ฝากคำถามถึงพระอาจารย์เล็กด้วยนะครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย In_sea57, 4 กันยายน 2010.

1. In_sea57

In_sea57 เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
    เป็นเรื่องของเพื่อนนะครับ
    พ่อเพื่อนพึ่งเรียนจบปริญญาโทปรัชญามาจากมหาจุฬา
    ช่วงหลังๆมานี้จะเอาพระพุทธรูปและพระเครื่องไปทิ้งหมดเลยครับ
    เพื่อนต้องไปตามเก็บแล้วแอบไว้ที่ห้องตัวเอง พ่อเค้าก็เปลี่ยนไปจากแต่ก่อน
    คิดว่าตัวเองบรรลุแล้ว คนอื่นทำอะไรก็ผิดหมด บางครั้งก็ลงไม้ลงมือ(จากที่ไม่เคยทำ)
    บางวันก็เอาข้าวสารมาทำข้าวสารเสกแล้วโรยทั่วบ้านเลยครับ แล้วก็บอกว่าลูกตัวเองผีเข้า เรื่องมีประมาณนี้อ่ะครับ
    อยากทราบว่าควรจะพูดกับพ่อเพื่อนยังไงดี หรือทำยังไงดีครับ

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เพื่อนเดือดร้อนจริงๆ แม่ของเพื่อนก็จะอย่าแล้วเพราะทนไม่ไหว

อาทิตย์นี้ไม่แน่ใจว่าจะได้ไปกราบหลวงพ่อที่บ้านเสาวรีฯ หรือเปล่า พอดีต้องทำสำรวจสัมมโนประชากรน่ะครับ