ชี้ทางจากวันเกิดวันที่และอายุปัจจุบันชี้ทางตอบปัญหาเรื่ององค์เทพ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วรั-108window, 28 พฤศจิกายน 2012.

1. วรั-108window

วรั-108window เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    ชี้ทางจากวันเกิดคือวันอาทิตย์-วันเสาร์ วันที่ อายุปัจจุบัน เช่น เกิดวันเสาร์ วันที่ 20 อายุ45 ปี แค่นี้แหละ เราก็จะชี้ทางที่ต้องแก้ไขและที่ต้องระวัง เป็นความเชื่อนะครับ ดูกันเล่นๆ แต่ถ้ามีบ้านเลขที่ด้วยก็ดีนะครับเช่น 118/5 แค่นี้ถ้ามีอะไรเกี่ยวกับบ้านเลขที่อยู่จะได้ช่วยกันแก้ไขครับ ทะเบียนรถด้วยยิ่งดีมากๆเลยครับบอกแต่ตัวเลขจะได้ไม่มีใครรู้เช่น 1566 ไม่ต้องบอกตัวหนังสือนำหน้าครับ ใช้อยู่กี่คันบอกหลายๆคันก็ยิ่งละเอียด ก็จะเป็นการที่ดูแบบเจาะได้ละเอียดมากเลยทีเดียวครับ ไม่มีสิ่งใดแอบแฝงผมเพียงหวังว่าถ้าพอจะช่วยได้ผมยินดีครับ การตอบบางครั้งคุณต้องเปิดอ่านดูหลายๆหน้าหน่อยนะครับ เพราะผมนึกจะตอบอันไหนก็ตอบไม่เรียงก่อนหลังนะครับต้องขอโทษด้วยจริงๆ แต่จะพยามตอบให้ครบทุกคนนะครับ อยากรู้เรื่องบางอย่างที่เจาะจง ก็บอกได้นะคับ ถ้ามีปัญหาเกียวกับการปฏิบัติต่อองค์เทพปรึกษาได้ครับ

คือถามปัญหาเกี่ยวกับเทพและการมีองค์ญาณบารมีเทพ การปฏิบัติและการใช้ชีวิต มีคนทักว่ามีองค์ จะทำอย่างไร หน้าที่ขององค์เทพ การมาแต่ละองค์ไม่เหมือนกัน ร่างควรทำแบบไหนดี ทำอย่างไรให้เกิดปัญญาและให้เกิดสติ ทีึ่คนเขาจะไม่หาว่าเราบ้า กระทู้นี้ใครไม่เชื่อก็อย่าเข้ามา ผมจะไม่ตอบว่า คุณมีองค์อะไรแต่จะ ชี้ทางให้คุณและตอบปัญหาคาใจที่คุณอยากรู้ ถ้าผมรู้จะตอบให้หมดเลยครับ

สุดท้ายนี้หวังดีต่อทุกๆคนจริงๆครับ เรื่องหลักธรรมผมยอมรับว่าผมยังไม่สำเร็จ สอนใครเรื่องธรรมะยังไม่ได้ ยังมีผู้รู้เรื่องต่างๆอืกมากมาย ยังมี กิเลศ มีโทสะ เหมือนทุกๆท่านครับ แต่จากประสบการณ์จริง ในเรื่ององค์เทพและการมีองค์ ไม่ว่าจะร่างทรงหรือองค์ใน สิ่งเหล่านี้เกิดขึ้นกับผมจริงๆทุกวันนี้ก็ยังเป็นอยู่ ตั้งแต่เช้า กลางวัน กลางคืน วันแล้ววันเหล่า ผ่านมา 10 กว่าปี ก็ยังมีผู้คนแวะเวียนเ้ข้ามาหาอยู่ ทุกวัน เว้นวันพระเท่านั้นเอง ทั้งการดูดวง ชะตา แต่ การดูของผม คือ การให้ระวัง การชี้ทางซะมากกว่า การดูเรื่อง องค์ญาณบารมีก็เหมือนกัน ผมจะไม่บอกว่าคุณมีองค์ชื่ออะไร เพราะการดู ผ่านเน็ตไม่ชัวร์ เหมือนการได้มานั่งเจอกันแบบตัวๆครับ แต่จะแค่ชี้ทางให้ตามดวงชะตาครับ บ้านเลขที่ก็เป็นองค์ประกอบ ทะเบียนรถ ก็เป็นองค์ประกอบ วันเดือนปี ก็เป็นองค์ประกอบ ลายมือก็เป็นของคนๆนั้น แต่ละคนไม่เหมือนกัน เวลาเกิด เวลาตกฝาก ก็เป็นองค์ประกอบ ขนาดฝาแฝดดวงชะตาก็ไม่เหมือนกัน ทุกอย่างล้วนเป็นองค์ประกอบทั้งสิ้น เพราะฉะนั้นทุกอย่างในชีวิตไม่ใช่เรื่องอังเอิญ ไปซะหมดทุกเรื่องนะครับ กรรมไม่มีคำว่าตัดกรรม มีแต่อโหสิกรรม และวิบากกรรม แล้วก็บรรเทาความรุนแรงของกรรมได้เท่านั้นเองครับ คือบางครั้งถ้าใครเคยเป็นจะรู้ครับ ทำบุญ ปฏบัติธรรม ถือศีล ก็ยังไม่หาย อันนี้ยกตัวอย่างจริงๆ ให้ฟังครับ ป้าชูแกปวดขาข้างขวาข้างเดียวทั้งแถบ กินยาหาหมอก็ไม่หาย ไปเอ็กซเรย์ ดูก็ไม่มีอะไร หาหมอรักษามา 3 เดือน ไปกายภาพบำบัด ก็ไม่ได้ช่วยอะไรได้เลย ทำบุญปฏิบัติธรรม ถือศีล กินเจ 9 วัน ทำสังฆทาน ก็ยังปวดอยู่ ที่แกเป็นอยู่ บางคนก็ว่าวิบากกรรม จากอดีตชาติบ้าง อาบน้ำ้มนต์ก็แล้ว ไปหาหมอดูก็หลายที่ ไม่รู้จะทำอย่างไรดี พอดีวันนั้น ป้าชูกลับจากชลบุรี มาบ้านคนรู้จักแกพามาหาผม พอนั่งลงให้ผมดูให้หน่อย ผมก็เลยดูให้แก ก็เลยรู้ว่าแกไปตัดต้นไม้ เลยทำให้แกปวดขา แล้วต้นไม้ที่แกดันไปตัดก็คือ ต้นโพธ์ เหลือแต่ตอ ก็เลยให้แกนำองไปขอขมา พร้อมด้วยบายศรีปากชาม แกไปขอขมาก็หายทันที ตัวป้าชูแกก็งงมากๆ หาหมอหมดเงินไปตั้งเยอะ ทำแค่นี้เองหายเลย ที่ผมเล่าให้ฟังเพื่อยกตัวอย่างว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์และเรื่องแบบนี้นั้นมีจริงๆครับ ไม่ได้มาเล่าว่าผมเก่งอวดโอ้ใดๆทั้งสิ้นเพราะคนที่เก่ง และรู้เรื่องเหล่านี้นั้นมีอีกเยอะนะครับ เพียงแต่ถ้าผมรู้และได้เจอมาในสิ่งที่ทุกท่านถามผม ถ้าผมรู้จะช่วยตอบให้นะครับ ถึงแม้ผมจะไม่รู้ไปทั้งหมดแต่ถ้าพอจะช่วยให้ทุกคนสบายใจขึ้นมาได้บ้างในภาวะแบบนี้ หรืออย่างน้อยก็ไม่ทำให้ทุกท่านไปถูกหลอกเสียเงินเสียทอง ดูที่นี่ไม่เสียตั้งแน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2012
  2. มณีเมขลา20

มณีเมขลา20 เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2012
    ยังรออยู่เสมอค่ะ

วันจันทร์ วันที่ 10 อายุ 35 ปี บ้านเลขที่ 71/14 ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

3. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ต่อคิวแล้วครับ
    วันอังคาร 16 มิ.ย. 2524 อายุ 31 ปี บ้านเลขที่ 25 ครับ

4. วรั-108window

วรั-108window เป็นที่รู้จักกันดี

มณีเมขลา20 ได้เลยครับ ตอนนี้ว่างครับ รอสักครู่

5. วรั-108window

มณีเมขลา20 ระวังเรื่องการงานอาชีพนะครับ จะไม่ค่อยดีกับผู้ใหญ่ บางคนมองไม่เห็นความดีของเรา ระวังเสียเงินเสียทอง ของใช้ไฟฟ้าจะเสียหาย แบบว่าระวังของร้อน เช่นน้ำร้อน ท่อไอเสีย เป็นต้น เสี่ยงโชคให้เสี่ยงกับผู้หญิงสวย จะได้ลาภ และผูหญิงพูดเก่งๆจะให้ลาภจ้ะ จนหมดปี 56 ครับ ให้ระวังจะถูกรีดไถ่ ประมาณนี้ ให้ถือศีล5 ให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ จะช่วยให้ดีขึ้นครับ อีกอย่างสุขภาพด้วยครับ ระวังโรคหายใจขัดๆ ในชีวิตให้ระวังไว้เสมอนะครับเพราะขึ้นสูงสุดก็ล้มลงได้เสมอ แต่คุณก็ทำให้ชีวิตคุณเองดีขึ้นมาได้ด้วยตัวคุณเองทั้งสิ้น บ้านถ้าไม่ได้อยู่คอนโด ให้ปลูกบัวหน้าบ้าน 2กระถาง เอาแผ่นทองปิดที่เลข7 จะช่วยเรื่องเครียด กังวลใจได้ครับ แต่บ้านนี้เลขขึ้นมาว่ามีเด็กขึ้นอยู่ครับ ถ้าไม่มีไม่เป็นไรครับ

6. cahwee

cahwee เป็นที่รู้จักกันดี

ตามอ่านจากกระทุ้นุ้นมากระทู้นี้

วันจันทร์ ที่ 16 อายุ 31 ปี 2556 จะ 32

7. ขนุนน้อย

ขนุนน้อย สมาชิกใหม่

วันเสาร์ 14 มีนาคม อายุ 42 ห้องพักเลขที่ 10 รบกวนด้วยค่ะ

8. RUJIRADA7

RUJIRADA7 สมาชิก

ยงยุทธ วันเสาร์ อายุ 47 ปี บ้านเลขที่ 105/399

แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

9. ไข่ต้ม14

ไข่ต้ม14 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนอีกคน ชื่อ พงษ์ศักดิ์ บัวนาค วันอาทิตย์ 20 พฤษภาคม 2527 อายุ 28 ปี อยู่ที่ 282/3 ขอคำแนะนำด้วยขอบคุณค่ะ

10. วรั-108window

tchaikovsky ก่อนอื่นเลย คนอยู่บ้านนี้ความรู้ดีนะเนี้ย คุณควรเชื่อลางสังหรณ์ของตัวเองให้มากๆนะครับ ยิ่งเข้าถึงหลักธรรมและปฏิบัติ คุณยิ่งใช้ชีวิตอยู่กับมันได้และเข้าใจชีวิตคุณจะรับมือกับมันได้อย่างถาวรเลยที่เดียว แต่ก็พูดเถอะบางครั้งผมยังอดแว็บไม่ได้เลยเนอะ แต่เวลามีความทุกอันนี้เรื่องจริงเราจะผ่านมันไปได้ครับ ของคุณให้ถือศีล5 ครับ เพราะปีหน้าคุณจะเจอดีครึ่งนึง ไม่ดีครึ่งนึง อย่างละครึ่งๆครับ รู้แล้ว รับมือกับมันครับ
    ขอให้สมหวังอย่างที่ใจคิดทุกอย่างนะครับ โชคดีครับ

11. sariga

sariga Active Member

วันพฤหัสที่ 1 กุมภา อายุ 50 ย่าง 51 บ้านเลขที่ 125/369
    ขอบคุณค่ะ

12. วรั-108window

cahwee ปีหน้าเลยดีกว่าครับ ให้ระวังเรื่องเงินครับ อย่าให้ใครยืม อย่าค้ำให้ใครจะครับ เพราะจะมีคนนำเรื่องเดือดร้อนมาให้คุณอย่าง แบบว่าแถบจะรีกหนี ไม่ได้ซะด้วยครับ ถือศีล5ครับให้ได้มากที่สุด ปล่อยปลา 19 ตัว ตัดเล็บตัดผมไปลอยน้ำเลย เออวันนี้ลอยกระทงพอดีเลย เอาใส่กระทงลอยโลดเลยสาธุๆ

13. donki_hote

donki_hote สมาชิก

28 พฤศจิกายน 2012
    เกิดวันศุกร์ วันที่ 27/11/30 อายุ25 ปี 214/141 ทะเบียน 4381 รบกวนด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2012
  14. mokhpoo

mokhpoo เป็นที่รู้จักกันดี

( ผู้ชาย )ศุกร์ที่ 2 ธันวาคม 2509 เลขที่ 9/235 ทะเบียนรถ 2275

ขอบคุณครับ

15. วรั-108window

ขนุนน้อย คุณต้องเหนื่อยมากนะกว่าจะได้อะไรมาแต่ละอย่าง ปีหน้าไม่มีอะไรมาก ถ้ามีเพื่อนมาชวนทำอะไรที่ไม่ดี แต่ได้เงิน เราอย่าทำครับ ระวังญาติพี่น้องจะถูกจับกุมหรืออาจทำให้เสียชื่อเสี่ยงได้ครับ เปลี่ยนห้องได้มั้ยครับ ห้องนี้ทำให้คนอยู่มีเรื่องคิดไม่หยุดหย่อนเลยครับ เดี๋ยวเรื่องโน้นเดี๋ยวเรื่องนี้ ถ้าย้ายไม่ได้ให้เอาแผ่นทองปิด เลข 0จะช่วยทำให้ดีขึ้นได้บ้างครับ

16. mj2009

mj2009 Active Member

อาทิตย์ที่ 9 อายุ 38 ปี พักอยู่ บ้านเลขที่ 741 ห้องพัก 304 ครับ

17. วรั-108window

ทุกท่านว่ามั้ยครับ บางคนว่าคิดดีทำดีก็พอแล้ว ทั้งที่บางคนวางแผนชีวิตไว้อย่างดีแล้ว แต่ก็มีเหตุให้ชีวิตพังจนได้

ผมเชื่อว่า คนกำหนด หรือจะเท่า ชะตาฟ้าลิขิต ทุกอย่างล้วนมีเหตุมีผลนะครับ

18. ศีลทบ

ศีลทบ Active Member

รบกวนเพื่อเป็นแนวทาง
    ชาย : เกิด วันอาทิตย์ วัที่ 13 ธันวาคม .... อายุ 42 ปี (ปีจอ)
    เลขที่บ้าน 95/11 ทะเบียนรถ 2195
    * มีองค์เทพที่เกี่ยวข้องไหมครับ / จำนวน..องค์ / เพศ..
    * แนวทางการปฏิบัติให้สอดคล้องกับผู้มา ถ้าหากมี...
    * ไม่เคยรับองค์ แต่มีเทพเจ้าไว้บูชา ตามใจชอบครับ
    โมทนาบุญที่ชี้แนะแนวทาง

19. sang24778

sang24778 สมาชิก

เกิดวันพฤหัสบดี วันที่ 14 อายุ37 ปี บ้านเลขที่19/309 การงาน-การเงินไม่ดี หลายปีแล้ว บวชแล้ว ท้อ มาก มาก ขอบคุณครับ

20. darika-33

darika-33 สมาชิก

รบกวนด้วยคนนะคะ

เกิดวันที่ หญิง 11 มิถุนายน 2522 บ้านเลขที่ 409 ม.8 อายุ 33 ปี รถ 6515
    ชาย 14 พฤษภาคม 2520 บ้านเลขที่ 111 ม.1 อายุ 35 รถ 3577
    ถามค่ะ -เรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิ์ /โชค/สุขภาพ/ทั่วไป ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2012