มีเรื่องมาเล่า

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย wic.cama@hotmail.com, 9 ตุลาคม 2008.

1. wic.cama@hotmail.com

wic.cama@hotmail.com Active Member

เมื่อวันที่ ประมาณ วันที่ 4หรือ5 ตุลานี่เเหละ
    ข้าพเจ้าได้มีโอกาสไปที่วัดจันทรประสิทธิ์ บ้านสร้างเสี่ยน หนองบัวลำภู
    ทีนี้ไปเจอรอยพญานาค อึ้งมากๆ เเต่ก็เชื่ออยู่ ไม่เชื่อก็ไม่ได้ มีคนมาขอหวย ถูก11 ไปเเล้ว เเถมยังเหนคนเข้าทรงอีก ก็ไม่เชิงว่าเข้าทรงหรอก อาจจะเปนเเรงศรัทธา ผสมความกดดันก็ได้ เลยทไห้ปลดปล่อย ออกมาว่า มึงเอาตีนมาลบหลู่กูทำไม ทำนองนั้น ข้าพเจ้าก็ไปไหว้ คาถาที่ไห้บูชาเปนคาถาบูชาพ่อปู่ศรีสุทโธ เเล้วก็ได้รูปรอยมาด้วย ชัดมากๆ ไม่ได้บังคับให้เชื่อนนะจ๊ะ เปนความคิดส่วนบุคคล

2. คนวัด

คนวัด สมาชิก

11 สิงหาคม 2008
    มีส่วนครับครับเพราะผมเคยไปดูบั้งไฟพญานาคที่หนองคายมาครับไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่ครับ
    อนุโมทนา

3. Falcon_Se

Falcon_Se เป็นที่รู้จักกันดี

ขอชมรูปด้วยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ :)

4. wic.cama@hotmail.com

wic.cama@hotmail.com Active Member

เเอดมาเลย

เเอดมาเลย คุน falcon se เเล้วหนูจะเอารูปไห้ดูจ้า
    มี2รูป
    เอาลงไนเวบไม่เปน
    ถ้าอยากดูเเอดมาตามชื่อเลย;aa23;aa21

5. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี