ฝากคำถามถึงหลวงพ่อครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย qtyyou, 19 กุมภาพันธ์ 2011.

1. qtyyou

qtyyou สมาชิกใหม่

13 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอขอบพระคุณในความเมตตาของหลวงพ่อที่กรุณามาตอบคำถามให้ครับ และขอโมทนาบุญของท่านทุกประการด้วย

1. บุคคลที่ปรารถนาเป็นพุทธมารดา กับพุทธบิดา จำเป็นต้องสร้างบารมีร่วมกันหรือไม่ครับ?

2. เป็นไปได้หรือไม่ครับ ที่บุคคลที่ปรารถนาเป็นพุทธมารดา จะอธิษฐานให้เป็นพุทธมารดาที่หลังจากให้การประสูติแล้วยังทรงพระชนม์อยู่เพื่อรอให้พระโพธิสัตว์ตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าแล้วมาเทศน์โปรด

เพราะทราบมาว่า ธรรมเนียมของพุทธมารดาทุกพระองค์จะต้องสิ้นพระชนม์หลังให้การประสูติ เพื่อไม่ให้พระครรภ์แปดเปื้อน

3. เพราะกรรมอะไรครับ ถึงต้องเกิดมาเป็นแฟนเบอร์สอง แบบที่คนเบอร์หนึ่งเขารับรุ้และเต็มใจน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2011
  2. อินทิราธา

อินทิราธา เป็นที่รู้จักกันดี

มารอคำตอบด้วยค่ะ ท่านผู้รู้ทุกท่าน