ร่วมแรงร่วมใจปกป้องศาสนาจากการถูกบิดเบือนและหวังผล

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย คนทำสงคราม, 4 ตุลาคม 2011.

1. คนทำสงคราม

คนทำสงคราม สมาชิก

28 กันยายน 2011
    ตอนนี้มีเค้ารางว่าจะมีการกลับมาให่ม ของคนๆเดิมที่เคยถูกแบน เนื่องจากเขาผู้นั้นได้กระทำการ เรี่ยไร(ยังมีข้อกังขาอยู่) แอบอ้างตนเป็นผู้วิเศษและพยายามบิดเบือนศาสนาอันเป็นที่เคารพของพวกเราชาวพุทธ การกลับมาครั้งนี้มาโดยแผนที่แยบยลกว่าโดยการเปลี่ยนยูสให่มและพยายามหาแนวร่วมให้ได้มากที่สุด โดยใช้กลุ่มคนที่หลงผิด(ศิษย์ที่หลงผิด)ทำตนตีสนิทบุคคลต่างๆโดยใช้หลักธรรมคำสอนหรือคติคำสอนผสมกับการบิดเบือนบ้าง ตามที่ตนคิดขึ้นเอง(เป็นสิ่งจูงใจในการผูกสัมพันธ์)หรือแอบอ้างยกยอคนในคณะเดียวกันว่าบรรลุอรหันต์ เพื่อให้คนที่ยังศึกษาธรรมไม่แข็งแรงหลงเชื่อ สรรเสริญ ปลาบปลื้ม โดยหารู้ไมว่ากำลังถูกใช้เป็นเครื่องมือในการกระทำการต่างๆตามใจตน (คอยแก้ต่างให้เวลาทำผิด,เสรืมบารมี)
    ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่ออยากขอแรงชาวพุทธทั้งหลายช่วยกันปกป้องศาสนาของเรา จากการถูกบิดเบือน(เข้าใจศาสนาแบบผิดๆ) โดยหวังผลส่วนตนมิใช่ส่วนรวม อยากให้พวกท่านทั้งหลายที่เคารพและเทิดทูนศาสนา ช่วยกันออกมาแสดงพลัง และคอยเป็นหูเป็นตาให้กันและกัน ใครที่มันบังอาจกระทำการตามที่กล่าวมา เห็นใครที่ส่อแววหรือเข้าข่ายช่วยกันแจ้งเบาะแส ช่วยกันแสดงความเห็นต่อต้าน
    เพื่อให้คนๆนั้นหรือกลุ่มๆนั้นรู้พลังของชาวพุทธตัวจริง ออกมาช่วยกันนะคับ ถ้าไม่มีพวกท่านพวกเขาก็คงไม่สำนึก(ถ้าพวกคุณเข้าใจธรรมโดยถ่องแท้แล้วหรือถึงขั้นบรรลุอรหันต์แล้ว โปรดอย่าร้อนตัว ถ้าร้อนแสดงว่าของปลอม)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2011
  2. คนทำสงคราม

ช่วยกันป้องปรามกันหน่อยนะคับไม่งั้น เขาไม่สำนึกแน่ เขาคงคิดว่ามีคนแค่ไม่กี่คนที่ต่อต้านและสนใจในการทำผิดของเขา เลยหลงระเริงที่จะทำซ้ำแล้วซ้ำอีก
    ไม่รู้สำนึก ไม่เฉพาะคนผู้นี้ผู้เดียวแต่รวมถึงใครก็ได้ทุกคนที่คิดไม่ดีเหมือนเขา ช่วยกันนะคับ ขอบคุณล่วงหน้า

3. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

-ข้าพเจ้าได้เคยประกาศตัวแล้ว จะ ขอประกาศเพิ่มว่าข้าพเจ้า ขอต่อต้าน วิถีอนุตรธรรม ด้วยครับ

4. อหิงสะกะ

อหิงสะกะ Active Member

ก็คงต้องขอรายงานตัวหละนะ

5. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    ๕ ๕ ๕

................. แบบไทยๆ

ขอเข้ามาบันเทิง ด้วยคน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2011
  6. คนทำสงคราม

ตอนนี้ทำได้แค่มองพีจารณาว่าเขาจะหลุดหรือพลาดเมื่อใด
    ถ้าพวกท่านที่หวังดีเห็นใครส่อแววรบกวนแจ้งหรือนำข้อมูลมาให้ชมด้วยนะคับ
    ต้องรีบตัดไฟเสียตอนต้นลม ไม่งั้นศาสนาของเราจะมัวหมอง

7. smerosd

smerosd สมาชิก

12 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมก็ว่างั้นครับ นั้นอาจเป็นสำนักของเขาผมไม่อยากเข้าไปยุ่งเท่าไหร กลุ่มนี้เริ่มปลูกฝังความเชื่อคนไปเยอะจนบางทีก็ดึงกลับยากครับ

จากที่ผมเคยศึกษาธรรมมะหรือประวัติพระพุทธเจ้า มา ไม่มีตำราหรือพระไตรปิฎก เล่มไหนบอกเลยว่าศาสนาจะแบ่งเป็นยุด เขียว(ยุดพระพทธเจ้า) แดง(ยุคพระสงฆ์) ขาว(ยุควิถีอนุตรธรรม เขาบอกว่ายุคนี้ไม่มีวัดมีแต่ห้องพระจีน อะไรนี่แหละครับ) เขาบอกว่าต้องเร่งปฏิบัติธรรมตามแบบของเขา(แบบปลูกฝังความเชื่อ ว่าจะเข้านิพพานต้องมีรหัสผ่าน มีประตู มีคนมาเปิดประตูให้) ถึงจะเข้านิพพานได้ การถอนชื่อจากบัญชีนรก(งั้นทำชั่วมาทั้งชีวิตก่อนตายมาถอนชื่อออกคงไม่มีกรรมสิเนาะ) กรมีพระอรหันต์ มาแบ่งเบากรรมให้ (อันนี้ไม่เชื่ออะครับ เพราะว่า กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นก็เป็นของคนนั้นคนอื่นมารับแทนไม่ได้) มีร่างจุติแบ่งภาคพระอรหันต์มาช่วย (อ้างพระอานนต์ ที่เป็นพระอรหันต์มา )เท่าที่ผมรู้มาพระอรหันต์เมื่อละสังขารแล้วก็จะเข้าสู่พระนิพพานซึ่งจะไม่มีการเกิดแก่เจ็บตายอีกเลย ด้วยเหตุหลายๆสิ่งเขาก็อ้างเหมือนจะเชื่อได้แต่ลองมาดูพระไตรปิฎกแล้ว กลับไม่ใช่เลยครับ อันนี้เป็นความคิดเห็นผมที่เจอมา เพราะคนรู้จักเขามาชวนหลายครั้งจนน่าเบื่อผมเลยลองไปดู ผมเข้าไปแล้วมันเหมือนธุรกิจนะครับ ธุรกิจทางจิตใจ คือถ้าชวนคนอื่นมารับธรรมแบบนี้ได้จะสามารถช่วยวงศาคณาญาติ ที่เคยตกนรกไปได้ขึ้นสวรรค์ (เหมือนว่ายิ่งชวนคนอื่นมาเยอะเครดิตก็เยอะครับ) แล้วรายได้เขาน่าจะได้มาจากการบริจาค เงินนี้เขาก็เอาไปทำอาหารเจมาเลี้ยงคนอื่นที่มาฟังเขานะแหละครับ แต่เขาก็เป็นคนดีนะ ไม่ได้ทำไรผิด แล้วเขาก็มีความสำรวมกว่าคนทั่วไปซะอีก ติดอย่างเดียวทิฐิ สูง ว่าธรรมมะ ของเขาดี แล้วบิดเบียนคำสั่งสอนของพระพุทธเจ้าบ้าง

8. คนทำสงคราม

ขอสอบถามหน่อยนะคับว่าเขามีสมาชิกเยอะแค่ไหนหรือคับ
    แล้วส่วนมากไปรวมกลุ่มกันที่ไหนหรือคับ รบกวนช่วยตอบด้วยนะคับ ข้อมูลของคุณสำคัญมากเลยคับ

9. คนทำสงคราม

ผมเข้าไปแล้วมันเหมือนธุรกิจนะครับ ธุรกิจทางจิตใจ คือถ้าชวนคนอื่นมารับธรรมแบบนี้ได้จะสามารถช่วยวงศาคณาญาติ ที่เคยตกนรกไปได้ขึ้นสวรรค์ (เหมือนว่ายิ่งชวนคนอื่นมาเยอะเครดิตก็เยอะครับ) แล้วรายได้เขาน่าจะได้มาจากการบริจาค เงินนี้เขาก็เอาไปทำอาหารเจมาเลี้ยงคนอื่นที่มาฟังเขานะแหละครับ
    .......................................................
    นี่หระคับใครๆๆก็อยากให้ญาติๆขึ้นสวรรค์กันทั้งนั้น เขาใช้ข้อนี้หระคับบิดเบือนเพื่อหวังผล อาจจะทำอาหารเลี้ยงบ้างแต่เงินที่เหลือก็คง.....
    เป็นการหว่านพืชเพื่อหวังอะไรหรือเปล่า.....
    คนๆนี้ทั้งฉลาดและแยบยลมากๆๆคับผมยังนับถือเขาเลย
    แต่เจตนาที่ผ่านมามันฟ้องน่ะคับ มีคนจะร่วมบริจาคแทงค์น้ำ ให้วัดที่เขาบอกว่าต้องการ
    แต่ขอชื่อวัดเพื่อไปบริจาคเองเขายังไม่ยอมบอกเลยคับคือถ้าไม่ผ่านมือเขาพวกเราก็อดทำบุญ เพื่ออะไร อันนี้ยกตัวอย่างอันเดียวนะคับ มีอีกเยอะที่ไม่ได้นำมากล่าว

10. ล้มเหลว

ล้มเหลว วีชิคเชียงใหม่ รถเช่าราคาถูก

12 มิถุนายน 2011
    จะคอยเป็นหูเป็นตา ....ดูแลให้อีกแรงหนึ่งครับ.............:cool::cool:

11. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    ไหน? มนุษย์พรรณนั้น มันอยู่ที่ใด วานบอกที

เดี่ยวจัดให้มาน แบบแรงๆ ให้วิ่งหนีหางจุกตูดเลย............คริกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เคยดู เทศกาลกินเจที่ภูเก็ตไหมครับ ที่แทงปากตัวเองทั้งนั้นแหละครับ เยอะไหมหล่ะ

13. sutanon

sutanon เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    เห็นด้วยครับ เราต้องช่วยกัน รวมตัวกันต่อต้านสิ่งที่มันแอบแฝงเพื่อผลประโยชน์ตน
    ถ้าลุยเดี่ยวแย้งไป หรือต่างคนต่างทำ เสมือนน้ำน้อยย่อมแพ้ไฟ ต้องมีแนวร่วมเยอะๆ
    ให้เห็นเป็นเสมือนเสียงสะท้อนสังคม เกาะกลุ่มกันไว้ดีมากๆ เลยครับ

14. นายเบทร์

นายเบทร์ Active Member

ไร้กรรมเหรอ หรือสไปเดอร์แมน หรือพายุทะเลทราย = =

หรือขจรสัก

15. TAKHUM

TAKHUM สมาชิก

30 สิงหาคม 2010
    ที่ผ่านมา ตาคำได้แจ้งแอดมิน ทำหน้าที่ตรวจสอบ
    สกัดกั้นข้อความหรือบุคคลแอบแฝงอยู่ประจำ
    และจะทำต่อไป

16. takabb

takabb สมาชิกใหม่

ขอโทษนะครับ ผมเพิ่งเข้ามาในบรอดนี้ไม่นาน
    ยังไม่เข้าใจอะไรเปนอะไรสักเท่าไร
    หลายคน หลายความคิดเห็น อ่านแล้วสับสนมากมายจับต้นชนปลายไม่ถูก ไม่รู้พูดอะไร
    แต่ผมก้อมีหลักของผม อะไรที่ไม่ถูกต้อง ไม่ดี ไม่งาม ไม่เป็นไปตามทำนองคลองธรรม
    ขอต่อต้านอย่างสุดใจ

17. ไอ้นอกโลก

ไอ้นอกโลก Active Member

เกาะกลุ่มกันให้ดีๆนะครับ อย่าแตกคอกันเองล่ะ... และอย่าคาดคะเนอะไรให้ผิดพลาด
    ให้แน่ใจซ่ะก่อน แล้วจึงพูดออกมา หวังดีต่อเพื่อนๆร่วมบอร์ดทุกท่านฮะ..

18. smerosd

พูดง่ายๆนะครับ สถานธรรมของเขาที่สร้างนะเยอะมาก แต่ละที่ใหญ่ๆหรูหราอลังการทั้งนั้น
    แล้วการกระทำที่เขาทำเหมือนธุรกิจ แอมเวย์ กิฟฟารีน นะแหละครับ ที่สร้างคำพูดเป็นหลักเป็นการ(ไร้แก่นธรรมมะจริงๆ) มีหน้าม้าค่อยพูดว่าเห็นแสงเห็นเทพ(ไม่รู้จริงไหม) และอีกอย่างคือ ชวนคนฉุดช่วยคนเพื่อรอดพ้นภัยพิบัติ(นี่มันกลัวตายชัดๆ) พุทธจริงๆจะสอนให้อยู่กับปัจจุบัน ระลึกถึงความตาย เพื่อเกิดสติอยู่เสมอ ไม่ใช่ให้เชื่อหัวปักหัวปำเพราะกลัวตาย

19. smerosd

กลุ่มของเขามีทุกจังหวัดคับ

20. Jump up

Jump up สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2011
    นักรบแห่งกาแลคซี่พร้อมรบกับมารศาสนาขจรจัดด้วยคนครับ