ร่วมสร้างพระประธานหน้าตัก 3 เมตร ประดิษฐาน ณ อุโบสถ วัดป่าอุบลแก้ว

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 13 พฤษภาคม 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอเรียนเชิญร่วมสร้างพระประธานหน้าตัก 3 เมตร ประดิษฐาน ณ อุโบสถวัดป่าอุบลแก้ว

กองทุนกิตติมศักดิ์ : 10,000 บาท จารึก 10 ชื่อ
    กองทุนกิตติมสุข : 5,000 บาท จารึก 5 ชื่อ
    กองทุนกิตติมใส : 1,000 บาท จารึก 1 ชื่อ
    กองทุนกิตติมเสริม : ร่วมบุญตามอัธยาศัย..

บัญชี วัดป่าอุบลแก้ว
    ธ.กสิกร 0381687821
    ธ. กรุงไทย 9898600977

พระพุทธเจ้าทั้งหลายเป็นอจินไตย พระธรรมของพระพุทธเจ้าเป็นอจินไตย
    เมื่อบุคคลเลื่อมใสในพระพุทธเจ้าและพระธรรมอันเป็นอจินไตย ย่อมมีวิบากเป็นอจินไตย

การได้มีโอกาสสร้างพุทธรูปให้มนุษย์และเทวดาได้กราบสักการะบูชาเพื่อนำพาเขาไปสู่สุคติสวรรค์ บุญอันไม่มีประมาณย่อมบังเกิดขึ้นแก่ผู้ร่วมสร้าง..

MthLHq1XhFa349_dqV9xpGxjPC1H3atx_xb71obst0J&_nc_ohc=so7__S8oDt0AX9ZIADB&_nc_ht=scontent.fbkk12-4.jpg
    oTac-fUkW329ZGbrK59Is3frUSLAd48svSKE2jm8DGx&_nc_ohc=9q4-biujAd8AX-9lDtk&_nc_ht=scontent.fbkk12-4.jpg
    l7JDHgMKIzqjPs3IzMdcayeZgR5NQlyxI1W86RK-QpR&_nc_ohc=VTfFdKWCJ50AX-QxO3k&_nc_ht=scontent.fbkk12-3.jpg

ที่มา:

2. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️✨

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญ20บาทครับ สาธุ

4. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกปัจจัยทุกบุญของพระสงฆ์ฑราวาสทุกท่านตั้งแต่ต้นขาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์ขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยากล่าวร้ายผู้อื่นและ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช(ผมบอกให้ท่านเป็นพยานกล่าวเกิน100ครั้งแล้วนะครับท่านลุงทุกท่าน)ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านในชาตินี้ครับ

5. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญ10บาทครับ สาธุ

6. Shoo-2561

Shoo-2561 Active Member

11 มิถุนายน 2018
    _ ร่วมบุญสร้างพระประธาน หน้าตัก 3 เมตร ประดิษฐานในพระอุโบสถ จำนวน 15 บาท ขอแผ่อุทิศผลบุญนี้.
    _ถวายเป็น พุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา.
    _แด่ บิดา มารดา พี่น้อง ญาติ มิตร และผู้ที่มีพระคุณ ทุกภพชาติ.
    _แด่ พรหม เทพ เทวา ผู้ทรงฤทธิ์ ทรงบุญบารมีที่ปกป้องคุ้มครองรักษาตัวข้าพเจ้า.
    _แด่ เจ้ากรรมนายเวร ทุกภพชาติ.
    _และ ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุข สำเร็จความปรารถนาทุกประการ
    _และขอโมทนาบุญร่วมกับทุกๆท่านด้วย สาธุ. สาธุ.. อนุโมทามิ...