มีใครพอรู้เกี่ยวกับธาตุกายสิทธิ์ชนิดนี้อย่างละเอียดบ้างคะ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย wic.cama@hotmail.com, 18 มิถุนายน 2009.

1. wic.cama@hotmail.com

wic.cama@hotmail.com Active Member

ตอนนั้นหนูไปวัดบ้านพานพร้าว อ.ศรีเชียงใหม่ จ.หนองคาย
    เเละผ้าขาวท่านก็ให้มาค่ะ
    บอกว่าเป็นเเร่ทรัพย์พญานาค ลักษณะเป็นเหมือนก้อนหินออกดำนิล จับเเล้วดดูเย็นๆค่ะ บอกว่าจะช่วยดึงดูดสิ่งดีๆเข้ามา ท่านบอกว่าถ้าของเเท้เเม่เหล็กจะดูดติดค่ะ ก็ติดจริงด้วย ประธานโทษนะคะที่ไม่มีรูปพอดีมันอัพโหลดลงไม่ได้ค่ะไม่รู้เป็นไร

บอกว่าเอามาจากเมืองบาดาลค่ะ
    เเต่อยากทราบรายละเอียดมากก่วานี้ค่ะ
    รวมทั้งการบูชาค่ะ
    พอดีว่าตอนที่ไปไม่ได้ถามมัวเเต่คุยเรื่องอื่นค่ะ
    พอดีปู่ศรีสุทโธท่านมาลงก่อน
    ขอทราบด้วยค่ะ

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ลองหาดูใน GooGle นะครับ.....
    หรือไม่ก็ลงรูป.....จะได้รู้กัน...

3. อรุณ แสนคำ

อรุณ แสนคำ Active Member

21 พฤศจิกายน 2008
    ของศักดิ์สิทธิ์ ไม่ได้มาง่ายๆ ถ้าของจริงถือว่าท่านมีบุญครับ