เรื่องเด่น ถูกน้ำมันพราย

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย Wannachai001, 2 เมษายน 2024.

1. Wannachai001

Wannachai001 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    80
    0001 (3) (1).jpg
    ถูกน้ำมันพราย

ผู้ถาม : กราบเท้าพระเดชพระคุณหลวงพ่อที่เคารพอย่างสูง คือว่าอย่างนี้ขอรับ คุณแม่ของเด็กนักเรียนที่ลูกสอนอยู่ปัจจุบันนี้ หลงถูกน้ำมันพรายมา 30 กว่าปี

ครั้งแรกผมก็ใช้น้ำมนต์ของหลวงพ่อเอาไปทามันก็บรรเทาลงไปดีมากแต่ยังไม่หายขาด มีโอกาสไปที่วัดหลวงพ่อก็ได้สงเคราะห์ ก็ดีขึ้นเยอะ

ทีนี้กลับมาถึงบ้านผมเลยเอาธูปเป่ายันต์เกราะเพชรลองจี้ (ไม่ได้จุด) เอาธูปจี้ก็ปรากฏว่าเนื้อตรงนั้นเต้นผางๆ แล้วมีน้ำมันไหลออกมาอีก แต่ว่ายังไม่หายสนิทดี

ที่จะเรียนถามก็คือว่ามีคำแนะนำเพิ่มเติมอย่างไรหรือไม่ ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูงขอรับ

หลวงพ่อ : ทำตามนั้นเรื่อยๆ นะ เพราะเขาทำได้ผลแล้วนะ แต่อย่าลืมว่าคนกินน้ำมันพรายนี้กินน้ำมันอื่นไม่ได้นะ

ถ้ากินน้ำมันหมู กินน้ำมันต่างๆ เข้าไปมันจะเพิ่ม

ผู้ถาม : อย่างนั้นคนถูกประเภทนี้ห้ามกินน้ำมันเลยนะครับ

หลวงพ่อ : ใช่ๆๆ ประเภทน้ำมันนะ เอางี้ก็แล้วกันกินเจเลย แต่เจปลาได้นะ เจเนื้อได้ เจน้ำมันหมูไม่ได้

(จากธัมมวิโมกข์ ฉบับที่ 119 เดือนมกราคม 2534 หน้า 21)