ปิดรับบริจาค ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระเเละเณรรวม 60 รูปเพื่อสืบสานพระพุทธศาสนาบนดอยต่างๆ ปิดรับคืน 21พค.นี้

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 21 พฤษภาคม 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    9237_n.jpg?_nc_cat=108&ccb=1-3&_nc_sid=110474&_nc_ohc=f-AAMp_pEZkAX_gH4aH&_nc_ht=scontent-kut2-1.jpg
    กดแชร์บุญนี้ บุญบวชพระเณร
    บุญนี้อ่านรายละเอียดก่อนร่วมบุญนะครับ

บุญเตรียมผ้าไตรและบาตรร่วมบุญเป็นเจ้าภาพบรรพชาอุปสมบทพระภิกษุสามเณร 60 รูป ( บวชพระ 30 รูป __ บวชเณร 30 รูป ) เพื่อสืบสานพระพุทธศาสนาบนดอยต่างๆ

หมายเหตุ __ ในการบวชแต่ละครั้ง ( 1 เดือนมีผู้ขอบวช 1 - 8 รูป) ในแต่ละครั้งขอบวช 1 รูปบ้าง 2 รูปบ้าง หรือมากกว่านั้น ก็ไม่สะดวกบอกบุญ จึงเห็นสมควรเตรียมผ้าไตรและบาตรไว้ก่อน มีพิธีบวชวันไหน จักแจ้งเจ้าภาพทุกๆท่านได้อนุโมทนากุศลร่วมกัน

กองบุญนี้เปิดให้ร่วมบุญ 2 วัน

ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพบวชเณร 30 รูป รูปละ 1,000 บาท เพื่อถวายผ้าไตร บาตรและบริขารที่จำเป็น

ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระ 30 รูป รูปละ 2,500 บาท เพื่อถวายผ้าไตร บาตรและบริขารที่จำเป็น

ร่วมบุญตามกำลังได้ที่
    บช. 429 228004 7
    กสิกรไทย __พระภูวนารถ ธมฺมานนฺโท

ปิดรับ __ วันที่ 21 พฤษภาคม 2564 เวลา 23.00 น.

เจ้าภาพ ___ ร่วมบุญจัดส่งผ้าไตร บาตร มาร่วมได้ที่ พระภู ธรรมนันท์ ศูนย์อบรมศีลธรรมและส่งเสริมพระพุทธศาสนาบนพื้นที่สูงบ้านเข็กน้อย ตำบลเข็กน้อย อำเภอเขาค้อ จังหวัดเพชรบูรณ์
    67280 โทร. 087 - 1741571

อนุโมทนา ขออานิสงค์การสร้างทานบารมีครั้งนี้ ได้นำดวงจิตท่านเจ้าภาพให้สถิตย์มั่นในสัจธรรม นำตนให้พ้นจากความทุกข์ ประสพสุขอันไพบูลย์ ฯ

เพจ #กระดานบอกบุญหล่อพระ

ที่มา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2021
  2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญบวชพระเเละเณร30บาทครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: