ภัยพิบัติในปี พ.ศ. 2555 หรือ 2012

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย เทียน, 19 สิงหาคม 2012.

1. เทียน

เทียน Active Member

10 สิงหาคม 2006
    ในอดีตข่าวการสิ้นโลกมักมาในลักษณะโคมลอยที่หาที่มาไม่ได้ แต่ในปัจจุบันนี้ดูเป็นข้อมูลที่ออกมาจากนัีกวิชาการหลายท่าน และพระปฏิบัติหลายรูปซึ่งมีส่วนที่สอดคล้องกันอย่างน่าประหลาดครับ และท่านบอกว่าผู้ปฏิบัติสมาธิถึงขั้นหนึ่งแล้วต่างก็จะรู้เห็นเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นอย่างนี้ด้วยกันทุกคน แต่เท่าที่ผมได้กราบครูอาจารย์ในสายหลวงปู่มั่นมาจนช่วงหลังๆ นี้ ก็ไม่เคยได้ยินองค์ใดปรารภเรื่องภัยพิบัติที่จะเกิดขึื้้นในปีนี้เลยครับ เป็นไปได้ว่าเหตุการณ์อาจจะไม่เกิด หรือท่านก็รู้เห็นว่าจะเกิดแต่ไม่เตือน เพราะไม่สามารถเปลี่ยนแปลงอะไรได้ครับ มีสมาชิกท่านใดที่ใกล้ชิดครูบาอาจารย์และเคยได้ยินท่านพูดเรื่องนี้บ้างไหมครับ