New@พระปิดตา รุ่น กำไรเศรษฐี เนื้อตะกั่ว ปี๖๒ วัดชายนา***สุดยอดชนวนตะกรุดหลวงพ่อตัด***@น.59

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    สวัสดีค่ะ^^
    แพรแจ้งรายละเอียดทางข้อความแล้วค้า

หากท่านไม่ได้รับข้อความ สามารถแจ้งที่หน้ากระทู้ได้ทันทีนะคะ หรือแจ้งผ่านไลน์ ไอดี phare999

ขอบพระคุณมากค้า^^

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 395 สมเด็จปรกโพธิ์เล็กหลังพระแม่ธรณีบีบมวยผม(เนื้อดำ)ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***ปลุกเสกไตรมาส 3 เดือน***

สมเด็จปรกโพธิ์เล็ก หลังพระแม่ธรณีบีบมวยผม หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(เนื้อดำ หายาก จัดสร้างน้อยค่ะ)***
    จัดสร้าง 2 เนื้อดังนี้

***1.เนื้อดำ สร้างจำนวน ๑,๐๐๐ องค์***

2.เนื้อขาว สร้างจำนวน ๑๐,๐๐๐ องค์

มวลสารสมเด็จปรกโพธิ์เล็กหลังพระแม่ธรณีบีบมวยผม ปี 2551

- ผงเก่าและผงพระแตกหักหลวงพ่อกวย ผงวัดระฆัง ได้รับมอบจากพระอาจารย์เฒ่า สุพรรณ

- ผงว่าน ผงพระแตกหัก วัดชายนา

- ดินกากยายักษ์

- ดินสอพองเสก โดยเกจิเรืองวิทยาคม ดังนี้

1. หลวงพ่อเกตุ วัดเกาะหลัก

2.หลวงพ่อแผ่ว วัดโตนดหลวง

3.หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า

4.หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ

5.หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

6.หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก

7.หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง

8.หลวงพ่อตัด วัดชายนา

และมวลสารพระรุ่นเก่าของหลวงพ่อตัดอีกจำนวนหนึ่งค่ะ

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด ตลอดพรรษา 3 เดือน(ไตรมาส)

พุทธคุณโดดเด่นด้าน
    มหาเมตตา มหาเศรษฐี สะท้อนกลับคุณไสย และคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งค่ะ

***องค์นี้เนื้อดำค่ะ เป็นเนื้อที่หายาก จัดสร้างน้อยกว่าเนื้อขาวมากค่ะ สภาพเก่าเก็บสวยสมบูรณ์มากค่ะ เนื้อมวลสารเด่นชัด

###เป็นพระอีกรุ่นหนึ่งของหลวงพ่อตัดที่ได้รับความนิยมค่ะ อีกทั้งมีประสบการณ์เด่นชัด และมวลสารสุดเข้มขลังสายสมเด็จโต หลวงพ่อกวย อันโด่งดังค่ะ

**เนื้อดำ นานมากๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ**

(ขออนุญาตบ้านพุทธคุณ พระเครื่อง นำภาพประกอบนะคะ)

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    จองแล้วค่ะ โดยคุณ shaj^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2024
  3. punnapak

สวัสดีค่ะ^^
    แพรแจ้งรายละเอียดทางข้อความแล้วค้า

หากท่านไม่ได้รับข้อความ สามารถแจ้งที่หน้ากระทู้ได้ทันทีนะคะ หรือแจ้งผ่านไลน์ ไอดี phare999

4. punnapak

รายการที่ 396 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (นางพญาหลังสก.ปี47+รูปถ่ายหลวงพ่อตัด ปี48 ตอกโค้ด”พ่อตัด”)

สมเด็จนางพญา หลัง สก ปี 2547 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

รุ่นเดียวที่มี ตราสัญลักษณ์ ประจำพระองค์ สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ "สก"

เนื้อหาจัดจ้าน มวลสารเข้มขลัง(มวลสารหลักๆของวัดชายนา อาทิ ผงพุทธคุณ ว่านยาต่างๆ ผงจินดามณี ผงพระแตกหักรุ่นต่างๆ มวลสารสำคัญจากทั่วประเทศฯลฯ)

หลวงพ่อตัด ปลุกเสก และสุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรชื่อดังอีกหลายรูปร่วมในพิธีครั้งยิ่งใหญ่ค่ะ
    (ผ่านพิธีปลุกเสกใหญ่หลายวาระ)

พุทธคุณ โดดเด่นด้านมหาอำนาจ บารมี แคล้วคลาด อีกทั้งเป็นเมตตามหานิยม อย่างยิ่งค่ะ

รูปถ่ายหลวงพ่อตัด ปี2548(ตอกโค้ด”พ่อตัด”)

หลวงพ่อตัดปลุกเสก ในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ครั้งแรกค่ะ พิธีใหญ่แห่งปี

พิเศษ ตอกโค้ด”พ่อตัด”กำกับ

หลายท่านนำเลี่ยมกรอบห้อยบูชา เกิดประสบการณ์มากมาย อาทิ แคล้วคลาดปลอดภัย เป็นเมตตามหานิยม โชคลาภเงินทอง

(ขออนุญาตบ้านพุทธคุณ พระเครื่อง นำภาพประกอบนะคะ)

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***ปิดรายการค่ะ***

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2024
  5. punnapak

รายการที่ 397 สมเด็จปรกโพธิ์เล็กหลังพระแม่ธรณีบีบมวยผม(เนื้อขาว)ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***ปลุกเสกไตรมาส 3 เดือน***

สมเด็จปรกโพธิ์เล็ก หลังพระแม่ธรณีบีบมวยผม หลวงพ่อตัด วัดชายนา

จัดสร้าง 2 เนื้อดังนี้

1.เนื้อดำ สร้างจำนวน ๑,๐๐๐ องค์

2.เนื้อขาว สร้างจำนวน ๑๐,๐๐๐ องค์

มวลสารสมเด็จปรกโพธิ์เล็กหลังพระแม่ธรณีบีบมวยผม ปี 2551

- ผงเก่าและผงพระแตกหักหลวงพ่อกวย ผงวัดระฆัง ได้รับมอบจากพระอาจารย์เฒ่า สุพรรณ

- ผงว่าน ผงพระแตกหัก วัดชายนา

- ดินกากยายักษ์

- ดินสอพองเสก โดยเกจิเรืองวิทยาคม ดังนี้

1. หลวงพ่อเกตุ วัดเกาะหลัก

2.หลวงพ่อแผ่ว วัดโตนดหลวง

3.หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า

4.หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ

5.หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

6.หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก

7.หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง

8.หลวงพ่อตัด วัดชายนา

และมวลสารพระรุ่นเก่าของหลวงพ่อตัดอีกจำนวนหนึ่งค่ะ

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด ตลอดพรรษา 3 เดือน(ไตรมาส)

มหาเมตตา มหาเศรษฐี สะท้อนกลับคุณไสย และคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งค่ะ

***องค์นี้เนื้อขาวค่ะ เห็นมวลสารเด่นชัด สภาพสวยสมบูรณ์มากค่ะ

###เป็นพระอีกรุ่นหนึ่งของหลวงพ่อตัดที่ได้รับความนิยมค่ะ อีกทั้งมีประสบการณ์เด่นชัด และมวลสารสุดเข้มขลังสายสมเด็จโต หลวงพ่อกวย อันโด่งดังค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 399 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn^^

สาธุๆๆค้า
    **รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กุมภาพันธ์ 2024
  6. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj คุณอาณัติ คุณ pcharn เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

7. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

8. punnapak

สวัสดีค่ะ^^

9. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า

10. punnapak

รายการที่ 398 ชุดวัตถุมงคลประสบการณ์ หลวงพ่อตัด พระอาจารย์ทิน (4รายการ) วัดชายนา

ชุดวัตถุมงคลนี้ ประกอบด้วย

- ลูกอมเยี่ยวชะนี ปี2548 ฝังตะกรุด1ดอก หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***สุดยอดลูกอมเมตตา มหาเสน่ห์แรงๆ***

- ลูกสะกดตะกั่วอวน(ลูกใหญ่) ลงอักขระจารมือ พร้อมตอกโค้ดกำกับ ปี2558-2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ***สุดยอดมหาอุต มหาเศรษฐี***

- สมเด็จนางพญา หลัง สก ปี47 รุ่นเดียวที่มีตราสัญลักษณ์ประจำประองค์
    ***สุดยอดมวลสาร พิธีใหญ่ รวมเกจิอาจารย์ทั่วเมืองเพชรบุรีปลุกเสกค่ะ

- รูปถ่ายหลวงพ่อตัด ปี2548(ตอกโค้ด”พ่อตัด”)

หลวงพ่อตัดปลุกเสก ในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ครั้งแรกค่ะ พิธีใหญ่แห่งปี

………………………………,

สมเด็จนางพญา หลัง สก ปี 2547 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

รุ่นเดียวที่มี ตราสัญลักษณ์ ประจำพระองค์ สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ "สก"

เนื้อหาจัดจ้าน มวลสารเข้มขลัง(มวลสารหลักๆของวัดชายนา อาทิ ผงพุทธคุณ ว่านยาต่างๆ ผงจินดามณี ผงพระแตกหักรุ่นต่างๆ มวลสารสำคัญจากทั่วประเทศฯลฯ)

หลวงพ่อตัด ปลุกเสก และสุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรชื่อดังอีกหลายรูปร่วมในพิธีครั้งยิ่งใหญ่ค่ะ

พุทธคุณ
    โดดเด่นด้านมหาอำนาจ บารมี แคล้วคลาด อีกทั้งเป็นเมตตามหานิยม อย่างยิ่งค่ะ

…………………………..

รูปถ่ายหลวงพ่อตัด ปี2548(ตอกโค้ด”พ่อตัด”)

หลายท่านนำเลี่ยมกรอบห้อยบูชา เกิดประสบการณ์มากมาย อาทิ แคล้วคลาดปลอดภัย เป็นเมตตามหานิยม โชคลาภเงินทอง

……………………………

ลูกอมเยี่ยวชะนี ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา พิเศษฝังตะกรุดจารมือ

***สุดยอดลูกอมเมตตา มหาเสน่ห์***

(มวลสารเดียวกับสมเด็จเยี่ยวชะนีอันโด่งดัง และปลุกเสกพิธีเดียวกันค่ะ)
    **ใช้แทนสมเด็จเยี่ยวชะนีได้เลยค่ะ**

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท
    2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง
    4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหา เสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย

***ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา

"นะมหาอ่อนใจ " และ “นะเมตตา” เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

@@ลูกนี้ขนาดใหญ่ค่ะ@@
    @@ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 2 ซม.@@

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา และกำกับการจัดสร้างทั้งหมดด้วยตัวท่านเองค่ะ@@

พุทธคุณโดดเด่นด้าน…
    เมตตามหานิยมอย่างยิ่งยวดค่ะ
    อีกทั้งเป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็น เป็นที่รักใครเอ็นดูของผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นอย่างยิ่งค่ะ และใช้เกี่ยวทรัพย์เป็นเลิศค่ะ

……………………………..

ลูกสะกดตะกั่วอวน(ลูกใหญ่)ปี2558-2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

**(จารมือ+ตอกโค้ด วชน กำกับ)**

ลูกสะกดตะกั่วอวน ปี 2558-2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

ลงอักขระจารยันต์เฑาะว์ พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ

@@ขนาดประมาณ 1 นิ้ว@@

***ปลุกเสกและลงอักขระจารมืออย่างเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    (ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดชายนาองค์ปัจจุบันค่ะ)

ตะกั่วอวน นับเป็นวัตถุธาตุที่มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัว แต่ต้องเป็นของที่ใช้แล้วเท่านั้น จึงจะมีอิทธิฤทธิ์ บรรดาเกจิอาจารย์ที่อยู่ติดทะเล มักนิยมนำมาสร้างเป็นเครื่องลางของขลัง

การที่ท่านเอาตะกั่วอวนมาทำเครื่องรางของขลัง เพราะถือเคล็ดว่า ตะกั่วอวนแม้แช่อยู่ใน้ำทะเล ก็ไม่ผุไม่กร่อน จึงถือว่า เป็นคงทน ใช้ทางมหาอุตม์ โดยถือว่าตะกั่วอวน ส่วนมากจะแช่อยู่ในน้ำ จึงถือเอาธาตุน้ำมาอุดปืน

ถือว่า ตะกั่วอวน เป็นเครื่องมือทำกิน เมื่อชาวประมงลากอวนที่ จะได้ปลาเยอะ เมื่อนำไปขายก็ได้เงินเยอะ จึงถือว่าถ้านำตะกั่วอวนมาเสกทางโชคลาภ คงมีอิทธิคุณทางเรียกทรัพย์อย่างสูง

“มหาอุต และเรียกเงิน เรียกทอง”

อย่างยิ่งยวดค่ะ

(
    เป็นชุดวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดและพระอาจารย์ทิน ที่มีประสบการณ์สูงค่ะ ทั้งแคล้วคลาดจากคู่อริศัตรู มีโชคลาภ เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง เป็นที่รักของผู้หลักผู้ใหญ่ และประสบการณ์อีกมากมายค่ะ)

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ

บูชาราคาปกติ 1,289 บาท
    ***บูชาราคาสุดพิเศษเพียง 650 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj ^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญซื้อที่ดินถวายวัด ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2024
  11. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

12. punnapak

รายการที่ 399 ขุนแผนนายร้อย(ขุนแผนหัวแตก) ฝังตะกรุดจารมือ ปี2557 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ***อีกหนึ่งตำนานขุนแผนมหาเสน่ห์อันเลื่องชื่อ***

ขุนแผนนายร้อย หรือ ขุนแผนหัวแตก ปี2557 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

ชื่อเต็มคือ ขุนแผนนะเมตตา 69
    เรียกย่อๆว่า ขุนแผนนายร้อย

เนื่องจากขุนแผนรุ่นนี้ นายร้อยรุ่น 69 เป็นผู้จัดสร้างค่ะ เนื่องด้วยแรงศรัทธาที่พบเจอกันอย่างมากมาย

ขุนแผนนายร้อยนี้ ถอดแบบมาจากขุนแผนรุ่น1 ของหลวงพ่อตัด แต่ย่อขนาดลงมาเพื่อให้มีขนาดพอเหมาะในการห้อยบูชา ด้านหลังยันต์”นะปัดตลอด” ซึ่งเป็นยันต์ที่ใช้ดีทุกทาง กำกับด้วย วชน.

มวลสารในการจัดสร้าง อาทิ

มวลสารเก่าของหลวงพ่อตัดทั้งหมด ผงพระแตกหักรุ่นแรกๆ เช่น ขุนแผนรุ่น1,2 สมเด็จปรกโพธิ์ พระปิดตา พระปางลีลา สมเด็จเยี่ยวชะนี ว่านมหาเสน่ห์ต่างๆ ฯลฯ
    อีกทั้งมีมวลสารจากหลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ
    มวลสารแร่จากเกาะล้าน ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

ปลุกเสกโดยพระอาจารย์ทิน วัดชายนา ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบันค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัด ค่ะ

พุทธคุณโดดเด่นด้าน…

เป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็นอย่างยิ่งยวด แคล้วคลาดปลอดภัย เป็นมหาอุต อีกทั้งเด่นด้านเมตตา มหาโชค มหาลาภ มีเงินเข้าไม่ขาดมือค่ะ

***องค์นี้สภาพสวยเดิมค่ะ พิเศษฝังตะกรุดจารมือ1ดอก เห็นมวลสารชัดเจน เนื้อหาจัดจ้าน ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ

**เป็นขุนแผนรุ่นหนึ่งของวัดชายนาที่มีประสบการณ์สูงค่ะ โดยเฉพาะด้านมหาเสน่ห์(บางท่านเรียกขุนแผนหัวแตก เพราะเสน่ห์แรงจนภรรยาที่บ้านตีหัวแตกค่ะ^^)

**ประสบการณ์รุ่นนี้เป็นที่ยอมรับว่าจะกลายเป็นอีกหนึ่งตำนานขุนแผนของวัดชายนาค่ะ
    (ขออนุญาตนำภาพจากจ่าจิรสิทธิ์ มาประกอบนะคะ^^)

***บูชาราคาพิเศษเพียง 350 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2024
  13. punnapak

รายการที่ 400 (หมวดหายาก) ปลัดขิกเขาควายเผือก ปี2536 ลงอักขระจารมือ หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***สุดยอดของขลังยุคต้นหายากแห่งวัดชายนา***

ปลัดขิกเขาควายเผือก ปี2536 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

เป็นสุดยอดของขลังในยุคต้นๆ ของหลวงพ่อตัดค่ะ
    มีลูกศิษย์ได้นำเขาควายเผือกมามอบให้ท่าน ท่านจึงได้นำมาทำปลัดขิกได้จำนวนหนึ่ง มีทั้งที่แจกและท่านที่ได้ร่วมทำบุญกับวัดค่ะ

@@@เขาควายเผือก เป็นของอาถรรพณ์ตามธรรมชาติ พุทธคุณเด่นด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ แคล้วคลาดเป็นเลิศ โดยนำมาแกะเป็นรูปลักษณ์ต่างๆ จากนั้นก็ลงคาถาอาคาทับเพื่อให้เกิดความแรงความอาถรรพณ์ต่อเครื่องมงคล ที่ต้องการให้พุทธานุภาพมีความเด่นไปในทางใดตามแต่ต้องการของเกจิท่านนั้น เช่น ให้เด่นในด้านคงกระพันชาตรี แคล้วคลาดปลอดภัย เมตตามหาเสน่ห์ โชคลาภ ทั้งหลายเหล่านี้แรงด้วยคาถาและแรงครู

ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัดค่ะ พร้อมมีการลงอักขระกำกับที่ตัวปลัดขิก ยังความเข้มขลังเป็นอันมากค่ะ

ขนาดโดยประมาณ 1.5 นิ้ว
    (พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำอย่างดีค่ะ)

พุทธคุณนั้น เด่นด้านมหาอุต แคล้วคลาด อีกทั้งเป็นเมตตามหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็นอย่างยิ่งยวดค่ะ

***ปลัดขิกเขาควายเผือกนี้ เป็นสุดยอดของขลังของหายากในยุคต้นๆของหลวงพ่อตัด และทรงคุณค่าอย่างยิ่งค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ
    บูชาราคาทั่วไป 1,500-2,000 บาท
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 850 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญไถ่ชีวิตโคกระบือ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2024
  14. pcharn

ขอจองครับ

15. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ shaj และคุณ pcharn เรียบร้อยค้า

16. punnapak

รายการที่ 401 รูปหล่อรุ่น2 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2551 เนื้อทองผสม
    ***หลวงพ่อตัดดำริจัดสร้างเอง***

รูปหล่อรุ่น 2 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2551
    (หลวงพ่อตัดดำริจัดสร้างเองค่ะ)

เนื้อทองผสม (มีหลายโซนเนื้อ)
    จัดสร้างเพียง 10,127 องค์
    ตอกโค้ด”ปวโร”

รุ่นนี้ถอดแบบมาจากรูปหล่อรุ่นแรกหลวงพ่อตัด ปี2540 ค่ะ

รุ่น2 นี้ จะตอกโค้ด “ปวโร” ที่สังฆาฏิด้านหลัง ทุกองค์ค่ะ

หลวงพ่อตัดบริกรรมปลุกเสกสุดเข้มขลังค่ะ

พุทธคุณโดดเด่นด้าน มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน อย่างยิ่งค่ะ

***องค์นี้สภาพสวยมากค่ะ เนื้อทองผสม ตอกโค้ด”ปวโร”ที่สังฆาฏิด้านหลัง

***เป็นรุ่นที่ติดทำเนียบสุดยอดวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด มีประสบการณ์ และหายากค่ะ

**หลายท่านนำไปติดที่หน้ารถ เนื่องด้วยประสบการณ์แคล้วคลาดสูงมากค่ะ

(ขออนุญาตนาวบ้านพุทธคุณ ใช้รูปภาพประกอบนะคะ^^)

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***
    จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2024
  17. pcharn

ขอจองครับ

18. punnapak

รายการที่ 402 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด พระอาจารย์ทิน (3รายการ) วัดชายนา
    (ชุดประสบการณ์ พิธีใหญ่)

ชุดวัตถุมงคลนี้ ประกอบด้วย

- ลูกสะกดตะกั่วอวน(ลูกใหญ่) ลงอักขระจารมือ พร้อมตอกโค้ดกำกับ ปี2558-2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ***สุดยอดมหาอุต มหาเศรษฐี***

- สมเด็จนางพญา หลัง สก ปี47 รุ่นเดียวที่มีตราสัญลักษณ์ประจำประองค์
    ***สุดยอดมวลสาร พิธีใหญ่ รวมเกจิอาจารย์ทั่วเมืองเพชรบุรีปลุกเสกค่ะ

- รูปถ่ายหลวงพ่อตัด ปี2548(ตอกโค้ด”พ่อตัด”)
    ………………………………,

พุทธคุณ โดดเด่นด้านมหาอำนาจ มหาบารมี แคล้วคลาด อีกทั้งเป็นเมตตามหานิยม อย่างยิ่งค่ะ
    …………………………..

……………………………
    ลูกสะกดตะกั่วอวน(ลูกใหญ่)ปี2558-2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    **(จารมือ+ตอกโค้ด วชน กำกับ)**

ลูกสะกดตะกั่วอวน ปี 2558-2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ลงอักขระจารยันต์เฑาะว์ พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ

@@ขนาดประมาณ 1 นิ้ว@@

***ปลุกเสกและลงอักขระจารมืออย่างเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    (ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดชายนาองค์ปัจจุบันค่ะ)

ตะกั่วอวน นับเป็นวัตถุธาตุที่มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัว แต่ต้องเป็นของที่ใช้แล้วเท่านั้น จึงจะมีอิทธิฤทธิ์ บรรดาเกจิอาจารย์ที่อยู่ติดทะเล มักนิยมนำมาสร้างเป็นเครื่องลางของขลัง

การที่ท่านเอาตะกั่วอวนมาทำเครื่องรางของขลัง เพราะถือเคล็ดว่า ตะกั่วอวนแม้แช่อยู่ใน้ำทะเล ก็ไม่ผุไม่กร่อน จึงถือว่า เป็นคงทน ใช้ทางมหาอุตม์ โดยถือว่าตะกั่วอวน ส่วนมากจะแช่อยู่ในน้ำ จึงถือเอาธาตุน้ำมาอุดปืน

ถือว่า ตะกั่วอวน เป็นเครื่องมือทำกิน เมื่อชาวประมงลากอวนที่ จะได้ปลาเยอะ เมื่อนำไปขายก็ได้เงินเยอะ จึงถือว่าถ้านำตะกั่วอวนมาเสกทางโชคลาภ คงมีอิทธิคุณทางเรียกทรัพย์อย่างสูง

“มหาอุต และเรียกเงิน เรียกทอง”
    อย่างยิ่งยวดค่ะ

(เป็นชุดวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดและพระอาจารย์ทิน ที่มีประสบการณ์สูงค่ะ ทั้งแคล้วคลาดจากคู่อริศัตรู มีโชคลาภ เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง เป็นที่รักของผู้หลักผู้ใหญ่ และประสบการณ์อีกมากมายค่ะ)

ราคาปกติ 799 บาท
    ***ปิดรายการค่ะ***

**รายการร่วมบุญลอยดวงประทีป ถวายเป็นพุทธบูชา ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2024
  19. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า

20. punnapak

รายการที่ 403 (หมวดหายากสุดเฮี้ยน) ปลัดขิกไม้ประดู่ผูกคอตาย เจ๊แมว(สุดเฮี้ยน)อันโด่งดัง หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2548
    (ลงอักขระจารมือเต็มสูตร พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ)

***เฮี้ยนสุดในปลัดไม้ผูกคอหลวงพ่อตัด***

ปลัดขิกไม้ประดู่ผูกคอตาย(เจ๊แมว) สุดเฮี้ยนอันโด่งดัง หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2548

**ขนาดใหญ่ค่ะ ความยาว 3 นิ้ว**
    **เส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 1.5-1.8 ซม.**
    **ลงอักจระจารมือทั่วองค์ พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ

***ปลัดตัวนี้ทำมาจากกิ่งไม้ประดู่ที่เจ๊แมว สาวท้องอายุ 4 เดือนผูกคอตาย
    ปลัดเจ๊แมวถือว่าเป็นปลัดที่มีชื่อเสียงที่สุดในเรื่องโชคลาภ ค้าขายดีเยี่ยม ลงเหล็กจารมืออักขระยันต์ ที่ตัวและที่หัวปลัดทั่วองค์ กำกับด้วยพระคาถามนต์จินดามณี (มนต์พระสังข์เรียกเนื้อเรียกปลา) พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ ไม่ผ่านการใช้งาน สภาพสวยมากค่ะ

ตำรับการสร้างปลัดขิกของทางเพชบุรี สายวิชาของหลวงพ่อชุ่ม วัดกุฎิ บางเค็ม เขาย้อย เพชรบุรี ซึ่งเป็นพระอาจารย์ผู้ประสิทธิ์ประสาทวิชาการทำปลัดขิกให้หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***ปลัดขิกไม้คนผู้คอตาย เป็นเอกลักษณ์และเครื่องรางของดี ในชื่อวัดชายนา มานานแล้ว จากประสบการณ์ผู้ใช้
    ปลัดขิกจะมีอานุภาพทั้งคงกระพันและเมตตามหานิยม หลายท่านแขวนเดี่ยวใช้ได้ผลทั้งเรื่องรักและเรื่องรบ ที่มีประสบการณ์พบเห็น ว่ามีคนคอยติดตามและช่วยเหลืออยู่ตลอด

***ปลัดขิกของหลวงพ่อตัด จะเน้นใช้ไม้ผูกคอ เนื่องจากมีพราย ทำให้มีความแรง(อาถรรพย์)อยู่ในตัวไม้เอง และประกอบกับวิชาอาคมของหลวงพ่อตัด ยิ่งทำให้ไม้ปลักขิกนั้นมีความเข้มขลังขั้นสูงสุด โดยเฉพาะด้าน

"มหาเมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์"

***ได้รับการยอมรับว่าเป็นปลัดขิกที่โดดเด่นมากเรื่องค้าขาย ทำธุรกิจต่างๆ ประสบความสำเร็จกันมานักต่อนัก

***ท่านที่บูชาปลัดขิกของท่านไปทุกคนต่างยอมรับว่า นำไปบูชาแล้วทำให้ค้าขายดีมาก จนเป็นที่เลื่องลือไปไกลถึงต่างประเทศ ปัจจุบันนับว่าหาบูชาได้ยากยิ่งค่ะ

@@ปลัดขิกไม้ประดู่ผูกคอ(เจ๊แมว) ได้รับการยอมรับว่าเป็นรุ่นที่เฮี้ยนที่สุด และนิยมสูงสุด ตลอดกาลค่ะ

นานมากๆจะพบเจอสักองค์นะคะ^^

เช่าหาบูชากันทั่วไป 2,500-4,500 บาท

ติดจองค้า^^

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2024