่แคท ก็มา ให้กำลังใจกันเช่นเคย ปลื้ม...ขอบคุณค่ะพี่

น้องนก ว่างๆ ค่อยแว๊บมาฟังก็ได้จ๊ะ ขอบคุณค่า

(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)

18. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

น้องปอ ร้องเพราะมาก ๆเลยค่ะ ชอบ

19. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ได้แวะมาฟังเสียงพี่ปอนานเลยยย ฟังแล้วก้อยังมะหายคิดถึงงงง ขอฟังหลายๆๆรอบเลยนะค่ะ ร้องกี่เพลงๆ ก้อฟังเคลิ้ม >_<

20. natsuto

natsuto สมาชิก

ร้องเก่งเจงๆนู๋มะลิปอ พี่ฟังทีไรก็เคลิ้ม
    เคลิ้มไปว่านู๋มะลิปอเกิดช่วงสุนทราภรณ์ :555:
    ร้องเพลงรุ่นนั้นได้ไพเราะเจงๆนะ