มีเรื่องมาเล่าครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย noom_Playmaker, 10 สิงหาคม 2007.

1. noom_Playmaker

noom_Playmaker Active Member

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมสวดมนต์แผ่เมตตา แล้วก็อธิฐานว่าจะขอทำสมาธิจนกว่า

จะหลับ แล้วก็นอนทำสมาธิ โดยภาวนา วาโย กสินัง เพราะผมนอนตรงกับ

พัดลม พอสักพักรุ้สึกมีอาการหนักตัวเหมือนจมลงในฟูก แล้วแขนขาก็ไม่รู้สึก

แล้วผมนึกขึ้นว่าจะทำให้หนูที่เลี้ยงไว้ 2 ตัวกลายเป็นงู แล้วก็เผลอหลับไป

แล้วผมก็รู้สึกว่า ตัวเองมายืนอยู่หน้าตู้ที่เลี้ยงหนู ในตู้มีงูเห่าตัวนึง ผมพยายาม

หาของมาปิดกลัวงูเลื้อยออกมา ภาพทุกอย่างชัดมาก รู้สึกตัวอีกที น้องสาวผม

มาเรียก ถามว่าเอาหนูไปไว้ที่ไหน แต่ผมบอกว่าไม่รู้เพราะยังจำความฝันเมื่อ

คืนไม่ได้ จนผมเดินมาดูที่ตู้ ถึงนึกได้ว่าเมื่อคืนฝันเรื่องอะไร

ตู้ที่ใช้เลี้ยงเป็นกระจก สูง 30 เซน ไม่มีทางที่หนูแฮมสเตอร์จะปีนออกได้เลย

อีกตัวที่เลี้ยงแยกกัน เลี้ยงในกล่องกระดาษก็หายไปโดยที่กล่องไม่มีรอยแทะ

หรือรูที่หนูจะลอดออกมาเลย ผมไม่กล้าเล่าให้คนที่บ้านฟัง เพราะกลัวว่าจะ

โดนหาว่าบ้า อาทิตต่อมาผมก็เจอซากหนูทั้ง2ตัวนอนตายอยู่ข้างกันในห้อง

ครัว

ก่อนหน้านั้นหนึ่งวันมีคนทักว่าผมมีสัมผัสที่6ด้วยครับ เค้าบอกให้สวดมนต์

บ่อยๆ

ทุกอย่างมันเป็นเรื่องบังเอิญรึปล่าวครับ แต่ผมว่ามันไม่น่าจะบังเอิญขนาดนี้นะ

หรือว่าเรื่องที่เกิดขึ้นเป็นฝีมือผม?

2. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ระวังนะครับ ปลูกถัวเขียวดันได้ถัวงอก

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่

มันไม่แน่

4. ยายทองประสา

ยายทองประสา เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2005
    ซวยแล้ว
    ปานาติบาต

กำ...

สัพเพ สัตตา ละกัน