!!!พระเครื่องสายอยุธยา ลพ.เมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา ลพ.พูน วัดบ้านแพน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย สาวดอย, 16 กุมภาพันธ์ 2013.

1. สาวดอย

สาวดอย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

11 กุมภาพันธ์ 2013
    หากจะกล่าวถึงพระประเภทนิรันตราย

ในอดีต หลายท่าน มักจะนึกถึง
    พระเครื่องของท่านเจ้าคุณนรรัตน์ วัดเทพศิรินทร์
    พระเครื่องของหลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย
    และพระเครื่องของหลวงปู่ดู่ วัดสะแก

เนื่องจากทั้งสามท่าน รับรองด้วยองค์ท่านเองว่า
    พระที่ผ่านการอธิษฐานจิตจากท่าน สามารถกันพิบัติภัยต่างๆได้

แต่ด้วยราคา ที่สูงลิบขึ้นไปทุกวันๆ
    จึงยากมากค่ะ ที่จะหาพระเครื่องเหล่านั้นมาบูชาได้
    ถึงจะหามาได้ ก็ใช่ว่าจะเป็นของแท้ ของทัน ของที่ได้ปลุกเสก

วันนี้ เลยขออนุญาตนำเสนอ พระนิรันตรายอีกสำนัก
    ที่ได้รับการยกย่อง รับรอง จากหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ด้วยค่ะ

นั่นก็คือ พระเครื่องของหลวปู่ชื้น วัดญาณเสน
    พระที่หลวงปู่ดู่ แนะนำให้ลูกศิษย์ไปกราบ เมื่อสิ้นท่านไปแล้ว

หลวงปู่ชื้น เป็นพระที่มีความมั่นคงในพระรัตนตรัยเป็นที่สุดค่ะ
    อันเป็นคุณสมบัติ ของพระอริยบุคคล พึงเป็น

พระเครื่องของท่าน อธิษฐานจิตโดยอำนาจพระรัตนตรัยเป็นหลัก
    หลายรุ่น จารึกไว้บนวัตถุมงคลเลยว่า
    พระรัตนตรัย เป็นที่พึ่งอย่างสูงสุด

พระคาถาที่ท่านใช้ ก็คือ พุทธังริทธิ ธัมมังริทธิ สังฆังริทธิ

จนที่สุด หลวงปู่ชื้น ท่านก็เฉลยว่า
    พระเครื่องของท่าน ก็สามารถป้องกันพิบัติภัยต่างๆได้เช่นกัน

วันนี้ หนูนำพระเครื่องของหลวงปู่ชื้น หลายรายการ
    มาให้ได้เช่าบูชา ไปคุ้มครองป้องกันตัวกันค่ะ

และจะทยอยลงเรื่อยๆ ติดตามชมนะคะ

รบกวน ค่าจัดส่ง ครั้งละ 50 บาท ด้วยนะคะ

โอนเงินเข้าบัญชี ออมทรัพย์ ธนาคารกสิกรไทย
    ชื่อบัญชี พัชญ์พิมล คุณยศยิ่ง
    เลขที่บัญชี 341 233 0659

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม โทร 081-931-5999

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      30.4 KB
      เปิดดู:
      237
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2016
  2. สาวดอย

สาวดอย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่ 1 เหรียญที่เปี่ยมไปด้วยพุทธศิลป์ และอุดมไปด้วยพุทธคุณ

เหรียญธรรมสภา เนื้อตะกั่ว ค่ะ

เหรียญนี้พิเศษอย่างไร

คงต้องบอกว่า พิเศษ เพราะครบเครื่องทุกอย่างค่ะ

ไม่ว่าจะเป็น ความหายาก เพราะสร้างน้อย เพียง 3,000 เหรียญเท่านั้น

ไม่ว่าจะเป็น ความเข้มขลัง เพราะหลวงปู่ชื้น อธิษฐานจิตอย่างดี
    แถมเป็นเนื้อตะกั่ว ที่หลวงปู่ดู่ ยืนยันว่า
    พระเนื้อตะกั่ว เสกแล้วสามารถอัดพลังเข้าไปได้ดีที่สุด

ไม่ว่าจะเป็นความสวย เพราะเหรียญนี้ ตั้งแต่ได้มา ไม่เคยผ่านมือใครเลยค่ะ
    ผิว จึงยังคงเป็น ผิวกระจก อย่างที่ทุกท่านเห็น
    เนื้อตะกั่ว พระยังเก็บได้สวย จมูกไม่โดน
    ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง ก็ไม่มีริ้วรอย
    ผิวยังวาวแบบนี้ รับรองว่า หายากค่ะ

เหรียญนี้ จึงดีนอก ดีใน ครบเครื่อง ทุกประการค่ะ

ให้บูชา ในมูลค่า 2,000 บาท เท่านั้นค่ะ

รายการนี้ ปิดส่งไปแม่สายเรียบร้อยแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2013
  3. สาวดอย

-----------------------------

ขนาดไฟล์:
      109 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      101.3 KB
      เปิดดู:
      63
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2015
  4. สาวดอย

รายการที่ 3 รูปเหมือนระฆังหลวงปู่ชื้น เนื้อดินเกาะยอ

ดินที่หลวงปู่บอกว่า มีอานุภาพมาก
    นำมาทำเป็นรูปท่าน นำจารึกอักขระเลขยันต์
    นำมาผ่านการอธิษฐานจิตจากพระอรหันต์ คือหลวงปู่ชื้น

จึงเป็นวัตถุมงคลที่น่าครอบครองมากๆ ค่ะ

มาพร้อมกล่องเดิมๆนะคะ

เปิดให้บูชา เพียง 800 บาท เท่านั้นค่ะ

ปิดรายการนี้ค่ะ

ขนาดไฟล์:
      93.9 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      97.5 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      134.6 KB
      เปิดดู:
      62
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2013
  5. สาวดอย

รายการที่ 4 เหรียญระฆัง เนื้ออัลปาก้าพิเศษ บรรจุในโลง

เหรียญนี้เป็นเหรียญอีกรุ่น ที่ทันหลวงปู่ชื้น อธิษฐานจิตอย่างเต็มๆค่ะ

หลังจากหลวงปู่ มรณภาพแล้ว เหรียญเนื้อเงิน และเนื้ออัลปาก้า ที่ทางวัดเก็บรักษาไว้
    ก็ได้นำมาบรรจุลงในโลงศพของหลวงปู่ชื้น ด้วย
    เหมือนสมัยเหรียญท่านเจ้าคุณนรฯ ที่มีการนำเหรียญท่านบรรจุในโลงสรีระสังขารท่านเลยค่ะ

ข้อสังเกตุ ของชุดที่ ใส่ในโลง กับไม่ได้ใส่ ง่ายๆ ดูที่กล่อง และโค้ต ค่ะ
    กล่อง หากใส่โลง จะมีคำว่า พิเศษ ด้วย
    และโค้ต หากใส่โลง จะมีโค้ตตอกเพิ่มอีก 2 ตัว ตำแหน่งหูเหรียญ กับใต้ฐานค่ะ

เต็มเปี่ยมไปด้วยพุทธคุณ ตั้งแต่หลวงปู่ยังทรงธาตุขันธ์อยู่ เสกให้อย่างบริบูรณ์
    และมีละอองของธาตุขันธ์หลวงปู่ครอบคลุมอยู่ทั่วทั้งองค์แบบนี้ จึงเป็นเหรียญ ที่ควรค่าแก่การบูชาเป็นอย่างยิ่งค่ะ

เปิดให้บูชา ในราคา 1,500 บาท เท่านั้นค่ะ

6. สาวดอย

รายการนี้ แถม

สำหรับท่านแรก ที่เข้ามาประเดิมปิดรายการค่ะ

ท่านแรกที่เข้ามาปิดรายการใดก็ได้ ในกระทู้นี้

รับไปเลยค่ะ พระรูปเหมือนหลวงปู่ชื้น พิมพ์สามเหลี่ยม หลังรัตนจักร

ขออนุญาตมอบรายการนี้ให้ พี่ เฮียปอ ตำมะลัง ที่กรุณาประเดิมให้เป็นท่านแรกค่ะ ขอบพระคุณมากๆนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2013
  7. สาวดอย

รายการที่ 5 หลวงปู่ทวด เปิดโลก เลข ๖๐ หลวงปู่ชื้น อธิษฐานจิต พร้อมกล่องเดิมค่ะ

หลวงปู่ทวด เป็นพระที่ได้รับคำร่ำลือ ว่า หากใครแขวนท่านแล้ว ไม่ตายโหง
    เป็นพระที่ได้รับความนิยม เชื่อกันว่า ป้องกันภยันตรายได้ชะงัด

อาจเป็นด้วยอุปนิสัย บารมีพระโพธิสัตว์ของท่าน
    ท่านจึงอยู่ช่วยผู้ศรัทธา ให้อยู่เย็นเป็นสุข ไม่มีอุปัทวเหตุเกิดขึ้น

หลวงปู่ชื้น ท่านเป็นพระผู้ทรงอภิญญา
    ท่านรับรู้ ถึงบารมีของหลวงปู่ทวด อย่างแจ่มแจ้ง

ในการสร้างเหรียญเปิดโลก ของหลวงปู่ชื้น ในครั้งนี้
    หลวงปู่ชื้น จึงได้อาราธนาองค์หลวงปู่ทวด มาร่วมในพิธีด้วย

จึงนับเป็นสองนิรันตราย เป็นกฤตยาคมแฝด คือ หลวงปู่ทวด และหลวงปู่ชื้น

นำไปขึ้นคอ นำไปแขวน ได้อย่างสบายใจค่ะ

เหรียญนี้ เป็นเหรียญทองผสม เลข ๖๐ พร้อมกล่องเดิม

เช่าบูชา ในราคา พิเศษ เพียง 1,000 บาท เท่านั้นค่ะ

ปิดรายการนี้ให้ พี่ เฮียปอ ตำมะลัง ค่ะ ขอบพระคุณมากๆนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2013
  8. สาวดอย

รายการที่ 6 เหรียญทานบารมี ๔๖ พระไตรรัตนจักร หลวงปู่ชื้น

เหรียญนี้ เป็นเหรียญเนื้อทองแดง สวยมากๆค่ะ

ด้านหน้า เป็นพระไตรรัตนจักร อันเป็นรูปแทนองค์พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์

สวยงาม และเข้มขลังมากค่ะ

เปิดให้บูชา ราคา 500 บาท เท่านั้นค่ะ

-

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2015
  9. สาวดอย

รายการที่ 7 เหรียญทานบารมี ๔๖ พระไตรรัตนจักร หลวงปู่ชื้น

เหรียญนี้ เป็นเหรียญเนื้อทองเหลือง สวยมากๆค่ะ

ด้านหน้า เป็นพระไตรรัตนจักร อันเป็นรูปแทนองค์พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์

สวยงาม และเข้มขลังมากค่ะ

เปิดให้บูชา ราคา 500 บาท เช่นกันค่ะ

-

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2015
  10. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

จองบูชาครับ .... โอนวันจันทร์นะครับ :cool:

11. สาวดอย

ขอบพระคุณพี่ เฮียปอ ตำมะลัง มากๆค่ะ

ส่งให้วันจันทร์พร้อมพระผงพิมพ์สามเหลี่ยม หลังรัตนจักร
    และของสมนาคุณอีกหลายรายการ ในฐานะ ผู้ประเดิมครั้งแรก ในเว็บพลังจิตค่ะ

รบกวนพี่ ส่งชื่อ-ที่อยู่ ในกล่องข้อความส่วนตัวได้เลยนะคะ

ขอบพระคุณมากๆค่ะ

12. สาวดอย

รายการที่ 8 เหรียญระฆัง เนื้อตะกั่ว หลวงปู่ชื้น

เหรียญนี้ สวยกริ๊บๆ ค่ะ เลี่ยมพร้อมใช้ พร้อมให้ท่านอาราธนาติดตัวได้เลย

เหรียญนี้ เนื้อตะกั่ว หลวงปู่ดู่ บอกว่า ดูดซับพลังงานได้ดีกว่าโลหะชนิดอื่น ค่ะ

เปิดให้บูชา เพียง 1,200 บาท เท่านั้นนะคะ

ปิดรายการนี้ค่ะ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2013
  13. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับร้านใหม่ครับ ขอบารมีหลวงปู่ชื้น และอาจารย์เต ดลบันดาลให้ร้านขายดีๆ ครับ

จะรอชมพระหลวงปู่สวยๆ นะครับ :cool:

14. สาวดอย

ขอบพระคุณค่ะ พี่ กล้วย เกษตรศาสตร์

15. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

รู้จักตัวย่อรุ่นเกษตรศาสตร์ด้วย อิอิอิ

16. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    โอนแล้วครับรายละเอียดทาง PM :cool:

17. สาวดอย

ขอบพระคุณค่ะ พรุ่งนี้จัดส่งไปให้แต่เช้าเลยค่ะ

18. สาวดอย

จัดส่ง หลวงปู่ทวด 1 องค์ พร้อมของสมนาคุณอีก 3 องค์ เรียบร้อยแล้วค่ะ

EJ505593595TH

ขอบพระคุณมากๆค่ะ

19. สาวดอย

ปิดรายการ เหรียญธรรมสภา เนื้อตะกั่ว ,

รูปเหมือนระฆังหลวงปู่ชื้น เนื้อดินเกาะยอ ,

เหรียญระฆัง เนื้อตะกั่ว หลวงปู่ชื้น

ปิดให้พี่จากจังหวัดเชียงรายค่ะ:)

20. สาวดอย

สรุปรายการที่เหลือตอนนี้นะคะ :)

รายการที่ 2 รูปหล่อยืนอุ้มบาตร หลวงปู่ชื้น 1,500 บาท
    รายการที่ 4 เหรียญระฆัง เนื้ออัลปาก้าพิเศษ บรรจุในโลง 1,500 บาท
    รายการที่ 6 เหรียญทานบารมี ๔๖ พระไตรรัตนจักร หลวงปู่ชื้น 500 บาท
    รายการที่ 7 เหรียญทานบารมี ๔๖ พระไตรรัตนจักร หลวงปู่ชื้น 500 บาท

เชิญลูกศิษย์ลูกหาที่เคารพศรัทธา ในบารมีธรรมขององค์หลวงปู่ชื้น
    มาเช่าบูชา วัตถุมงคล ที่ผ่านการอธิฐานจิตจากพระอรหันต์ ผู้ทรงอภิญญา หลวงปู่ชื้น พุทธสโร
    นำไปคุ้มครอง ป้องกันตัว ให้อุ่นใจกันได้เลยค่ะ

เหลือจำนวนไม่มากแล้วนะคะ