ฝากช่วยดูพระยอดธงหลวงปู่เจี๊ยะครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ติณณ์, 20 กรกฎาคม 2014.

1. ติณณ์

ติณณ์ Active Member

5 กุมภาพันธ์ 2009
    คือผมอยากทราบว่าพระยอดธงของผมจัดเป็นรุ่นไหนของหลวงปู่เจี๊ยะ ครับ มีบางท่านบอกว่ามีลูกศิษย์ท่านทำมาถวายหลายรุ่นนอกเหนือจากที่ท่านสร้าง บ้างก็ว่าพระยอดธงพิมพ์นี้ทำขึ้นภายหลังจากหลวงปู่มรณะภาพแล้ว
    โดยเอารุ่น ๑ มาถอดพิมพ์ แล้วนำเข้าร่วมในพิธีหล่อรูปเหมือนขนาดเท่าองค์จริงของหลวงปู่เจี๊ยะ เมื่อวันที่ ๑ กรกฎาคม ๒๕๔๙ เท็จจริงยังไงรบกวน พี่ๆช่วยดูหน่อยนะครับ ๔ภาพนี้คือองค์เดียวกันขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา: