(ปิดรับแจก)แจกพระบรมสารีริกธาตุฟรีครับ(ขอปิดกระทู้ครับ)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย itsun, 9 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. itsun

itsun เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดแจกแล้วครับ ไม่ต้องส่งซองมาแล้วนะครับ
    เนื่องจากผมได้พระบรมสารีริกธาตุมาบูชาจากหลายที่จึงอยากแบ่งให้ผู้ที่สนใจอยากรับบ้างถ้าท่านใดต้องการที่จะนำไปบูชาส่งซองเปล่าติดแสตมเขียนที่อยู่ให้ชัดเจนส่งมาขอได้ครับ (ขอ 50 ท่านเท่านั้น)
    สมพงษ์ บุตรศรี
    31/12 หมู่ 13 ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120
    ถ้าครบจำนวนแล้วจะงดรับทันที
    ** หมายเหตุ ** ขอเป็นชาวพุทธเท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤศจิกายน 2008
  2. @aom@

@aom@ Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2008
    no.2
    พิระตา พัฒนวดี
    28/4 ม.4
    บางด้วน ภาษีเจริญ
    กทม. 10160

อนุโมทนา

3. boy_555

boy_555 Active Member

ลำดับที่ 2 ครับ
    ขอโมทนาด้วยครับ
    เกียรติพงษ์ เกิดศรี จะส่งซองไปให้ครับผม

4. punyawat

punyawat เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008

อนุโมทนาครับ

สาธุ สาธุ สาธุ
    _________
    "...กรรมเก่าไม่มีใครลบล้างได้ กรรมปัจุบันจะช่วยเจ้าเอง..."

-------------------หลวงปู่โต พรหมรังสี--------------------

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2008
  5. chan2510

chan2510 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับลำดับที่4 ครับ
    ชาญติพงษ์ แก้วสมบุญ
    จะส่งซองตามไปนะครับ
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2008
  6. ราชภพ

ราชภพ สมาชิก

24 มิถุนายน 2008
    ลำดับที่ 6 คุณเบญจพร เกิดสายทอง ขออนุโมทนาบุญค่ะ ขอให้บุญกุศลที่แจกพระธาตุในครั้งนี้จงดลบัลดาลให้คุณและครอบครัวจงประสบแต่ความสุขทุกประการค่ะ เดี๋ยวจะส่งซองไปรับค่ะ ขอบคุณค่ะ

7. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ลำดับที่ 11 ครับ

พิพัฒน์ กลิ่นแก้วป่า

แล้วจะส่งซองไปนะครับ

อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ

8. Anurak_Pokun

Anurak_Pokun Active Member

2 มิถุนายน 2008
    ลำดับที่ 13

ชื่ออนุรักษ์ โพธิ์กันครับ
    แล้วจะส่งซองไปให้ครับ
    ขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

9. noonung_13

noonung_13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2006
    ลำดับที่ 14
    อนุโมทนาบุญค่ะ
    ถือว่าเป็นโชคมากเลยค่ะ ปกติไม่ได้เข้าเว็บบอร์ดมานานมากแล้ว อยู่ดีๆเข้ามาก็เจอหัวข้อนี้เฉยเลย
    ก็เลยขออนุญาตรับพระบรมสารีริกธาตุละกันค่ะ แล้วจะส่งซองไปนะคะ

;aa22 ขอบคุณมากค่ะ

10. noonung_13

noonung_13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2006
    ว่าแต่คุณ it_sun ได้มาเยอะมากเลยเหรอคะ โชคดีจัง อยากชมเป็นบุญตาหน่อยค่ะ
    ไม่รู้ว่ามีรูปมาให้ดูบ้างไม๊คะ

11. peephong99

peephong99 Active Member

30 กรกฎาคม 2007
    ลำดับที่ 15 ครับ
    พีระพงษ์ สมส่งกุล
    จะจัดส่งซองไปให้ครับ

ขออนุโมทนาบุญและขอบคุณมากครับ

12. pms_uten

pms_uten เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 18
    นายพงศ์ภูมิพันธ์ ขันอ่อน

***เดี๋ยวจะส่งซองไปครับ

13. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ผู้ถาม : เมื่อทำบุญแล้ว ถ้าจะอุทิศส่วนกุศลภายหลังจะได้ไหมคะ...........?
    หลวงพ่อ : การทำบุญไปแล้วครั้งหนึ่งสักกี่ปี ๆ บุญก็ยังมีอยู่ถ้าทำไปแล้วสัก ๓๐ ปี ก็ยังอุทิศส่วนกุศลได้ บุญมันไม่หาย ไม่ใช่เราทำบุญแล้ว เดี๋ยวเดียวมันหายไปไม่ใช่อย่างนั้นนะ
    ผู้ถาม :แล้วถ้าเผื่อทำบุญแล้ว ไม่ได้อุทิศส่วนกุศลจะได้บุญเต็มที่ไหมคะ...?
    หลวงพ่อ : ก็ได้เต็มที่อยู่แล้ว เราเป็นผู้ได้สมบูรณ์แบบ แต่อยู่ที่ว่าเราจะให้เขาหรือไม่ให้ การอุทิศส่วนกุศล นี่นะ ถ้าเราไม่ให้ เราก็กินคนเดียวใช่ไหม..... ทีนี้ถ้าเราให้เขาของเราก็ไม่หมดอีก ส่วนที่เราให้ไปไม่ได้ยุบไปจากของเดิม อย่างเรื่องของ พระอนุรุทธ สมัยที่ท่านเกิดเป็นคนเกี่ยวหญ้าช้างของมหาเศรษฐี เวลาที่ท่านทำบุญแล้ว เจ้านายขอแบ่งบุญ ท่านก็สงสัยว่าการแบ่งบุญน่ะจะแบ่งได้ไหม จึงไปถามพระปัจเจกพุทธเจ้า ที่ท่านรับบาตรนะ ท่านก็เปรียบเทียบให้ฟังว่า

"สมมุติว่าโยมมีคบ แล้วก็มีไฟด้วย คนอื่นเขามีแต่คบ ไม่มีไฟ ทุกคนต้องการแสงสว่าง ก็มาขอต่อไฟที่คบของโยมแล้วคบทุกคนสว่างไสวหมด อยากทราบว่าไฟของคุณโยมจะยุบไปไหม....?
    ท่านอนุรุทธก็บอกว่า ไม่ยุบ
    แล้วท่านก็บอกว่า "การอุทิศส่วนกุศลก็เหมือนกัน ให้เขา เขาโมทนา แต่บุญของเราเต็ม 100 เปอร์เซ็นต์"

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท้าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

14. sukawons

sukawons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    ขอรับด้วยนะคับถ้ายังไม่หมด พอดีไม่ค่อยได้อยู่บ้านช่วยส่งใส่ซองมไห้หน่อยได้ไหมคับ เพราะอยากได้เหลือเกิน ถ้ายังไงก้อส่งมาที่ ยสินทร ใสสุชล 120/4 หมู่ 5 ต.นาทุ่ง อ.เมือง จ.ชุมพร 86000 ถ้าผมมีโอกาศได้จิง ก้อขอ ไห้ส่งมาด้วยนะคับ ขอบคุณคับ
    <!-- / message -->

15. อุทิศ ทองทวี

อุทิศ ทองทวี เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2008
    ลำดับที่ 21 ครับ

ขอบพระคุณครับ อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

16. up_to_benz

up_to_benz สมาชิก

ขอขอบคุณและอนุโมทนาล่วงหน้าครับ

นาย ณภัทร สุวิพร
    333 หมู่บ้านท่านย่าโม ถ.มิตรภาพ
    ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

17. Nippara_Anadta

Nippara_Anadta สมาชิก

26 กรกฎาคม 2008
    อันดันที่ 22
    คุณวัฒนชัย สงวนสม
    21/4 ตรอกมณเฑียร ต.ในเวียง
    อ.เมือง จ.น่าน 55000
    ขออนุโมทนาสาธุบุญนะครับ

18. AKKATEAM

AKKATEAM สมาชิกใหม่

21 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ลำดับที่23
    นายธนัช เชื้อศุภโรบล
    15 ซอยเทศบาล4
    ต.ในเมือง อ.เมือง
    จ.ยโสธร 35000

19. Thailoel

Thailoel เป็นที่รู้จักกันดี

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> ลำดับที่ 24</o:p>
    ขออนุโมทนา เพื่อเป็นประโยชน์สำหรับพระภิกษุสามเณรประชาชนหรือศรัทธาญาติโยมทั่วไปได้กราบไหว้สักการะบูชา และให้การปฏิบัติวิปัสสนาสู่มรรคผลตามแนวทางพุทธศาสนาอย่างแท้จริง รับพระบรมสารีริกธาตุ และอรหันตธาตุ <o:p></o:p>
    กรุณาส่ง<o:p></o:p>
    พระบรรเจิด กิตฺติสาโร<o:p></o:p>
    วัดศรีโสดา ต.สุเทพ<o:p></o:p>
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่<o:p></o:p>
    50200<o:p></o:p>
    สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ ธรรมทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง<o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>

20. mayerman

mayerman เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ลำดับที่25
    นายเอกวัชร สงวนศักดิ์
    791 ซ.กรุงธนฯ 4 ถ.กรุงธนบุรี แขวงบางลำภูล่าง
    เขตคลองสาน กทม. 10600

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้