พระขุนแผนวัดศรีจันทร์หลวงพ่อกวยหลวงปู่โต๊ะหลวงพ่อจงเสกที่มีสมาชิกบูชามากที่สุดเหลือองค์สุดท้ายหน้า20

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 27 กันยายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    พระขุนแผนรุ่นนี้เป็นพระขุนแผนที่มีสมาชิกมาบูชาและถามหามากที่สุดตั้งแต่ผมเปิดให้บูชาพระมาครับ มีสมาชิกทั้งภายในและภายนอกเว็บถามหามาอยู่ตลอดว่ามีอีกหรือเปล่า เนื่องจากโชคอำนวยครับ ผมได้เจอเพื่อนผมคนหนึ่งซึ่งไม่ได้เจอนานมากและทราบว่าเพื่อนคนนี้เมื่อสี่ปีก่อนได้ตามเก็บพระขุนแผนรุ่นนี้ไว้อยู่ยี่สิบกว่าองค์ ผมเลยขอแบ่งมาจากเพื่อนคนนี้มาจำนวนสิบองค์ซึ่งเป็นชุดสุดท้ายที่เพื่อนเขามี ซึ่งในกระทู้เก่า ๆ ผมเองก็เคยนำรุ่นนี้มาออกก็แบ่งมาจากคนนี้นี่แหละ เนื่องจากรุ่นนี้มีประสบการณ์กับเพื่อนคนนี้ก็เลยตามเก็บน่าดู ถือว่าโชคดีมากครับที่แบ่งมาได้ ผมก็เลยนำมาแบ่งให้เพื่อนสมาชิกไว้บูชาครับ
    พระขุนแผนประทับกุมารทองของหลวงปู่กล้าย วัดหงษ์รัตนาราม ฝั่งธนบุรี พระรุ่นนี้ออกที่วัดศรีจันทร์ ปี 2498 ซึ่งมีพระปลุกเสกมากมาย อาทิ หลวงปู่โต๊ะวัดประดู่ฉิมพลี หลวงพ่อกวย วัดบ้านแค หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม หลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่าม หลวงพ่อแพวัดพิกุลทอง หลวงพ่อแฉ่ง วัดบางพัง หลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง หลวงพ่อกาพย์วัดวรจันทร์ หลวงพ่อถิร วัดป่าเลย์ไลย์ หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก หลวงพ่อสม วัดดอนบุปผา หลวงพ่อแดงวัดทุ่งคอก หลวงพ่อหรุ่น วัดเสาธงทอง เป็นต้น

ซึ่งในปี 2498 หลวงปู่กล้าย ได้กลับวัดศรีจันทร์ สุพรรณบุรี บ้านเกิดนั่งสมาธิพบผงธาตุศักดิ์สิทธิ์ที่วัดร้างมีเจดีย์ครอบอยู่ พออธิษฐานบวงสรวงรื้อเจดีย์ออกพบตาน้ำและบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์ เมื่องมลึกลงไปพบผงสีขาวขุ่นตรงตามนิมิต(ผงนี้ต่อมาทราบว่าเป็นผงศักดิ์สิทธิ์ที่ปุ่คงอาจารย์ขุนแผนทำไว้สมัยอยุธยา วิญญาณปู่คงเข้าทรงอาจารย์ชุม ไชยคีรี นำมาขุดพบตรงตามนิมิตหลวงปู่กล้ายพร้อมกัน) ในสมัยนั้นพระขุนแผนกรุวัดบ้านกร่าง ยังหาง่าและมีชิ้นส่วนที่แตกหักจำนวนมาก วัดศรีจันทร์ห่างจากวัดบ้านกร่าง 4-5กิโลเท่านั้น หลวงปู่กล้ายจึงได้เก็บพระขุนแผนที่ชำรุดบ้างไม่ชำรุดบ้างมาบดเก็บไว้เป็นตุ่มมังกร หลวงปู่กล้ายเป็นพระที่เก่งมาก(ศพท่านไม่เน่าเปื่อย) ได้บรรจงเขียนผงวิเศษอีก 5 ชนิด ภายในกุฏิของท่านอีก 3ปีกว่า แล้วนำผงพุทธคุณทั้งหมดใส่โอ่งและปลุกเสกต่อไปอีกยาวนานเมื่อสำเร็จแล้วก็ได้นำผงวิเศษของปู่คงกับผงพระกรุวัดบ้านกร่าง รวมกับผงวิเศษของท่านที่เขียนขึ้น สร้างเป็นพระขุนแผนพรายกุมารขึ้น หลวงปู่กล้ายได้ปลุกเสกอยู่หลายปี ในสมัยนั้นหลวงปู่ถิรวัดป่าเลย์ไลย์ ดังมากแต่ในเรื่องพุทธคุณท่านยอมให้หลวงปู่กล้ายองค์เดียว ต่อมาหลวงปู่กล้ายได้นำพระทั้งหมดไปให้พระเกจิในยุคนั้นปลุกเสกที่วัดหงษ์ฯบ้างวัดศรีจันทร์บ้าง หรือคราวใดมีพิธีเสกใหญ่ท่านก็จะนำเข้าร่วมพิธี ตัวอย่างพระที่ดังๆพูดเกี่ยวกับพระขุนแผนรุ่นนี่ว่า หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ได้กล่าวว่า หลวงพ่อผมเสกไม่เข้าแล้วนะ หลวงพ่อแฉ่ง วัดบางพัง ได้พูดกับหลวงปู่กล้ายว่า ขุนแผนของพระครูพอๆกับพระกรุเลยนะ หลวงพ่อจงได้บอกกับลูกศิษย์ที่ถามท่านถึงพระรุ่นนี้ว่า ดีมากจ๊ะดีมาก หลวงพ่อเต๋ได้พูดกับหลวงปู่กล้ายว่า หลวงพ่อครับพระของหลวงพ่อเสกเต็มหมดแล้วไม่มีที่ว่างผมจึงลงวิชาตุ๊กตาทองให้เพราะที่ใต้พระเป็นกุมารทองนอนอยู่นี้
    ส่วนหนึ่งที่แจกออกไปมีประสบการณ์มากมายแต่เด่นมากทางด้านเมตตา มหาเสน่ห์ ค้าขาย ความรักแรงเป็นที่สุด แคล้วคลาด ป้องกันตัวเป็นยอดขนาดเด็กโดนรถชนยังไม่เป็นไร คนขาขาดร่างกายพิการใช้พระขุนแผนยังได้เทพีสงกรานต์มาหลงรัก ธุรกิจเสื้อผ้าใกล้เจ๊งกับฟื้นขึ้นมาได้อย่างประหลาด พระขุนแผนนี้สุดยอดจริงๆครับ ไม่ว่าจะเป็นส่วนผสม หรือพระที่ปลุกเสก ดังนั้นใช้แทนพระกรุได้เลยครับ
    ทุกวันนี้พระขุนแผนรุ่นนี้หายากแล้วครับ พระขุนแผนรุ่นนี้ได้หมดจากวัดไปนานแล้วครับ มีคนเข้าไปถามหาที่วัดอยู่ตลอด เนื่องจากประสบการณ์เป็นที่เลื่องลลือนั่นเอง ถึงขนาดลงคอลัมภ์หนังสือพิมพ์มาแล้วครับ เล่นหากันภายนอกเท่าที่ทราบไม่ต่ำกว่า สามพันบาทครับ มีคนหาอยู่ตลอด
    องค์แรกนี้มีปั๊มตรายางของทางวัด ซึ่งมีทั้งปั๊มและไม่ปั๊มนะครับ รับประกันความแทัครับผม องค์นี้มีตรายางปั๊มอยู่องค์เดียวครับ นอกนั้นไม่มีครับผม องค์นี้ด้านข้างเป็นรอยเนื้อหายไปนิดนึงครับเป็นมาแต่การกดพิมพ์แต่เดิมครับไม่ใช่การกระเทาะนะครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]ให้บูชา 1350 รายการนี้จองได้ไม่เกินสามวันถ้าเกินนั้นขอตัดสิทธิ์ครับ ค่าจัดส่ง 50 บาท[/FONT] พี่ supachaipnu จองครับ ปิดรายการนี้แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      64.6 KB
      เปิดดู:
      1,157
      ขนาดไฟล์:
      68.9 KB
      เปิดดู:
      623
      ขนาดไฟล์:
      31.7 KB
      เปิดดู:
      368
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2017
  2. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

Close krub

องค์แรกนี้มีปั๊มตรายางของทางวัด ซึ่งมีทั้งปั๊มและไม่ปั๊มนะครับ รับประกันความแทัครับผม องค์นี้มีตรายางปั๊มอยู่องค์เดียวครับ นอกนั้นไม่มีครับผม องค์นี้ด้านข้างเป็นรอยเนื้อหายไปนิดนึงครับเป็นมาแต่การกดพิมพ์แต่เดิมครับไม่ใช่การกระเทาะนะครับ
    ให้บูชา 1350 รายการนี้จองได้ไม่เกินสามวันถ้าเกินนั้นขอตัดสิทธิ์ครับ ค่าจัดส่ง 50 บาท

3. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอดูรูปองค์ที่เหลือด้วยได้ไหมครับ

4. คุณบุญยัง

คุณบุญยัง เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ขอบูชา องค์มีตราปั๊มครับ

5. civicnoi

civicnoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจององค์ที่ 2 ครับ ล่วงหน้าก่อน

6. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 องค์ครับ

7. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจององค์แรกครับพี่

8. phumiput

กำลังจะลงครับแต่เว็บมีปัญหานะครับเข้าไม่ค่อยได้เมื่อคืนผมเลยทำอะไรไม่ได้ครับผม

9. phumiput

เรื่องการจององค์ที่มีปั๊มตรายางนั้น ผมขอแจ้งราคาให้ทราบก่อนว่า ถ้ามีปั๊มตรายางนั้นให้บูชา 1450 ไม่มีปั๊มตรายางก็ 1350 ครับ ส่วนที่องค์แรกให้บูชาราคา1350 เพราะถือว่าองค์พระไม่สมบูรณ์นะครับ

10. phumiput

องค์ที่สอง แบบมีตรายางปั๊ม 1450 จองได้ไม่เกินสามวันครับ ถ้าเกินนั้นขอตัดสิทธิ์ทันทีครับ ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ คุณ kim 9 จอง

ขนาดไฟล์:
      70.6 KB
      เปิดดู:
      242
      ขนาดไฟล์:
      67.2 KB
      เปิดดู:
      239
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2012
  11. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

จองครับผม.............................

12. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

ขออภัยครับ ขอยกเลิกการจองก่อนนะครับ ขออภัยจริง ๆ ครับ

13. phumiput

ไม่เป็นไรครับผม รับทราบการยกเลิกครับ

14. phumiput

องค์ที่สาม แบบมีตรายางปั๊ม 1450 จองได้ไม่เกินสามวันครับ ถ้าเกินนั้นขอตัดสิทธิ์ทันทีครับ ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ พี่ supachaipnu จองครับ ปิดรายการนี้แล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      64.4 KB
      เปิดดู:
      181
      ขนาดไฟล์:
      74.6 KB
      เปิดดู:
      132
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2012
  15. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

Close krub
    องค์ที่สาม แบบมีตรายางปั๊ม 1450 จองได้ไม่เกินสามวันครับ ถ้าเกินนั้นขอตัดสิทธิ์ทันทีครับ ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

16. phumiput

รับทราบการจององค์ที่สามครับพี่

17. phumiput

องค์ที่สาม แบบไม่มีตรายางปั๊ม 1350 จองได้ไม่เกินสามวันครับ ถ้าเกินนั้นขอตัดสิทธิ์ทันทีครับ ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ คุณ sayank จอง ปิดรายการแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      66.6 KB
      เปิดดู:
      220
      ขนาดไฟล์:
      71.9 KB
      เปิดดู:
      138
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2012
  18. phumiput

องค์ที่สี่ แบบไม่มีตรายางปั๊ม 1350 จองได้ไม่เกินสามวันครับ ถ้าเกินนั้นขอตัดสิทธิ์ทันทีครับ ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ คุณ jotaro4s จองครับ ปิดรายการแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      72.7 KB
      เปิดดู:
      136
      ขนาดไฟล์:
      75.4 KB
      เปิดดู:
      95
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2012
  19. phumiput

องค์ที่ห้า แบบไม่มีตรายางปั๊ม 1350 จองได้ไม่เกินสามวันครับ ถ้าเกินนั้นขอตัดสิทธิ์ทันทีครับ ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ คุณ chaiyo6600 จอง

ขนาดไฟล์:
      69.8 KB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      79.1 KB
      เปิดดู:
      121
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2012
  20. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจององค์นี้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้