ปิดการแจก

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย onyxon, 3 กรกฎาคม 2012.

1. onyxon

onyxon Active Member

สวัสดีค่ะ
    ดิฉันได้รวบรวมผู้มีจิตศรัทธาร่วมกันจัดพิมพ์หนังสือแจกเพื่อเป็นธรรมทาน ต้องการแจกหนังสือให้กับทางวัดที่สนใจ เป็นหนังสือชื่อ"บทสวดชาวพุทธ มนต์พิธี" คาดว่าจะพิมพ์ประมาณ 200 เล่ม จึงต้องการทราบว่ามีวัดใดที่ต้องการบ้างค่ะ ขอเป็น
    - วัดที่มีการนำสาธุชนสวดมนต์ไหว้พระ
    - สถานที่ปฏิบัติสมาธิ วิปัสสนา กรรมฐาน
    (ส่วนหนึ่งอยากเดินทางไปมอบด้วยตัวเอง จึงขอเป็นเขตปริมณฑลก็ได้ค่ะ)
    จะเริ่มจัดพิมพ์สัปดาห์หน้า ที่ใดสนใจที่จะรับหนังสือสวดมนต์ แจ้งความประสงค์มาได้นะค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2012
  2. onyxon

เรียน คุณอนุชัย ค่ะ
    หากได้รับหนังสือจากโรงพิมพ์แล้ว จะดำเนินการจัดส่งให้ทันทีนะค่ะ
    ขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

3. onyxon

หนังสือสวดมนต์

เรียน คุณอนุชัย
    หนังสือสวดมนต์ พิมพ์เสร็จเรียบร้อยแล้วนะค่ะ พรุ่งนี้จะจัดส่งไปให้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

4. onyxon

หนังสือสวดมนต์

แจกฟรี หนังสือสวดมนต์ (มนต์พิธี) สำหรับพระภิกษุสามเณรและพุทธศาสนิกชนทั่วไป
    ตอนนี้หนังสือพิมพ์เสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะค่ะ วัดใดหรือสำนักสงฆ์ใดที่ต้องการ รบกวนช่วยแจ้งให้ทราบด้วยจะจัดส่งไปให้ค่ะ (มีประมาณ 200 เล่มค่ะ)

ขอบพระคุณค่ะ

5. taiee

taiee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับหนังสือสวดมนต์

:cool::cool::cool:(k)(k)(k)(k):boo::boo::boo:
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ขอรับหนังสือสวดมนต์จำนวนหนึ่ง ส่วนหนึ่งเพื่อนำมาแจกให้กับญาติธรรมที่มาปฏิบัติธรรม และฟังการบรรยายธรรม ณ.ห้องปิ่นเกล้า สโมสรทหารเรือ โรงพยาบาลทหารเรือ สำเหร่ กรุงเทพฯ ซึ่งมีจำนวน 800 - 1000 ท่าน โดยนำปัจจัยจากญาติธรรมมาเป็นค่าใช้จ่าย ทางเราได้จัดในทุกวันอาทิตย์ที่ 3 ของเดือน ส่วนหนึ่งนำมาแจกให้กับคนไข้ที่โรงพยาบาลตากสิน ซึ่งข้าพเจ้าเป็นจิตอาสา ให้การสอนธรรมะบำบัด ให้การตรวจร่างกายวัดความดันคนไข้ และให้คำแนะนำในการดูแลสุขภาพ และอีกส่วนหนึ่งนำไปถวายที่...
    1.วัดคอดยาง จ.อุทัยธานี
    2.วัดละลมโพธิ์ จ.นครราชสีมา
    3.วัดนพรัตนาราม จ.ปทุมธานี
    4.วัดโบสถ์ จ.สิงห์บุรี
    5.ญาติธรรมที่มีความต้องการนำไปปฏิบัติจริง
    ซึ่งเป็นวัดที่มีการปฏิบัตฺธรรม และมีพระ,เณรมาบวชและบรรพชาเสมอจึงขอเรียนนำเสนอร่วมบุญนี้ด้วยกัน ขอรบกวนช่วยกรุณาจัดส่งให้ที่......

คุณสมบูรณ์ ตันติประยุกต์
    18 ซ.ตลาดบ้านสมเด็จ
    ถ.สมเด็จเจ้าพระยา เขตคลองสาน
    กรุงเทพฯ 10600

6. ปุณบพิธ

ปุณบพิธ เป็นที่รู้จักกันดี

1. วัดมหาธาตุฯ ท่าพระจันทร์ มีการสอนวิปัสสนากรรมฐาน และมีการบวชชี มีผู้ปฏิบัติธรรมอยู่ตลอดไม่ขาด
    2. วัดสังฆทาน นนทบุรี มีผู้ปฏิบัติธรรมไม่ขาดเหมือนกัน

7. onyxon

เรียน คุณสมบูรณ์ ค่ะ

ดิฉันมีหนังสืออีกประมาณ 150 เล่ม จะทำการบรรจุและจัดส่งให้ประมาณวันพฤหัสหรือวันศุกร์นะค่ะ หรือหากคุณสมบูรณ์ สะดวกจะมารับเองก็แจ้งมาได้นะค่ะ//ขอบคุณค่ะ

8. onyxon

ขอบพระคุณนะค่ะ...ที่มาช่วยแจ้งจะได้นำไปถวายวัดต่อไปค่ะ