ผงสัมฤทธิ์ ชุด 2......เข้าผงอิทธิเจหลวงพ่อสงวน 1 กระป๋องนมข้นหวาน ร่วมบุญกันครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 21 ธันวาคม 2015.

1. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ตามที่ผมได้เจอรังใหญ่ที่เก็บผงสัมฤทธิ์ไว้เยอะมาก และท่านได้แนะนำผมไปหาอาจารย์ท่านหนึ่งที่ท่านได้มอบผงสัมฤทธิ์ไปกิโลครึ่งเพื่อจัดสร้างพระเครื่อง และผมก้ตามไปทำบุญออกมาเกือบหมด เพราะว่ารู้ถึงกิตติยาคุณแห่งผงสัมฤทธิ์อันศักดิ์สิทธิ์ และได้ทราบจากท่นผู้สรา้งว่าผงสัมฟทธิ์กิโลครึ่งที่ได้มาั้นท่านนำมาสร้างพระเครื่องและเครื่องรางเนื้อผงชุดนี้จนหมดแล้ว ชุดนี้จึงถือได้ว่าเป็นพระผงที่เข้าด้วยผงวัดสัมฤทธิ์เข้มข้นที่สุดในตอนนี้ และผงที่นำมาทำพระครั้งนี้นั้นท่นเน้นผงลบทั้งหมดของคณาจารย์ผู้ทำผงลบผงได้จริงโดยเฉพาะหลวงพ่อวิเชียร วัดปฐมพานิช พระคณาจารย์ยุคเก่าที่เลื่องลือเรื่องผงอิทธิเจมาช้านาน หลวงพ่อท่านจะหวงผงมาก หากพระสงฆ์มาขอผงของท่านท่านจะไม่ให้เลยเพราะท่านให้เหตุผลว่า "ให้ไปก็ต้องสึกหมด"เพราะผงนี้แรงมากด้านเมตตามหาเสน่ห์และผงพุทธคุณหลวงพ่อปาน วดบางนมโคเป็นหลัก(จะผสมอยู่ในชุดขุนแผนและชุดสมเด็จลพ.สัมฤทธิ์เยอะ) และผงอิทธิเจอีกคณาจารย์ที่ท่านได้ผสมเข้าสร้างพระชุดนี้นั้นก้คือ "ผงอิทธิเจของหลวงพ่อสงวนวัดไผ่พันมือ" ท่านได้มาประมาณ หนึ่งกระป๋องนม ท่านก็เอาใส่หมดแต่จะใส่เยอะในชุดปลัดขิดครึ่งซีกและอิ่นเนื้อผง
    ........และปัจจัยส่วนหนึ่งจากการให้บูชาพระเครื่องและเครื่องรางชุดนี้นั้นผมจะนำไปสร้างแท่นแก้วประดิษฐานสมเด็จองค์ปฐม ณ พระอารามวัดสันมะกี๋ยง อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่ ตามที่ผมรับเป็นเจ้าภาพไว้ ซึ่งต้องใช้งบประมาณทั้งสิ้น 150,000 บาท ซึ่งตอนนี้ก็ยังขาดปัจจัยจำนวนมากครับ
    ........จึงใคร่ขอเรียนเชิญท่านผู้ใจบุญร่วมบุญเพื่อหาปัจจัยไปสรา้บุญในศาสนาต่อไปครับ

[​IMG][/url][/IMG]

ท่านใดไม่ทราบว่าผงสัมฤทธิ์คือผงอะไรลองเข้าไปอ่านไปศึกษาข้อมูลตามลิงค์นี้ดูได้นะครับ
    http://palungjit.org/threads/%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87-%E0%B8%9C%E0%B8%87%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%A4%E0%B8%97%E0%B8%98%E0%B8%B4%E0%B9%8C-%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%B8%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A8%E0%B8%B2%E0%B8%A5.558856/

ชุดสองนี้เป็นเนื้ออออกขาวเพราะเป็นผงสัมฤทธิ์เยอะและผงอิทธิเจหลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ และผงด้านเมตตามหาเสน่ห์ของท่านผู้สร้างเองที่สะสมมากว่า 20 ปี แต่ไม่มีผีมีพรายนะครับเพราะท่านบอกว่าพวกผีพวกพรายนั้นเจอผงสัมฤทธิ์หายหมดครับ และปลัดขิกครึ่งซีกชุดนี้นั้นท่านทำวิชาของหลวงพ่อสงวนที่ท่านได้สืบตำรามาครับรับรองเรื่องเมตตามหาเสน่ห์เยี่ยมแน่นอน และพระชุดนี้เข้าพิธีและผ่านการปลุกเสกจากพระคณาจารย์ทางภาคเหนือมากว่า 3 ปีแล้วครับ จึงมั่นใจได้ในเรื่องพุทธคุณ โดยเฉพาะผงสัมฤทธิ์ที่ผสมในองค์พระอธิษฐานได้ดังใจทุกประการครับ แถมยังข่มอาถรรพ์วิชชาต่างๆได้อย่างดียิ่งครับ ได้มาตอนแรกร้อย 15 ตัว พวกจะขอเหมาหมดผมเสียดายครับ กลัวคนบ้านเราไม่ได้ของดีไว้เลยแบ่งไปหน่อย เหลือให้บูชาเพียง 90 ตัวเท่านั้นหมดแล้วผมก็หาไม่ได้แล้วครับเพราะผงลพ.สงวนและผงสัมฤทธิ์ที่ท่านผู้สร้างได้มาโลครึ่งหมดแล้วครับ หมดแล้วถามหาก็ไม่มีจะให้แล้วครับ

.....ให้บูชาองค์ละ 1050 บาท......

..โอนเงินบูชาได้ที่...
    ธ.ธนชาติ สาขาสันป่าข่อย ออมทรัพย์เลขที่ 345-2-17273-6 ชื่อ Trin Paleeriam
    **** รบกวนท่านที่จองบูชาโอนเงินภายใน 3 วัน หลังจากการสั่งจองบูชา หากเกินนั้นถือว่าสละสิทธิ์ครับผม หรือหากไม่สะดวกอย่างไรก็แจ้งผมได้ครับ****

****รบกวนค่าจัดส่ง EMS 50 บาทครับผม****

....โอนแล้วลงที่อยู่จัดส่งได้เลยนะครับ.....
    ....ติดต่อสอบถาม 086-654-4766....

2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    ภาพสมเด็จองค์ปฐมและพระมหาอัครสาวกของทางวัดที่มีเจ้าภาพนำมาถวายไว้เป็นพระประธานของวัด และภาพแท่นแก้วประดิษฐานพระองค์ท่าน ที่กำลังดำเนินการจัดสร้าง และยังขาดปัจจัยอยู่จำนวนมากซึ่งผมรับเป็นเจ้าภาพไว้ครับ

3. เพชรฉลูกัน

24
    [​IMG][/url][/IMG][​IMG][/url][/IMG]

ปลัดชุดนี้ท่านผู้สร้างให้ใช้คาถาบทนี้กำกับทุกครั้งครับ ว่าดังนี้
    "อิทะเจ ตะโส ทันหัง คัณหาหิ ถามะสา มุทุจิตตัง ภัทเท เอหิ บุปผาสัง อุปปัชชะติ ภะคินิตะวัง คีวังทันหัง มะมะ อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ ติวัตตัพโพ นะโมพุทธายะ เมตตาคุณณัง อะระหังเมตตา ติ"
    เสกเป่าผ่านปลัดขิกสู่มือแล้วเอามือลูบหน้าก็มีราศีกว่าคนทั้งหลาย เสกเอาปลัดขิกแกว่งทำน้ำมนต์อธิษฐานได้ทุกประการ ให้เสกเป่าทุกวันตอนเช้าก่อนออกบ้าน 3 จบ หรือ 7 จบ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ธันวาคม 2015
  4. เพชรฉลูกัน

24
    ชุดแรก 20 ตัวครับ

รายการจองบูชา
    1.wiraphat1
    2.
    3.
    4.พระสารทะ
    5.
    6.
    7.
    8.แปดเหลี่ยม
    9.
    10.
    11.พฤศจิกา
    12.สาธุ ภันเต
    13.รักจันทร์
    14.totto99
    15.Powernext
    16.
    17.
    18. ธรรมจักร
    19. freedom36
    20.จ้าวนคร

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ธันวาคม 2015
  5. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

6. แปดเหลี่ยม

แปดเหลี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

จอง เลข 8 ครับ

7. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

8. รักจันทร์

รักจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    จอง 13 ครับ

9. รุ้งกินน้ำ

รุ้งกินน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ผมอ่านดูเห็นมีอิ่นเนื้อผงด้วย ไม่ทราบว่าจะออกให้บูชารึเปล่าครับ

10. Powernext

Powernext เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    จอง15ครับ

11. เพชรฉลูกัน

24
    แฮ่ๆๆๆๆๆ ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลยครับขออภัย ว่าจะออกเป็นชุดๆไปครับ กะว่าปลัดหมดค่อยว่ากันอีกทีครับผม ช่วงปลายปีงานยุ่งเลยครับ กลับบ้านก็คุณลูกขวบกว่าอีกครับ ยังไงตอยติดตามนะครับ

12. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    จองเบอร์ 1 ครับ
    ขอโอนสิ้นเดือนน่ะ..ครับ..:cool:

13. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญด้วย อยากได้เครื่องรางที่มีส่วนผสมผงอิทธิเจหลวงพ่อสงวน จองตัวที่ 4 โอนสิ้นเดือน
    จะรอร่วมบุญบูชาผงหลวงพ่อสัมฤทธิ์แบบเพียวๆด้วย:cool:

14. เพชรฉลูกัน

24
    ได้เลยครับท่าน

15. freedom36

freedom36 เป็นที่รู้จักกันดี

จองเบอร์ 19 ครับ

16. เมืองตานี

เมืองตานี เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
  17. เพชรฉลูกัน

24

รับทราบการจองบูชาของทุกท่านครับ

18. เพชรฉลูกัน

24
    ชุดแรกเหลือให้บูชา 11 ตัวครับ

19. เพชรฉลูกัน

24
    ได้มาสมดังตั้งจิตอธิษฐานแล้วครับ.....ผงสัมฤทธิ์ล้วนๆ กว่า 4 กิโลกรัม ด้วยปัจจัยที่มากเอาการครับ.....ด้วยคำอธิษฐานว่า ขอนำผงวิเศษนี้มาเผยเเพร่และช่วยเหลือมวลมนุษยืทั้งหลาย ก็ได้มาจริงๆ ท่านเจ้าของโทรมาว่าให้เอาดอกไม้ธูปเทียนมารับเอา และเมื่อรับแล้วท่านบอกว่าคืนนี้ให้สมาทานศีลแปดเป็นการบูชาเทพพรหมผู้ดูแลรักษาผงทั้งหมด.....แล้วสิ่งดีๆจะเข้ามาสู่ตัวเอง
    .......ขอชุดพระเครื่องและเครื่องรางหมดก่อนนะครับ ทุกท่านจะได้บูชาผงสัมฤทธิ์ล้วนๆแบบนี้แน่นอนครับ ท่านเจ้าของบอกว่าเคยมีพระหลายองค์มาขอผงไปสร้างพระท่านให้แค่ช้อนโต๊ะเดียวครับเพราะว่าผงเพียงน้อยนิดแต่ทรงคุณอย่างมหาศาลแล้ว รอถึงเวลาอีกนิดครับท่านจะได้ผงสัมฤทธิืบริสุทะิ์ไปบูชากันอย่างแน่นอนครับ...ฤาจะเป็นหน้าที่ของผมที่ต้องเผยแพร่คุณวิเศษแห่งผงสัมฤทธิ์ให้กว้างไพศาลแต่ก็ยินดียิ่งครับสำหรับหน้าที่นี้

.....ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านอีกครั้งครับ.......
    [/quote]

ได้เรื่องแล้วผงสัมฤทธิ์.......แฟนผมพึ่งกลับมาบ้านเมื่อตะกี๊นี่เอง ขึ้นมาถึงห้องรีบบอกผมเลยว่า "จะแกล้งกันทำไม".......ผมเลยถามว่าแกล้งอะไรกัน แฟนเลยบอกว่าแกล้งกดรีโมทเปิดรถแล้วกดปิดไง.....ผมบอกว่านั่งอยู่หน้าคอมฯนี่ไม่ได้ลุกไปไหนกุญแจรถก็อยู่ ห้องข้างล่าง......แฟนผมบอกตลกละ ผมก็ยืนยันครับว่า ผมนั่งอยู่ตรงนี้ดูลูกนอนกุญแจอยู่ข้างล่าง แฟนผมลงไปดูเลยครับ กุญแจอยู่ข้างล่างจริง อัยยะ....แฟนผมเลยบอกว่าเอาไรเข้าบ้านปะเลยบอกไปว่า "ผงสัมฤทธิ์"พาแฟนไปดูที่ห้องพระแฟนผมกราบเลยครับงานนี้กราบรอบแรกบอกให้ผมมาดูไรนี่ โอ้โหขนแขนขนที่หลังเค้าลุกยกให้เห็นกันจะๆเลยครับ......เลยอธิษฐานขอพรกันยกใหญ่เมื่อสักครู่ ท่านคงจะมาทำให้รู้ว่าผงนี้มีเทพพรหมรักษาจริงครับ........ดีใจมากครับที่จะได้เผยแพร่ผงวิเศษนาม "ผงสัมฤทธิ์" นี้แก่สาธารณะชนครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญกันมาครับ

20. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    จองเบอร์ 11 ครับ