ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการ "ช่วยตัวเอง" ขอสาระนะครับ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย To Find The Thuth, 17 มกราคม 2015.

1. To Find The Thuth

To Find The Thuth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    คือมีคนถามผมว่าประมาณว่า แม้การไปเสพกามราคะ(มีเพศสัมพันธ์)กับคนอื่น ยังต้องขออนุญาติพ่อแม่ของแต่ละฝ่าย จึงจะสามารถเสพกามราคะได้

ส่วนช่วยตัวเองนี้จำเป็นต้องขออนุญาติพ่อแม่เราไหมครับ รู้เพื่อเป็นธรรมทานไม่ใช่ลามกไรนะครับ

2. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

อึมนะ อย่าหมกมุ่นละกัน ไม่ต้องไปขอใครหรอก

3. To Find The Thuth

To Find The Thuth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณนะครับ ^^