รบกวนผู้รู้ช่วยทำนายฝันให้หน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย กฤษยา, 13 ตุลาคม 2009.

1. กฤษยา

กฤษยา สมาชิกใหม่

27 สิงหาคม 2009
    รบกวนผู้รู้ช่วยแปลความฝันให้หน่อยค่ะ คือดิฉันฝันว่า เห็นแม่ช้างและลูกช้างอยู่หลายตัว แต่มีอยู่หนึ่งตัวที่เข้ามาเล่นกับดิฉัน แล้วดิฉันก็พาลูกช้างตัวนั้นเข้ามาอยู่ในบ้าน อยู่ดีๆลูกช้างตัวนั้นก็กลายเป็นเด็กผู้ชาย แล้วเรียกดิฉันว่าแม่ ความฝันแบบนี้มีความหมายอย่างไรบ้างค่ะ

2. อศิระ

อศิระ สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2009
    ตามความรู้สึกคุณอาจจะมีลูกชายก็ได้นะครับ ถ้าหากว่าแต่งงานแต่งการแล้ว เพราะเพื่อน ๆ ผมบางคนเขาเคยฝันว่าได้ช้างมาเลี้ยงไว้น่ะครับ
    หากผิดขออภัยด้วยนะครับ

3. กฤษยา

กฤษยา สมาชิกใหม่

27 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณมากค่ะ เพราะถ้าเป็นเช่นจริงจะดีใจมาก

4. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันเห็นช้าง..
    เป็นนิมิตที่ดีมากค่ะ

5. phayanak

phayanak Active Member

อันนี้ขออนุญาต เป็นการแชร์ไอเดียกันนะจ๊ะ
    ตามความรู้สึก+ประสบการณ์ที่เคยได้คุยกับคนอื่นๆที่เขาฝันประมาณนี้ ถ้าไม่ผิด น่าจะเป็นเรื่องดี คุณน่าจะตั้งครรภ์ในเร็วๆนี้ หรือไม่ก็จะมีเด็กที่มีบุญมาอยู่ในบ้าน และน่าจะเป็นเด็กผู้ชาย ถ้าเข้าข่ายกรณ๊ใดกรณีหนึ่งก็ตาม ทันทีที่คุณรู้ ขอให้คุณจุดธูปที่หน้าหิ้งพระระลึกถึงคุณพระรัตนตรัยเป็นสูงสุด และระลึกถึงครูบาอาจารย์สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุณนับถือ ว่า"ขอให้เขาเป็นเด็กดี เลี้ยงง่าย ไม่ดื้อ และคุณสามารถตีเขาเพื่อส่งสอนอบรมได้ ขอให้เขาแข็งแรง... (หรืออะไรที่คุณต้องการบอกกล่าว ขอ ก็ให้อธิษฐานในคราวเดียวกัน) " เพราะมีคนฝันแบบนี้แล้วเขาได้ลูกชาย ตัวขาวอ้วน แต่ข้อผิดพลาดคือลืมบอกกล่าวตามข้างต้น ทำให้เด็กออกมาฉลาดแต่ดื้อ และตีไม่ได้(ตีแล้วเขาจะป่วย)