มีความสุขหรือเปล่า?...

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย Fluke, 21 พฤษภาคม 2008.

1. Fluke

Fluke เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    เนื่องด้วยข้าพเจ้า จะขอลาจร ไปศึกษาต่อ ณ ดินแดนอันไกลโพ้น
    จึงมาฝากเพลงไว้สักเพลง
    ไม่ได้ร้องเพลงบ่อย ไม่ได้ออกกำลังกายนาน ลมหมดไวมากเลย (cry)
    สังเกตุได้จากท่อน อะไร ที่มันทำให้เธอนั้นทุกข์ จะเริ่มแผ่วๆละ
    พอท่อน ก็ลอง ถามตัวเองก่อนตอนนี้ ลมหมดเลย :'(
    นี่ล่ะ วอร์มนานไป พอจะร้องจริง ก็เหนื่อย เหมือนที่พี่นิมพูดไว้เลย

ใกล้เดินทางละ ขอตัวไปเตรียมข้าวของก่อนนะครับ
    ชะแว้บบบบบบบบบบบ(smile)

[music]http://www.freewebtown.com/aries15041985/happy.mp3[/music]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2008
  2. opor119

opor119 สมาชิกใหม่

อรุณสวัสดิ์ครับ ขอให้ประสบความสำเร็จด้านการศึกษานะครับ...ฟังตอนเช้าๆ อากาศกำลังดีครับ เพราะดี กลับมาแล้วร้องให้ฟังอีกนะครับ

3. NUtiiiZ

NUtiiiZ สมาชิก

เดินทางโดยสวัสดิภาพนะงับ วุ้ว เขียนเม้นปายด้วย ฟังเพลงไปด้วย -0-

ตอนแรกก้อนะ เพลงไรนะงับเนี่ย ฟังไปฟังมา โว้ววว ท่อนฮุคมาแว้วว

เพราะอ้ะ เพลงนี้นี่เอง ^^ ร้องเพราะจางงับ

4. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    เพราะจังค่ะ เดินทางโดยสวัสดิภาพค่ะ

5. runchoo_man

runchoo_man เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2007
    ร้องได้ดีนะครับ เพราะครับ

6. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

ฟลุ๊คหายไปตั้งนาน... ก็อยากจะถามเหมือนกัน ว่าหายไปไหนมา
    พอวันนี้กลับมา พร้อมกับลาไปเรียน..

ไปเรียนต่อที่ไหนเหรอคะ
    ไปแล้ว อย่าทิ้งบอร์ดไปนะคะ อยู่ประเทศไหน ก็เข้ามาได้

ฟลุค ก็อยู่มาตั้งแต่รุ่นลงเสาเข็ม บอร์ด คาราโอเกะ(พี่เดาเอานะ )
    อยากให้กลับมาคุย มาโพสท์ เพลงให้พี่ๆและเพื่อนๆ ฟังอีกนะ

ฟังเพลงนี้แล้วก็ยิ่ง.....
    คิดถึงนะ ค้าบบบบ กลับมาโพสท์อีกนะ เด็กดี....

7. goijung

goijung Active Member

อ่า มาฟังเพลงเพราะแต่เจ้าของเพลงจะไปศึกษาต่อซะละ ยังไงก็ขอให้เดินทางปลอดภัยนะคะ ขอให้สำเร็จกลับมาไวๆนะคะ สู้ๆค่า ^^ ถึงอยู่ไกลก็แวะเข้ามาบอร์ดบ้างนะคะ

8. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นคนร้องเพลงดี ร้องเพลงเพราะ มากๆคนนึงเลยนะครับ เหมือนฟังนักร้องรุ่นใหม่ๆร้องสดบนเวทีเลย ^^

9. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ขอให้ประสบผลสำเร็จสมความตั้งใจนะครับ
    เพลงเพราะจังครับ

10. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    โชคดีนะจ้ะ น้องฟลุ้ค ตั้งใจศึกษาเล่าเรียนล่ะ อุตส่าห์เดินทางไปศึกษาตั้งไกล.... ^_^ สู้ ๆ ค่ะ.
    ส่วนการร้องเพลงก็ดีขึ้นเรื่อยๆ แล้วล่ะ ไม่ต้องเป็นห่วง :)

11. Fluke

Fluke เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณพี่opor119 น้องนัท พี่มะลิ พี่runchoo พี่นิม พี่hanashi คุณgoijung พี่svpfe พี่patz แล้วก็พี่ลาล่า มากๆเลยครับ สำหรับกำลังใจ
    ผมก็คงไม่หายไปไหนหรอกครับ ผลุบๆโผล่ๆอยู่แถวๆนี้แหละ
    ส่วนใครที่อยากสอบถามเรื่องไปเรียนต่อ ทางเมกา หรือออสเตรเลีย ก็มาคุยกับผมได้นะ
    ยินดีช่วยเหลือเต็มที่ครับ

ปล. พี่นิมนี่พูดซะผมดูแก่เลย พี่patz คนนี้ต่างหาก อยู่มาก่อนผมอีก รุ่นลงเสาเข็มตัวจริง
    ว่าแต่เสียดายพี่นิมมาเล่นห้องคาราโอเกะช้าไปหน่อย ไม่งั้นป่านนี้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในห้องคาราโอเกะคงเป็น the star ไปกันหมดละ(ได้เทคนิค ความรู้จากพี่นิมเยอะจริงๆนะครับ ไม่ได้โม้)(eek)

12. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณ Fluke ที่ร้องเพลงเพราะๆให้ฟัง

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ และมีกำลังใจในการเรียนต่อไป
    หากมีวันใดที่ทดท้อ เหนื่อยใจ ก็เข้ามาฟังเพลง อ่าน"เม้นท์"เพื่อนๆ
    และมีพลังใจที่จะเดินหน้าต่อไป... โชคดีค่ะ

13. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    เพราะมากๆเลยค่ะน้องฟลุค ขอบคุณเพลงความหมายดีๆเพลงนี้น๊า
    ตั้งใจเรียนนะจ๊ะ จะได้จบกลับมาไวๆ มีเวลาว่างก็แวะมานะคะ
    ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพค่ะ

14. leogirlw99

leogirlw99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2007
    เดินทางดี ๆ นะคะ
    ถึงอยู่ไหน มีคอมมีไมค์ มาร้องให้ทุกคนในห้องนี้ฟังได้ค่ะ รอๆ

15. O_oJibbie

O_oJibbie เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    ใครว้า ไปตรวจฟัน อะไรๆ นะ ฟันพังไป 8 ซี่เหรอ

กร๊ากกกกกกกก ขำ ^^"

โคตรเพราะเลยพี่