มีบุญด่วนมาบอก (บูรณะวัดในสมัยรัชกาลที่.๕) กับคุณ "บอล เรืองตะวัน คนเปิดกรรม"

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 16 กุมภาพันธ์ 2010.

1. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    [​IMG][​IMG]ที่วัด บางด้วนนอก วัน อังคาร ที่ ๑๖ /ก.พ / ๕๓ เวลา ๐๔.๕๙ น.

ก่อนอื่น ต้องขอรบกวน และร่วมอนุโมทนาบุญ สำหรับทีมงานเว็ปพลังจิต ในการใช้พื้นที่ตรงนี้เพื่อบอกกล่าว กับญาติธรรม

ตามที่ได้เรียนให้ญาติธรรมให้ทราบเรื่องความเจ็บป่วยตั่งแต่ปลายปี ๕๒ ที่ผ่านมา ขณะนี้อากาเจ็บไข้ได้ป่วยของคุณ บอล เรืองตะวัน เริ่มมีอาการดีขึ้นตามลำดับ ขณะนี้ได้พักรักษาตัวเพื่อรอรับศีล ๘ (นุ่งขาว ห่มขาว) และอุปฐากช่วยเหลือบูรณะวัดตามกำลังที่มี อยู่ ณ.วัด บางด้วนนอก อยู่เยื้องกับ เทวสถานพ่อช้างสามเศียร ที่ใหญ่ที่สุดใน จังหวัดสมุทปราการ ตามจริตคาดว่าสร้างมาตั่งแต่ปลายยุครัชกาลที่ ๑ ต่อมา

ยังต้นปลายรัชลาลที่ ๒ และถัดมาในยุคกลางในรัชกาลที่ ๕. (ล้นเกล้าสมเด็จพระพุทธเจ้าหลวงรัชกาลที่ห้า) ได้มีการบูรณะวัดและอุปฐากอีกครั้ง จากบรรดา พระสนม และเจ้าจอมมารดาต่างๆ ฯลฯ ในใต้พระบารมีล้นเกล้าในรัชกาลที่ ๕ ได้ล่องเรือผ่านมาและอุปฐากช่วยเหลือบูรณะให้สืบต่อพระศาสนาต่อมายังปัจุบัน ณ.ปัจจุปันวัดดังกล่างได้มีการเสื่อมลงตามกาลเวลา จะต้องบูรณะใหม่ อีกมาก และยังต้องการ

ปัจจัยเพื่อบูรณะเพื่อต่อยอดพระศาสนาในครั้งนี้ ซึ่งทางวัดได้จัดงานประจำปี เพื่อจะบอกบุญ ซึ่งจะมีงานเริ่มขึ้นในวัน ที่ ๒๕ กุมภาพันธุ์ และงานหล่อพระสิวลี เริ่ง วัน อาทิตย์ ที่ ๒๘ มีนาคมนี้แต่ในขณะนี้ปัจจัยในการจ้ดงานยังขาดอยู่ ทางวัดมีความประสงค์รับบริจาคสิ่งของ และเชิญชวนร่วมงาน หรือจะร่วมบริจาคปัจจัยผ่านผู้บอกบุญ บอล เรืองตะวัน เชิญร่วมได้ที่ เบอร์บัญชีบุญ ของคุณบอล ที่ ธนาคารกรุงเทพฯ สาขา สยามสแควร์

บัญชีเลขที่ 152-4-43395-8 ชื่อบัญชี น.ส สมลักษณ์ พูลศรีสวัสดิ์ (มารดาผู้บอกบุญ) หรือติดต่อได้โดยตรงกับตัวผู้เขียน บอล เรืองตะวัน ที่วัดดังกล่าวได้ตลอดเวลา หรือ โทร 085-370-8625 ติดต่อโดยตรง กับคุณบอล ญาติธรรมที่มีจิตศัทธาในการต่อยอดพระศาสนาในครั้งนี้กรุณาแจ้งให้ ผู้เขียนทราบในกระทู้นี้ด้วย จักขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง จึงเรียนมาเพื่อบอกบุญให้ญาติธรรมได้ทราบ

อนุโมทนาบุญ เจริญในธรรม

คลิดดุรูปงานขนาดใหญ่ที่ภาพ

ไฟล์ที่แนบมา:

• 1 copy.jpg
      1 copy.jpg
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      419
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      959
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2010
  2. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    โมทนาบุญกับคุณบอลและดีใจนะคะที่คุณบอล
    อาการดีขึ้นแล้ว แล้วจะร่วมทำบุญนะคะ

3. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาค่ะคุณบอล
    ขอบพระคุณที่บอกบุญนะคะ
    เย็นนี้ติงจะไปโอนปัจจัยช่วยงานบุญ 500 บาท
    ผลบุญนี้มอบให้คุณบอลและคุณแม่คุณบอลนะคะ
    ขอให้คุณบอลหายป่วย สุขภาพแข็งแรง
    ขอให้คุณแม่มีสุขภาพดี อายุยืนค่ะ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2010
  4. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนา สาธุค่ะ บ่ายๆ วันนี้ จะโอนเงินร่วมบุญด้วยค่ะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงในเร็ววันนะคะ

5. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ เดี๋ยวจะโอนไปช่วย โอนเสร็จจะโทรไปบอกครับ

6. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สาธุ ขอให้มีกำลังกาย และใจ ทำบุญต่อๆไปนะครับ

ขอทำบุญทำนุบำรุงพระศาสนาด้วย 300 บาทครับ

7. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบ.....................................................

8. โมเย

โมเย เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนาบุญ ด้วยกับคุณบอลนะคะ รักษาตัวให้หายเร็วๆนะคะ เป็นกำลังใจให้

ขออนุโมทนาในการ รักษาศีล 8 ของคุณบอลด้วยนะคะ

เย็นนี้ โมเยจะ โอนเงิน ร่วมสมทบบุญ ด้วยนะคะ

อนุโมทนา อนุโมทนา ค่ะ

9. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาบุญ...สาธุ
    แค่อ่านข้อความน้องแล้วก็ขนลุกเป็นช่วงๆ ...พี่ขอร่วมต่อยอดพระพุทธศาสนากับน้องบอล
    เด๋วจะเอาไปให้ที่วัดเลย เตรียมพื้นที่ไว้นะ..
    สุขใจที่ได้พบเจอคนดีดี และญาติธรรมของน้องบอลทุกท่านค่ะ

10. godzil

godzil Active Member

22 พฤศจิกายน 2009
    ขออนุโมทนาในกุศลผลบุญที่คุณบอละสร้างวัดและถือศีลแปดด้วยนะครับ

11. chonnipa

chonnipa เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ เดี๋ยวจะร่วมทำบุญด้วยแน่นอนค่ะ เพื่อเป็นการต่อยอด
    พระพุทธศาสนาค่ะ และขอให้ผลบุญนี้สำเร็จแก่คุณบอลและครอบครัวด้วยนะคะ
    ขอบคุณมากนะคะที่มาบอกบุญค่ะ

12. sweetlotus

sweetlotus เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้ว 507 บาท ตอนบ่ายสองสิบแปด ได้ส่ง sms แจ้งไปที่เบอร์โทรที่ให้ไว้ข้างต้นแล้วค่ะ อนุโมทนาบุญแด่ผู้บอกบุญด้วยค่ะ

13. AVARTAR

AVARTAR Active Member

คนเดียวกับบอล วัตสุพล คนเปิดกรรมหรือเปล่า

...... ใช่คุณบอล วัตสุพล คนเปิดกรรม คนเดียวกันหรือเปล่า ครับ ถ้าใช่ ผมติดต่อหาคุณหลายครั้งแล้ว แต่ติดต่อไม่ได้เลยครับ ..... ยังไง อนุโมทนาในบุญด้วยนะครับ

14. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณในการแจ้งบุญค่ะ และก็ดีใจที่คุณบอลสุขภาพดีขึ้นค่ะ

โอนปัจจัยไปเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบค่ะ

อนุโมทนาสาธุค่ะ

15. baiiboom

ถามตอบ คุณ avarar โดยคุณ บอล เรืองตะวัน หรือ บอล วัตสุพลคนเปิดกรรม

ถามตอบ คุณ avarar

.. ใช่คุณบอล วัตสุพล คนเปิดกรรม คนเดียวกันหรือเปล่า ครับ ถ้าใช่ ผมติดต่อหาคุณหลายครั้งแล้ว แต่ติดต่อไม่ได้เลยครับ ..... ยังไง อนุโมทนาในบุญด้วยนะครับ

ตอบ

เป็นท่านเดียวกันครับ เรื่องโทรมาแล้วผมไม่ได้รับสาย ต้องขออภัย เนื่องจากอาการป่วยจึงตามที่แจงไว้เนืองๆจึงไม่สามารถ รับสายคุณได้ การเปิดกรรมต้องส่ง sms มาลงคิวแล้วผมจะติดต่อกลับครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ อนุโมทนาบุญ เจริญในธรรม<!-- google_ad_section_end -->

16. Alakazampkma

Alakazampkma เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ ด้วยครับ ผมคงช่วยได้ไม่มากแต่ก็อยากช่วยครับ

17. TUVIV

TUVIV เป็นที่รู้จักกันดี

คุณบอลค่ะ ช่วยลงทางไปวัดให้หน่อยนะค่ะ กลัวไปไม่ถูก ขอบคุณค่ะ

18. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาบุญ จ้ะ
    พี่จะโอนปัจจัยไปร่วมทำบุญด้วยเมื่อโอนเรียบร้อยแล้วจะแจ้งให้ทราบนะจ๊ะ
    พี่อ้อยจ้า

19. baiiboom

ถามตอบ คุณ TUVIV

ถาม คุณ TUVIV

คุณบอลค่ะ ช่วยลงทางไปวัดให้หน่อยนะค่ะ กลัวไปไม่ถูก ขอบคุณค่ะ

ตอบ

เส่นทางที่มานั้นผมพออธิบายได้พอประมาณเพราะพึ่งมาอยู่วัดนี้ครับ อยู่ซอยวัดบางด้วน เข้ามาสุดซอย ชื่อวัดบางด้วนนอก สุดซอยบางด้วน หรือจะนั่งรถสองแถวฝั่งอิมพีเรียล (สำโรง) สายวัดบางด้วนรถจอดสุดสาย ก็จะถึงวัด หรือนังรถแท็กซี่จากตลาดปากน้ำประมาณ 80 บาทครับ มาไม่ถูกโทรสอบถามเส้นทางได้

<!-- google_ad_section_end -->

20. ฑ

เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุกับข่าวบุญและทุกท่านที่ได้สร้างบุญ
    ยินดีด้วยที่คุณบอลดีขึ้น ขอให้สุขภาพแข็งแรงยิ่งๆขึ้นไป