รบกวนถามเรื่องน้ำมนต์ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้องไข่แมงสาบ, 21 มกราคม 2011.

1. น้องไข่แมงสาบ

น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    ที่ทำงานได้นิมนต์พระสงฆ์มาฉันภัตตาหารเพล ทำสังฆทานและได้ทำน้ำมนต์แต่ดันลืมเทียนเลยใช้เทียนขี้ผึ้งสีเหลืองแทนพอหยดออกมาดอกเทียนก็มีสีดำ แบบนี้จะเกิดอะไรที่ไม่ดีขึ้นไหมหรือแปลว่ายังมีของที่ไม่เป็นมงคลอยู่ในที่ทำงานคะ

ขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยให้คำแนะนำค่ะ

น้องไข่แมงสาบ

2. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเข้าใจว่าเป็นเรื่องของคุณภาพของเทียนนะครับ ลองซื้อมาหยดดูเล่นๆก้ได้ครับ เทียนที่จุดแล้วมีควันมาก น้ำตาเทียนก็ดำ เป็นธรรมดาครับ