ฝันเห็นคนตายไปแล้วมาอวยพร รดน้ำให้...

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aforyou, 25 มิถุนายน 2015.

1. aforyou

aforyou Active Member

1 กุมภาพันธ์ 2006
    ถึง ท่านผู้รู้

วันพฤหัสที่ 25 กรกฎาคม 2558 เวลาประมาณ 22.00 น. ผมจำได้ความฝันช่วงก่อนตื่น คือ ผมเห็นตา ยาย ปู่ ยา ซึ่งเสียไปแล้ว เขานั่งอยู่บนโต๊ะ ผมเข้าไปหา แล้วพวกเขารดน้ำอวยพร ผมทีละคน ซึ่งตอนนั้นผมจะตื้นตัน จนแน่นมาที่หน้าอก น้ำตาไหล ออกมา โดยเฉพาะกลางโต๊ะที่มีคนๆ หนึ่งนั่งอยู่ ผมไม่รู้จักเขา แต่ในฝันมีคำๆ หนึ่ง คนๆ นี้คือต้นตระกูลบรรพบุรุษ ย่าทวดๆๆๆๆๆ นั่งหน้านิ่ง ทุกคนให้ผมเข้าไปรับรดน้ำและการอวยพรจากท่าน ตอนที่น้ำผ่านมาที่มือผม มันเป็นปิติยิ่งกว่าสิ่งใด น้ำตาผมไหลเป็นทาง และเอาน้ำนี่ราดศีรษะตนเอง แล้วทุกคนที่มีชีวิต (ญาติที่รู้จัก) ก็ทะยอยมารดน้ำ หลังจากนั้นทุกคนก็เรียไปรับสร้อยข้อมือบางอย่างเป็นพลอย จนไปถึงปลายโต๊ะมีพระสงฆ์ 2 รูป นั่งอยู่ ผมกำลังรับสร้อยจากท่าน ท่านจะอวยพร แต่ผมบอกไม่ต้องผมอยากขอพรเอง ผมขอท่านไปว่า "ขอให้ผมหลุดพ้นจากอาสวะกิเลสทั้งปวง" (ผมจำนี้ได้แม่นมาก) แล้วท่านก็หัวเราะ ผมจึงตื่นขึ้นมา...ความฝันนี้เป็นเพียงความฝันทั่วไ หรือมีนัยยะบางอย่างครับ วานท่านผู้รุู้ช่วยชี้แจงทีครับ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าถ้าจะบวชก็รีบ ๆ บวช