ร่วมทำบุญกฐิน 108 วัด กับพี่จารุ สำเภา

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย ธรรมวิวัฒน์, 1 กันยายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขอเชิญร่วมทำบุญกฐิน 108 วัด

ร่วมบุญได้ที่

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาซีคอนสแควร์ 2
    ชื่อบัญชี นายจารุ สำเภา
    เลขที่บัญชี 223-238-936-1

****ไม่เกินวันที่ 10 ตุลาคม 2556 นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญกฐิน ตั้งเป้า 108 วัด กับคุณจารุ จำนวน 200 บาทครับ โอนเมื่่อ 02/09/13. เวลา 19:35

ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมบุญมหากฐิน 108 วัดรวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง

และขอร่วมทำบุญเป็นสังฆทาน และเพื่อชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ
    ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหลายทั้งปวงให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหม เทพ เทวดา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่มีตั้งแต่ต้น บิดามารดาของข้าพเจ้าทั้งชาตินี้และทุกๆชาติ
    พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระยายมราช เจ้าการบัญชี ลุงพุฒิ
    พระศรีอารียเมตไตรย และสมเด็จองค์ปฐมอันเป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขสมหวังในเรื่องความรักทุกประการ นับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ข้าพเจ้ามีงานดีๆเงินดีๆธรรมดีๆเข้าถึงนิพพานชาตินี้และเป็นคนดีนับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ ความไม่มี ความไม่รู้ และความไม่ได้ จงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วย เถิด สาธุ สาธุ สาธุ ...

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ...
    อนุโมทนาบุญครับ

3. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    อนุโมทนาครับ ขอให้มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ สาธุ สาธุ

4. Anantsit

Anantsit เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผม (TOPSTAR) เป็นตัวแทนได้โอนเงินร่วมทำบุญเพื่อการกุศลดังนี้ครับ

" ร่วมทำบุญกฐิน 108 วัด กับพี่จารุ สำเภา "

2/9/56 โอนเงินร่วมทำบุญจำนวน 145 บาท ให้เรียบร้อยแล้วครับ
    ***** หลักฐานการโอนตามภาพครับ *****

รายชื่อผู้ฝากโอนร่วมทำบุญให้ดังนี้ครับ...
    " Wichai Sanphum และ ครอบครัว "

ขอมหาอนุโมทนาบุญทั้งมวลด้วยครับ สาธุครับ...

ขนาดไฟล์:
      64.2 KB
      เปิดดู:
      97
  5. Jintasak

Jintasak เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครัวโอนเงิน 540 บาท ร่วมทำบุญกฐิน 108 วัด เพื่อเป็นกฐิณทานในพระพุทธศาสนา และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR130903549369665
    รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง)
    จากบัญชี xxx-x-48696-3 จิรโรจน์ สุรัตน์เลขะทรรศ
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 223-2-38936-1 นายจารุ สำเภา
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล JARU SUMPOUL
    จำนวนเงิน (บาท) 540.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 03/09/2013 [18:19:37]
    บันทึกช่วยจำ ร่วมทำบุญกฐิน 108 วัด

6. ธรรมวิวัฒน์

82
    อนุโมทนาครับ ขอให้มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ สาธุ สาธุ

7. มงคล18

มงคล18 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    ร่วมทำบุญกฐิน 108วัด ครับ

โอนไปที่ ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 223-2-38936-1
    จำนวนเงิน (บาท) 120
    วันที่โอนเงิน 04/09/2013
    เวลาประมาณ 13.34 น.

ขอบคุณครับและ
    โมทนาบุญทุกท่านครับ

8. ธรรมวิวัฒน์

82

9. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบุญกฐิน 108 วัด กับ พี่จารุ สำเภา จำนวน 50 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

10. ธรรมวิวัฒน์

82

11. Aki_p

Aki_p ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 พฤศจิกายน 2012
    ร่วมทำบุญกฐิน 108 วัด กับพี่จารุ สำเภา จำนวน 54 บาท

เวลาที่สั่งทำรายการ : 08/09/2013 16:46
    วันที่ทำการโอนเงิน : 8/9/2013
    หมายเลขอ้างอิง : 2283746305201398
    บัญชีที่โอน : KTB
    บัญชีผู้รับโอน : SCB: JARU SUMPOUL A/C No. : 2232389361
    จำนวนเงินที่โอน : THB 54.00
    ค่าธรรมเนียม : THB 25.00

12. ธรรมวิวัฒน์

82

13. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญกฐิน 108 วัด กับพี่จารุ สำเภาครับ

catt2ผมขอร่วมบุญกฐิน 108 วัด กับพี่จารุ สำเภาครับ

เย็นนี้ยังพอมีลมหายใจอยู่
    ได้ส่งเงินเข้าร่วมทำบุญ ๑๐๘ บาทครับเข้าสยามกัมมาจลครับ

ก่อนให้ สมาทานศีล๕ ขณะให้ หลังจากให้ ตั้งกำลังใจเต็มที่
    วัตถุทานบริสุทธิ์ ผู้ให้บริสุทธิ์ ผู้รับบริสุทธิ์
    อธิษฐานบารมี ขออุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์
    พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์
    พระอรหันต์ พระอนาคามี พระสกิทามี พระโสดาบัน
    ท้าวมหาพรหม พระนารายณ์ พระอิศวร พระพิฆเณศ
    เทพยดา๑๖ชั้นฟ้า๑๕ชั้นดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    เช่นองค์อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระพิรุณ พระพาย
    พญามัจจุราช นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยามเทวาธิราช
    พญานาค พญาครุฑ เป็นต้น บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนผู้สละชีวิตปกป้องผืนแผ่นดินไทย
    บรรพบุรุษทุกชาติ บิดามารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกภพ ทุกชาติ
    เจ้ากรรมนายเวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย เดรัจฉาน ผู้มีพระคุณ
    ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    าวไทยและชาวโลกขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน
    ผู้ที่ตั้งความปรารถนา
    พุทธภูมิ ปัจเจกภูมิ สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน
    คำว่าไม่มีจงอย่าได้เกิดแก่ข้าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม
    สุขภาพแข็งแรง มีโอกาสได้บำรุงพระพุทธศาสนา พบกัลยาณมิตร สหายทางธรรม
    และครูบาอาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ
    บรรลุมรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ
    ขอให้ชาติไทย สงบสุข สันติ เจริญในศีลธรรม สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน
    สียสละ รู้รักสามัคคี มีวินัย ได้รับภัยพิบัติที่ไม่รุนแรงครับ แม้ว่าจะหลีกเลี่ยงได้ยากก็ตาม
    เนื่องจากธรรมชาติถูกทำลายอย่างต่อเนื่องทำให้เสียสมดุล
    อุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับ
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับcatt14

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2013
  14. ธรรมวิวัฒน์

82

15. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    โอนร่วมบุญ 1200 บาทครับ
    จาก ครอบครัวสุภัคธนสิริ
    อนุโมทนาด้วยครับ

16. ธรรมวิวัฒน์

82

17. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วันที่ 11 กย. 56 เวลา 17.50 น. สถานที่ K00272

จำนวน เงิน 1,009.97 บาท

จาก KTB 081-0-00021-0 ---> SCB 223-2-38936-1

นาย ไวยวุฒิ โสตถิทัต ....

ขอ อุทิศส่วน กุศล... ให้แก่...

ปู่ ย่า ตา ยาย
    ครอบครัว โสตถิทัต และ ครอบครัว ชาญภูมิดล

นาย สุพร โสตถิทัต บิดา

นาง ชไลศรี โสตถิทัต มารดา
    นาย อรัญ ชาญภูมิดล ลุงเต่า
    นาย สุพงษ์ โสตถิทัต ลุงเล็ก
    รศ.นส. สุพัฒน์ โสตถิทัต อาเป้า
    นาย อัศวิน โสตถิทัต พี่ชาย
    นางสาว สลักจิต แสงเมือง (ห้องกบ)
    พลตรี ดร.ขัตติยะ สวัสดิผล (เสธฯ แดง เสธฯ แห่ง เสรีชน)
    คุณ ไทย สุริยะ (น.ป.ช)
    แด่..วีรชน คนกล้า ที่เสียสละชีวิตในเหตุการณ์เรียกร้อง ประชาธิปไตย ตั้งแต่ 14 ตค. 2516 - 29 กพ. 2555 ทุกผู้ทุกนาม (มีเสียชีวิตเพิ่มหลังเหตุการณ์)

ขอ อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่าน ทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และ ขอ อุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หาก ท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่ดี ไม่มี ไม่ได้ และ ไม่สบาย จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด...

ขนาดไฟล์:
      41.8 KB
      เปิดดู:
      748
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2013
  18. ธรรมวิวัฒน์

82

19. โอมมะ

โอมมะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    ข้าพเจ้า นายธิติพันธ์ เดชอมรทรัพย์ และครอบครัว ขอร่วมบุญกฐิน108วัดกับพี่จารุ สำเภา ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมบุญมหากฐิน108วัดรวมถึงทำบุญทุกอย่าง108บาท และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ(โอนเงินแล้วครับ 15.17น. 16/09/13)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2013
  20. ธรรมวิวัฒน์

82

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้