ตรวจสอบการส่ง ""พระนารายณ์ทรงครุฑ ปี 58 เนื้อสนิมเขียว" วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) (ส่งรอบแรกแล้ว & รอบสองส่ง ส.ค.58)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 27 มกราคม 2015.

1. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    แจ้ง ณ 22 ก.ค.58

สรุปข้อมูลการจัดส่งพระนารายณ์รอบแรกนะครับ

ข้อมูลท่านที่จองผ่านเว็บพลังจิต

ข้อมูลท่านที่จองผ่าน FB

สำหรับท่านที่ได้รับพระไม่ครบ ผมได้ปรับปรุงข้อมูลใหม่แล้ว
    โดยท่านจะได้รับพระเพิ่มเติมในการจัดส่งรอบสอง
    สำหรับการจัดส่งรอบสอง จัดส่งเดือนสิงหาคมนะครับ

สำหรับท่านที่เป็นแถบสีแดง คือ สละสิทธิ์
    ส่วนท่านที่เป็นสีอื่น รบกวนแจ้งที่อยู่ให้ผมด้วยครับ

โมทนา

วันเสาร์ที่ ๑๓ มิ.ย. ๕๘ เข้าไปช่วยกันแพ็คของที่วัดครับ

วันพุธที่ ๑๗ มิ.ย. ๕๘ จัดส่งพระนารายณ์ให้แล้วนะครับ

(เฉพาะคนที่โอนเงินและแจ้งที่อยู่)

ท่านที่จองผ่านเว็บพลังจิต

ท่านที่จองผ่าน FB

ท่านใดยังไม่แจ้งที่อยู่ช่วยแจ้งด้วยนะครับ

ใบโมทนาบัตรจากวัดนะครับ

ประกาศรายชื่อผู้จอง & โอนปัจจัยบูชาพระนารายณ์ฯ
    (ข้อมูล ณ ๖ พ.ค. ๕๘ เวลา ๐๑.๕๐ น.)

ท่านที่มีแถบไฮไลท์สีเขียวอ่อนแล้วแสดงว่าข้อมูลสมบูรณ์นะครับ

ท่านที่มีแถบสีขาวแสดงว่ายังไม่เรียบร้อยนะครับ (รวมคนที่โอนแล้วแต่ยังไม่แจ้งที่อยู่ด้วย)

กรุณาเร่งดำเนินการให้ด้วยนะครับ (ขยายเวลาโอนเงินเป็น ๘ พ.ค. ๕๘) นะครับ

โมทนา​

กติกานะครับ

๑. กรุณาตรวจสอบลำดับการจองของท่านในตารางด้านล่าง
    ๒. กรุณาโอนปัจจัยบูชาวัตถุมงคลมาที่
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารไทยพาณิชย์ ชื่อบัญชีนายชยาคมน์ ธรรมปรีชา
    เลขที่บัญชี 4050259718

๓. การแจ้งโอนเงิน (ภายใน ๒๐ มี.ค. ๕๘)
    - ลำด้บที่ (ดูตามตาราง)
    - โอนเงินวันที่ ...... เวลา ..... จำนวน ..... บาท (ถ้าแนบสลิปโอนเงินได้จะดีมากครับ)
    - รับวัตถุมงคลที่
    ๑) วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) ในวันที่ ๑๐ พ.ค. ๕๘ เท่านั้น กรุณาแจ้งชื่อนายสกุลผู้รับ (ใช้บัตรประชาชนในการรับ)
    ๒) ไปรษณีย์ กรุณาแจ้งชื่อนามสกุลและที่อยู่อย่างละเอียด (จะส่งวัตถุมงคลภายใน ๓๐ พ.ค. ๕๘)

กรุณาแจ้งในกรุณานี้หรือ COPY ข้อมูลในข้อสามส่ง PM (ข้อความส่วนตัว) ถึง Komodo ตั้งชื่อเรื่องว่า "พระนารายณ์ฯ ลำดับที่ ..."

ท่านที่ต้องการจองเพิ่ม กรุณาแจ้งชื่อไว้และโอนเงินมาได้เลย (มีสำรองไว้ ๒๐ ชุด)[/COLOR][/B]

รายชื่อคนของผ่าน FB

โมทนา​

อีกหนึ่งตำนานของวัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) ที่หลาย ๆ คนตามหา

หลวงตาวัชรชัยท่านดำริให้จัดสร้างขึ้นเพื่อให้ลูกหลานได้บูชาในวาระพิเศษ
    ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม ปางนิพพาน (หล่อวันที่ 10 พ.ค. 58)

เว็บพลังจิตจึงขอนำมาให้ทุกคนได้เป็นเจ้าของในราคาวัด
    โดยเปิดให้จองตั้งแต่วันนี้ - 30 ม.ค.58 เท่านั้น (ชำระปัจจัยภายใน 10 มี.ค.58)
    สร้างจำนวนจำกัด โดยวันนี้ (27 ม.ค. 58 มีผู้จองผ่านเฟซบุ๊กแล้วกว่า 250 องค์)

ทราบมาว่า น่าจะสร้างประมาณ 500 องค์ และต้องแบ่งส่วนหนึ่ง
    ให้คนร่วมบุญที่วัดด้วย ดังนั้น "ช้าอด หมดชัวร์" นะครับ

เปิดจอง "พระนารายทรงครุฑ ปี ๕๘ เนื้อสนิมเขียว" วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์)
    ขนาดความสูงประมาณ ๕.๕ นิ้ว

ปัจจัยหลังจากหักต้นทุนร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางนิพพาน
    (เททองหล่อพระวันอาทิตย์ที่ ๑๐ พ.ค. ๕๘)

รุ่นนี้เข้าพิธีที่วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) ในวันอาทิตย์ที่ ๑๐ พ.ค. ๕๘

ร่วมบุญองค์ละ ๒,๔๐๐ บาท (ส่งฟรี) จำนวนจำกัด
    รุ่นนี้หลวงตาวัชรชัยดำริให้สร้าง , พี่โต นวศรีสร้าง & จัดส่ง
    เว็บพลังจิต (โดยชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต) รับจองและรวบรวมปัจจัย

รายละเอียด
    ๑. เปิดจองรอบที่ ๑ (วันนี้ - ๓๐ ม.ค. ๕๘)
    ๒. ประกาศรายชื่อผู้จองวัตถุมงคล (๑ ก.พ. ๕๘) พร้อมแจ้งหมายเลขบัญชีโอนเงิน
    ๓. รบกวนโอนปัจจัยภายใน ๑๐ มี.ค. ๕๘

โมทนา

วันนี้ (๑๘ มี.ค. ๕๘) ชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต โอนปัจจัย รอบที่ ๒ จำนวน ๒๐๐,๐๐๐ บาท (โอนรอบที่ ๑ จำนวน ๔๐๐,๐๐๐ บาท) ยอดรวม ๖๐๐,๐๐๐ บาท เพื่อร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม ปางนิพพาน วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) จ. สระบุรี

ปัจจัยทั้งหมดมาจากการบูชาพระนารายณ์ ทรงครุฑ เนื้อสนิมเขียว ผ่านชมรมโมทนาบุญฯ

โอนให้พี่โต (สถิระ) เพื่อไปดำเนินการต่อครับ

โมทนา

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2015
  2. ธีร์ธรรม

ธีร์ธรรม สมาชิก

จอง 1 องค์ครับ

3. คณโฑ

คณโฑ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    รวมบุญด้วยหนึ่งองค์ครับ

4. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2015
  5. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ท่านใดใช้ FB จะจองผ่าน FB ก็ได้นะครับ
    ยอดจองเกือบ ๒๕๐ องค์แล้ว เท่าที่ผมทราบ คือ น่าจะสร้างประมาณ ๕๐๐ องค์
    หรืออาจจะมากกว่าเล็กน้อย เพราะต้องเผื่อให้คนที่ไม่ได้ใช้อินเทอร์เน็ตและไปบูชาที่วัดด้วยครับ

https://www.facebook.com/photo.php?...33531124.23700.100001597256465&type=1&theater

6. เเป้้งเสก

เเป้้งเสก เป็นที่รู้จักกันดี

จอง1องค์ครับ

7. Templeboy99

Templeboy99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

2
    จอง1องค์คับ

8. audchukiat

audchukiat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2013
    ......ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางนิพพาน

......จอง 1 องค์ "พระนารายณ์ทรงครุฑ ปี 58 เนื้อสนิมเขียว" วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์)"

9. foundman

foundman เป็นที่รู้จักกันดี

10. passri

passri เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005

11. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ข้าพเจ้าพร้อมครอบครัวและบิดามารดา ร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางพระนิพพาน จองพระนารายณ์ทรงครุฑ 1 องค์ ครับ

12. THATCHAKON

THATCHAKON เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    รวมบุญจอง 1 องค์ครับ

13. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางพระนิพพาน จองพระนารายณ์ทรงครุฑ 1 องค์ ครับ

14. young1966

young1966 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2014
    จอง 1 องค์ค่ะ

15. greenice

greenice เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    จอง1 องค์ครับ

16. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    จอง 2 องค์ครับ

17. ก้านมะยม

ก้านมะยม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองร่วมบุญ 2 องค์ครับ

18. Natchapon

Natchapon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วย 1 องค์ครับ

19. pae

pae Active Member

20 ธันวาคม 2004
    ขอร่วมบุญ1องค์ครับ

20. แก่นสาร

แก่นสาร เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2011