ทรายสีเพลิง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย คนภูไท, 5 สิงหาคม 2008.

1. คนภูไท

คนภูไท สมาชิกใหม่

เพลงนี้ร้องรอบเดียวแล้วก็ ขี้เกียจ
    ร้องยาก เสียงหาย ช่วยติหน่อยนะคะ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.374785/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    แวะมาฟังเพลงค่ะ.....เก็บออกไปฟังข้างนอกแล้ว เพราะยังไม่มีเครื่องเสียงอ่ะค่ะ

3. yokine

yokine เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    เสียง ใสจังเลยครับ เสียงใสยังกับแก้วเลย เพราะดีครับ ^^ ดนตรีอาจเบาไปนิด ถ้าดนตรีดังกว่านี้ละก็ ก็จะเพราะขึ้น อีกแน่ๆ

4. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงใสจริง ๆ คะ เพราะมากเลย
    เมื่อก่อนติดละครเรื่องนี้มาก พี่หมิว ลลิตา เล่น
    ฟังเพลงนี้ แล้วทำให้เปิ้ลนึกถึงเพลงเหงา ที่มาคู่กับเพลงนี้ในละครเลยคะ
    ^___^ ขอบคุณนะคะที่ร้องเพลงไพเราะ ๆ ให้ฟัง ถือเป็นเพลงโปรดอีกเพลงค๊า

5. pannee1972

pannee1972 สมาชิกใหม่

22 มิถุนายน 2008
    เพราะดีค่ะ ฟังแล้วนึกถึงละครที่เคยชมหลายปีแล้วเนอะ