ผมถูกทำคุณไสย ครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย รพินทร์นาถ, 2 สิงหาคม 2012.

1. รพินทร์นาถ

รพินทร์นาถ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเกิดมาได้ประมาณ เกือบปีแล้วครับ เริ่มจากว่ารู้สึกว่ามีคนตามตั้งแต่ก่อนเดือนตุลาปีที่แล้วเวลาขึ้นรถเพื่อขับรถกลับบ้านประมาณ ตีหนึ่งที่ สองจะมีความรู้สึกว่ามีคนนั่งอยู่เบาะหลัง มาชัดเจนตอนต้นปีตอนนี้เกือบตีสี่รุ้สึกเลยว่ามีผุ้หญิงเกาะหลังนอนด้วยตัวผมเองเป็นคนไม่กลัวอยู่แล้วเลยปล่อยให้เกาะไปพอลูกร้องผู้หญิงที่เกาะก็หายไป ระหว่างนี้ตัวผมจะโชคร้ายตลอดเวลา เวลาสวดมนต์ขณะขับรถก็ไม่สามารถสวดได้จบ ทั้งที่เป็นบทสวดที่สวดประจำ จนวันหนึ่งไปถอดของออกแล้วก็ดีขึ้น ส่วนตัวไม่ค่อยมีคนเชื่อว่าผมโดนของ พอไปหาหลวงพ่อทอง วัดลำกระดาน ก็บอกเช่นเดี๋ยวกันกับคนที่แก้ของ หลังจากแก้ทุกอย่างเรียบก็ดีขึ้นครับแต่พอวันโกนวันพระ ก็จะรู้สึกเลยว่า ชาตามแขนขา ปวดหลังบ้าง บางทีก็เจ็บหน้าอก หลังจากผมถามคนแก้พี่เค้าให้ผม หมั่นสวดมนต์นั่ง สมาธิไปเรื่อยๆ แล้วจะดีขึ้นเองให้คิดว่าเป็นเจ้ากรรม นายเวรไปผมก็ทำอยู่ทุกวันจนถึงปัจจุบัน มีวิธีไหนบ้างครับให้คนที่คิดทำไม่ดีกลับผมทำอะไรผมไม่ได้ครับ

2. na_krub

na_krub "นโม ธรรมะสุขัง อรหังพุทโธ นโมพุทธายะ"

2 กุมภาพันธ์ 2012
    แผ่เมตตา และอุทิศบุญให้กับ สิ่งที่เค้าส่งมาหาเรารวมทั้งคนส่งด้วย และผู้ว่าจ้างหรือว่ายวานมา หมั่นระลึกถึงเทวดาประจำตัวบ่อยๆ อุทิศบุญให้กับเทวดาประจำตัว ของพวกนี้ต้องใช้ระยะเวลาค่อยๆเป็นค่อยๆไป เหมือนกับที่ทั้งสองท่านกล่าว ถือว่าเค้าเป็นเจ้ากรรมนายเวรเรา เราก็อโหสิกรรมให้เค้าตลอดเวลา และอย่าจองเวรคืน

อนุโมทนาบุญแด่ผู้ที่ใฝ่ในธรรมมะทุกๆท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ

3. รพินทร์นาถ

ผมก็พยายามอยู่ครับ แต่เหมือนทางคนทำก็พยายามทำอยู่เรื่อยๆ บางที่ผมก็ไม่อยากจะแผ่ บางที่ก็ท่อง สัมปจิตฉามิ เพราะรู้อยู่ว่าใครทำ บ้างที่ก็อุทิศส่วนกุศล ให้เจ้ากรรมนายเวร แล้วไม่เอ๋ยชื่อ สวดนั่งสมาธิสวดมนต์ตอนนี้ผมทำเกือบทุกวันครับ เดือนหนึ่งจะขาดสักครั้ง

4. โอมมะ

โอมมะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    ผมขอแนะนำให้หาเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ ศรี มหาวีโร ร้อยเอ็ดมาบูชา จะช่วยคุณได้ครับ โดยเฉพาะรุ่น4 เรื่องที่คุณเล่ามาทั้งหมด จบครับ

5. na_krub

na_krub "นโม ธรรมะสุขัง อรหังพุทโธ นโมพุทธายะ"

2 กุมภาพันธ์ 2012
    ลองฟังบทสวดคาถาอาฏานาติยะปะริตตังบ่อยๆหรือว่าเวลาที่ว่างก็ให้ฟังตลอด ทำน้ำมนต์จะช่วยได้แค่ชั่วคราว คนทำเค้าก็ทำไปเรื่อยๆล่ะครับ เหมือนกับลองของไปเรื่อยๆ สิ่งไหนเห็นว่าไม่ได้ผลก็จะเพิ่มความรุนแรงไปเรื่อยๆ แถมรู้ด้วยว่ามีใครกำลังช่วยด้วย เค้าเก่งนะครับ แต่ใช้ไปในทางที่ผิดแค่นั้นเอง มีทางเดียวก็คือแผ่เมตตาและอุทิศบุญบ่อยๆ ตัวผู้ที่ถูกเองต้องขยันแผ่เมตตามากๆ ไม่ว่าจะเป็นสรรพสัตว์ทั้งหลาย สิ่งที่มองไม่เห็นต่างๆ เรียกง่ายๆว่า แผ่เมตตาไม่มีประมาณ ถ้าเคยได้ฟังบทสวดนี้ดูจะเห็นว่าเป็นบทสวดที่ฟังแล้วเย็นสบาย

ขอให้พ้นจากวิบากกรรมต่างๆเร็วนะครับ

ด้วยอำนาจบุญบารมีแห่งพระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ โปรดดลบันดาลให้บุญของข้าพเจ้ามอบให้กับผู้ที่ตกอยู่ในวิบากกรรมต่างๆพ้นจากวิบากกรรมต่างๆ ได้ไปสู่ยังภพภูมิที่ดียิ่งๆขึ้นไปและได้พบหนทางแห่งการปรินิพพานด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

อนุโมทนาบุญ แด่ผู้ที่ใฝ่ในธรรมมะทุกๆท่านด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

6. รพินทร์นาถ

ขอบคุณ ทุกๆ ครับตอบนะครับ ผมพยายามทำทุกอย่างตามที่ทุกคนแนะนำครับ แล้วผมจะมาเล่าให้ฟังความคืบหน้านะครับ

7. witca

witca เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    เบี้ยเเก้หลวงปู่สรวงครับ

8. พูน

พูน เป็นที่รู้จักกันดี

บทสวด สัมปจิตฉามิ และนึกถึงพระพุทธเจ้า ให้เห็นท่านทั้งเวลา เดิน นอน นั่ง นึกเมื่อไหร่เห็นทันที ถ้าบวกด้วยศีลห้าบริสุทธิ์ ตั้งใจไปพระนิพพาน ทำแบบนี้ครบ คนทำใส่จะแย่เอานา

9. ศิษย์หลวงปู่

ศิษย์หลวงปู่ Active Member

15 กรกฎาคม 2007
    ไปเข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรปลายปีนี้ครับ ที่วัดท่าซุงหรือวัดท่าขนุนก็ได้ ลองดูครับ
    คาถาสัมปจิตฉามิก็ท่องไปครับนึกภาพพระครอบตัวบ่อยๆเ่ท่าที่เรานึกได้ อิติปิโสทั้งสามห้องก็ท่องได้ครับ

10. รพินทร์นาถ

อันนี้คืนแนะนำว่าไม่ควรทำใช่ไหมครับ ผมก็สับสนกับตัวเองอยู่ว่าท่องดีไม่ท่องดี ถ้าอโหสิกรรมก็ไม่ต้องท่อง ใช่ไหมครับแต่ถ้าเค้าทำอยู่เรื่อยๆ เราสวดมนต์นั่งสมาธิอย่างเดียวหรือเปล่าครับ ปกติที่ผมทำอยู่เป็นประจำคือ
    - สวดบทพระมหาจักรพรรดิ์
    - ยอดพระกณฑ์พรไตรปิฏก
    - พาหุงมหากา อิติปิโสครบอายุบวกหนึ่ง
    - และคาถาชินบัญชร
    เสร็จแล้วนั่งสมาธิครับ แล้วก็แขวนพระ เบิ้ยแก้ติดตัวเวลาไปข้างนอก คล้องพระกับของขลัง เริ่มๆดูเหมือนคนบ้าแล้วครับ แต่ก็ไม่ได้สนใจคนในบ้านเข้าเชื่อครับ เพราะตั้งแต่โดนมา เหล้านี้กินน้อยลงจนเดี๋ยวนี้ไม่กินแล้ว ส่วนเนื้อวัวนี้ ลองไป 2 ครั้งคันทั้งขาเนื้อวัวกับเหล้าก็เลยเลิกกินไปเลย ดีอย่างเสียอย่าง อย่างเสียนี้คือไม่น่าโดนเลยครับ (แต่ชีวิตก็ยังดีกว่าตอนที่โดนใหม่ๆ หมดตัวทำอะไรไม่ขึ้นเลย ชีวิตทำอะไรคำนวนพลาดไปหมด เข้าวัดนั่งหน้าพระประธานหรือหน้าหลวงพ่อ จะสั่นเหมือนเป็นไข้ นั่งห้องพระในบ้านยังไม่อยากเข้าเลยครับ เรื่องช่วงที่โดนนี้ถ้าเขียนนี้เป็นนิยายได้เลย คนทำๆไป เราก็คอยแก้ ตอนนั้นคิดว่าเราเจ๋งแต่ไม่ไหว รู้จักคำว่ากลัวตายเลยวันที่คิดว่าถ้าไม่รอดจะตาย ท่องบท คาถามงกฎพระพุทธเจ้า เชื่อไหมครับ ท่องยังไงก็ไม่จบท่องผิดท่องถูก กว่าจะเช้ามาตัดบาตรเลยค่อยยังชั่วขึ้น

11. พุทธนิมิตร

พุทธนิมิตร สมาชิก

29 มิถุนายน 2012
    นั่งสมาธิ ให้พิจารณากายเราไม่ใช่ของเรา ความเจ็บปวดและความทุกข์เกิดได้เป็นเรื่องธรรมดา จนสามารถเข้าปฐมฌาณได้เมื่อไหร่ แล้วแผ่เมตตาให้กว้างไกล (ต้องอโหสิให้เขาจริงๆนะครับ) ทำอย่างนี้ได้ก็จะไม่ทุกข์ไม่ร้อนแล้วครับ

12. ธรรมภัฎ

ธรรมภัฎ เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่บำเพ็ญทาน ศีล และภาวนาอยู่เป็นประจำ อำนาจของคุณไสย์จะทำอะไรไม่ได้เลย ไม่ว่าของนั้นจะตั้งใจส่งมาที่เราหรือแค่ลมพัดลมเพก็ตาม

แสดงให้เห็นว่าการบำเพ็ญบารมียังพร่องอยู่ เป็นเครื่องเตือนสติให้เรารู้ว่า ตอนนี้เรายังขาดความดีอยู่ ถ้ามีความดีคุ้ม ใครก็ทำอะไรเราไม่ได้ หรืถ้าได้ก็แค่ลูบๆคลำๆแล้วก็จากไป

จะไปนั่งกล่าวโทษคนทำก็กะไรอยู่ หรือให้พระดีที่ไหนช่วย ก็ช่วยได้บ้าง บางครั้ง บางคราว แต่ถ้าไม่ช่วยตัวเองเลย อย่างนี้แล้ว ภพไหนๆก็ต้องให้คนอื่นมาช่วยเราตลอด แล้วเราจะมีจิตคิดช่วยคนอื่นนั้นคงยาก

ตัวเมตตาก็ออกมาน้อย แล้วอย่างนี้ธรรมที่เหลือก็เกิดไม่ได้ ธรรมเกิดไม่ได้แล้วความดีก็จะเกิดได้ย่างไร

เร่งบำเพ็ญบารมีให้มากพอ เอาให้ครบ ทั้ง ทานศีล และภาวนา ตัวสุดท้ายนี่ ถ้าทำได้ก็เก่งแล้ว ของไม่ดีเด้งกลับหมดเลย เหลือแต่บุญบารมีเสริมให้เข้มข้นทุกเมื่อเชื่อกาล

เจริญธรรมครับ

13. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ผมว่าต้องถอนของออก ก่อนนะครับ ช่วงที่ถอนของออกก็รักษาศีล ภาวนาไปด้วย จะถอนออกง่ายขึ้น ไปหาพระเก่งๆทางกรรมฐานท่านช่วยได้ มีบ้างองค์ช่วยเรื่องแบบนี้อยู่

14. รพินทร์นาถ

ของที่โดนผมถอนออกไปแล้วครับ ตอนนี้เข้าวัดไหว้พระ นั่งสมาธิ สวดมนต์ได้ตามปกติ แต่เฉพาะวันโกนวันพระ จะรู้สึก ชาตามแขนขา หรือปวดหลังช่วงไหล่เท่านั้นเองครับ ลองสอบถามคนที่ถอนของให้ก็บอกว่าเค้ายังทำอยู่แต่เข้ามาไม่ได้ ให้ไหว้พระสวดมนต์ ทำบุญแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลไว้ แต่ก็ทำให้เราติดขัดเรื่องงานเรื่องเงินมันเหมือนวิบากกรรมนะครับ

15. Pra_THoNG

Pra_THoNG เป็นที่รู้จักกันดี

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=Qepq3dKpzzs&feature=related]อาฎานาฏิยปริตร คาถาท้าวเวสสุวรรณ 2 - YouTube[/ame]

ลองสวดดูครับ เผื่อจะดีขึ้น

16. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    หาอะไรมาป้องกันไว้ด้วยก็ดีนะคับ เผื่อวันไหนที่เราป่วยไม่สบายมา ช่วงนั้นจิตเราจะอ่อน ของจะเข้าง่ายมาก ที่คุณบอกว่าเขายังใส่อยู่เขาคงจะไม่หยุดง่ายๆแน่เลย

17. รพินทร์นาถ

เดี๋ยวนี้ก็คล้องพระติดตัวครับ แล้วก็เครื่องราง คนแก้ของทางเขมร บอกว่าให้เอาผงธูปที่เราจุดไหว้พระ หรือว่าขี้ธูป ไปผสมน้ำอาบแทนน้ำมนต์ได้ (อันนี้เค้าบอกเป็นศาสตร์ทางเขมร จริงหรือเปล่าผมก็ทำไว้ก่อน แต่ที่สวดมนต์ไหว้พระทำบุญนี้ช่วยได้เยอะครับ
    มีเรื่องเพื่อนที่โดนของมาด้วยกันตอนนี้ก็แย่เรื่องเงินทอง ดวงไม่ดี แต่เค้าก็ไม่คิดอะไรมากสวดมนต์ไหว้พระกันไปถือว่าเป็นวิบากกรรม วิญญาณเด็กที่ถูกสะกดอยู่ที่ร้านที่ทำด้วยกัน ก็ยังตามเค้าอยู่บอกให้ไปทำบุญให้เค้าด้วย เพราะเค้าถูกขังอยู่ในร้านไปไหนไม่ได้ แต่ทางวิญญาณเด็กนี้บอกผ่านทางเพื่อนของเพื่อนอีกที่ ทั้งที่ไม่เคยมาร้านไม่เคยรู้จักกันยังบอกถึงลักษณะร้าน รวมถึงบรรยายกาศร้านได้อย่างถูกต้อง ขอบคุณทุกข้อความครับ