คุณ puy_ja3 มีอะไรมาคุยกันครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 21 กุมภาพันธ์ 2012.

1. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มีอะไรไม่สบายใจ หรืออย่างไรมาคุยกันนะครับ จะได้เข้าใจกัน

2. หน้าวัด

หน้าวัด เป็นที่รู้จักกันดี

แค่niggaน้อยใจคงไม่มีไรมากครับ

3. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    ทีมงานช่วยเพิ่ม Sub-Forums

- บำบัดจิต

เข้าไปหน่อยคงจะดี จะได้มีที่ลงกัน
    ตอนนี้ มันพล่านกันไปทั่ว หาที่ลงไม่ได้ (deejai)

4. herriken

herriken Active Member

ส่ง IP ให้กระทรวง ICT หรือ ฝ่ายความมั่นคง ตรวจสอบ..............จะดีกว่าไม๊ ได้จบเรื่องจบราว

5. omiyaki

omiyaki สมาชิกใหม่

23 กุมภาพันธ์ 2012
    nigga กันมากจริงๆ
    ไม่ต้องไปไกลมากหลอกคุณ ที่เกาหลีญี่ปุ่นที่นี่นเขาคลั่งนิโกรกันมาก
    คนของเขาไม่สนใจดาราของเขาเองเลยค่ะ ไม่รู้จักไม่สนใจ
    ดังนั้น ดาราเกาหลีจึงมาหากินกับคนไทยเป็นหลัก คุณๆต้องลองไปต่างประเทศบ่อยๆแลัวจะเข้าใจค่ะ

ยังไงเราคนไทยมีจิตใจเมตตาก็ขอที่อยู่่ให้ nigga ด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2012
  6. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ขอบคุณ คุณomiyaki ยินดีรับฟังความคิดเห็นครับ

7. keng_hong

keng_hong สมาชิกใหม่

ใช่ครับผมก็ คิดว่า puy_ja3 เขาคงสงสารและก็ทำไปก็คงเพราะอยากจะหาที่อยู่ให้ nigga เขาครับ เพราะว่า nigga เขาไม่มีที่พึ่งไม่มีที่ไป
    ก็เลยคิดว่าน่าสงสารครับ ให้ที่อาศัยกับ nigga ก็เท่ากับเป็นการทำทานบารมี
    เหมือนกับแสงธรรมที่โปรดสิ่งมีชีวิตที่น่าสงสารและขาดโอกาศครับ
    ให้ nigga เขาได้มีชีวิตที่ดีขึ้นครับเมื่อถึงวาระสุดท้ายของชีวิต nigga เขาจะได้สำนึกดีและจะได้ไปเกิดในพบภูมิที่ ดี ครับ เขาจะได้มีโอกาศทำความดีเพื่อสังคมในภายภาคหน้าครับ
    ผมคิดว่าในโลกหน้าต่อไปในอนาคตจะเป็นโลกของแผ่นดินธรรมโดยแท้จริงครับ
    ทุกคนจะเป็นสุขมีแต่คนดีไม่มีความขัดแย้งครับ ไม่มีความทุกข์ทรมาณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2012
  8. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ขอบคุณ คุณkeng_hong ครับที่ให้ความคิดเห็น ยินดีรับฟังความคิดเห็นครับ

9. แสงอุ่น

แสงอุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษนะครับ อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว จากการอ่าน ข้อความของคุณ omiyaki หากไม่พอใจต้องขออภัยด้วย

พูดให้ฟังเข้าใจง่ายๆ คือ ผู้หญิงส่วนมากนิยม และอยากเลี้ยง nigga ไว้เพื่อไว้ผสมพันธ์กับชนพันพื้นเมืองในประเทศต่างๆเพื่อขยายพันธ์ของ nigga ให้มากขึ้นว่างั้น (เพระาว่าผู้หญิงที่ติดใจ nigga ส่วนมากต้องตกเป็นทาศ nigga และจะยอมทำทุกอย่างที่ nigga ปงการ) ผมอยากรู้จริงๆ คิดกันได้แค่นี้หรอครับประชาชนในประเทศที่ได้ชื่อว่าเจริญแล้ว คุณไม่รู้หรอกว่าพวกนี้มีแผนการอะไรบ้าง อย่ามองแต่แง่ดี เพียงแค่ตอบสนองตนเองทางการภาพเท่านั้น ถ้าเผ่าพัน nigga ดีตามที่คุณบอก เขาคงพัฒนาตนเองและเจริญในหลายๆด้านไปแล้ว สิ่งที่คุณกำลังทำคือ เอาสายพันที่มีการพัฒนาช้าผสมกันกับสายพันที่มีวิวัฒนาการมากกว่า เป็นการฉุดให้วิวัฒนาการเดิมตกต่ำลง คุณดูหนังมากไปหรือเปล่า

10. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ขอบคุณ คุณ แสงอุ่น ครับที่ให้ความคิดเห็น ยินดีรับฟังความคิดเห็นครับ

11. แสงอุ่น

แสงอุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติ แถมอีกนิด อยากให้ ให้สำหรับท่านที่ชื่นชอบ nigga ไว้ดู

กลุ่มกบฏ RUF (Revolutionary United Front soliders )

ประชาการในอแฟริกา มักฆ่าฟันกันเองจนถึงทุกวันนี้ ไม่มีกฏหมายใด นอกจากกฏหมู่ เช่นสงคราม ฆ่าล้างเผ่าพันใน รวันดา

ดูในภาพแล้วคุณ omiyagi น่านำมาเลี้ยงดีใหมครับ
    ผมจะบอกให้ มีพวกคนผิดดำที่ใช้ความสงสารและกระแสนิยมพวก nigga มาแสวงหาผลประโยชน์เยอะมาก

บทความจาก pantip.com
    <big><big> ทำใมประเทศแถบอัฟริกาถึงชอบฆ่ากันเองจัง(เนื้อหาค่อนข้างรุณแรง) [​IMG] [​IMG] </big></big> ก่อนอื่นก็ขอเกริ่นนำเล็กน้อยว่าเรื่องนี้มาจากสิ่งที่ผมไปเห็นมาจากงาน เมื่อวันเสาที่พ่านมาผมพึ่งไปประเทศในแถบอัฟริกาตะวันตกเพราะงาน ตอนนั่งเครื่องจากไคโรไปก็ไม่คิดอะไรมาก แต่ว่า....พอไปถึงหมู่บ้านแล้วมันดันมีพวกกองโจรมาปล้นสดม(เรื่องปรกติของคน แถบนั้น) ที่น่าสนใจคือพวกนั้นไม่ได้เน้น"ปล้น"แต่เน้น"ฆ่า"มากกว่า แม้ผมจะไม่ชอบพวกโจรแต่ไช่ว่าต้องอยากเป็นพระเอก ก็เลยยืนดูพวกนั้นฆ่าอย่าง"สนุกสนาน"ประมาณ3ชั่วโมงมันถึงไป และถ้าจะถามว่าทำใมถึงรอด เพราะผมไปแอบอยู่ในป่าตอนที่พวกนั้นมา แต่งานยังไม่เสร็จเลยต้องรอพวกนั้นฆ่าเสร็จถึงออกมาเอาของ พอไปส่งของที่ไคโรแล้วกลับมานี่นอนนึกดูแล้วสงสัยถึงมาถามในนี้

หลาย ครั้งที่ผมต้องไปยุ่งเกี่ยวกับWar Zoneและเกือบทุกครั้งที่ไปต้องได้เห็นการสังหารหมู่แบบโหดร้าทารุน ครั้งนี้ว่าตรงๆถือว่ายังไม่แรงนัก ตอนดาฟัวร์เอแลนน์เคยขอไห้ผมไปด้วยเพื่อคุ้มกันขบวนยาและเวชภันท์ไปในที่ ลึกๆ ถ้าจะไห้บรรยาย ยิ่งกว่าคำว่านรก คนนับร้อยถูก"ฆ่าไม่ไห้ตาย" เพื่อไห้อยู่อย่างทุกข์ทรมานนานที่สุด เอามีดเปื้อนสนิมแทงตามร่างกายทั้งอวัยวะเพศ จุดอ่อนใหวเช่นตา รูหู เอาหนอนแมงยัดเข้าไปในร่าง ก่อกองไฟแล้วโยนเด็กทารกเป็นๆเขาไปเพราะร้องเสียงดัง บังคับไห้คนในครอบครัวฆ่ากันเอง บังคับไห้กินเนื้อ(คน) พ่าท้องควักไส้ลูกออกมาโยนไส่คนเป็นแม่ อีกสารพัดที่จะนึกออก

เอ แลนน์บอกไห้ผมหยุด ผมเลยถามเธอว่า"เธอมีความกล้าพอที่จะแบกรับมันรึปล่าว และถามตัวเองว่า เธอสามารถไช้มือที่เปื้อนเลือดมาช่วยคนหรือปล่าว" เธอตอบไม่ได้ แต่ถึงอย่างนั้นเธอก็อยากช่วย ผมเลยไห้คุณVlard(อดีตKGBที่เปลี่ยมาทำงานBody Guard)เก็บพวกนั้น และเธอก็เริ่มเข้าไปช่วยรักษาคนเจ็บ

ผมไม่รู้เรื่องการรักษา ว่างๆเลยไปถามพวกชาวบ้าน(คุณVlardเป็นล่าม) เธอก็เล่ามาเรื่อยๆว่ามันมีมานแล้ว แต่มันเริ่มรุณแรงขึ้นเรื่อยๆ ผมเลยบอกว่าน่าจะกำจัดพวกนั้นไห้หมด เธอหัวเราะแล้วบอกว่า"กำจัดใครละ พวกที่มานี่ไม่เคยซ้ำกัน พอกลุ่มนึงไปก็จะถูกกลุ่มที่รุณแรงกว่ามาแทนที่ เป็นอย่างนี้ซ้ำไปจนพวกเราไม่รู้แล้วว่าอะไรคือความหวัง" และจากการสอบถามเพื่อนที่พอรู้เรื่องนี้ ทุกฟ่ายต่างก็หมดหวังเพราะการเข้าไปแทรกแซงอย่างออกหน้าออกตามันเป็นไปไม่ ได้ พวกชาวบ้านเลยต้องอยู่อย่างนี้ต่อไป

เรื่องนี้อยู่ในใจผมมา นาน แต่ไม่รู้ว่าจะทำยังไง และไม่รู้ด้วยว่า"ทำใม" พวกนั้นดูเหมือนสนุกกับการฆ่าคนอย่างบ้าคลั่ง อายุน้อยที่สุดที่ผมเห็นคือไม่น่าจะเกิน10ขวบ แต่ก็ถูกฟึกไห้ปาดคอคนแล้ว โลกนี้ถึงแม้จะเน่าเฟะยังไงก็น่าจะมีศีลธรรมอยู่บ้าง แต่ที่ผมเห็นนี่เรียกได้ว่ายิ่งกว่าสัตว์ เพราะแม้เดรฉานที่เลวที่สุดก็ฆ่าเพื่ออยู่ แต่พวกนี้มันนอกเหนือจากเหตุผลไปแล้ว ผมไม่เข้าใจพวกนี้เลย ยิ่งคิดยิ่งเหนื่อย เฮ้อ.....

ปล.ใครพอจะตอบหรือแบ่งปันความรู้หน่อยได้ใหมครับว่าทำใม คนพวกนั้นถึงฆ่ากันเองแบบนั้น

ปล2.ผมเห็นเรื่องพวกนี้จะชนแล้ว แต่สิ่งที่ผมเกลียดที่สุดคือความเคยชินของผมไม่สามารถบรรเทาความเกลี่ยดชังและหดหู่ได้

ปล3.ประวัติศาสตร์มนุษย์ได้บอกอย่างชัดเจนว่า "เวลาไม่สามารถเปลี่ยนแปลงบางสิ่งบางอย่างได้"

อันนี้ผมเขียนเอง พอมันฆ่ากันเองแล้วมันก็เรียกร้องความสงสารจากคนทั่วโลก

12. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ขอบคุณ คุณ แสงอุ่น ที่ให้ข้อมูลครับ

13. omiyaki

สงสาร nigga เขาเถอะค่ะให้เขามีที่อยู่ค่ะ เพราะว่า nigga ส่วนมาก เวลาเขาเสียใจเขาจะเสียใจมากกว่าคนปกติค่ะ เดี๋ยวเขาเสียใจมากๆแล้วเขาอาจคิดสั้นตรอมใจและตายไปได้นะคะ ดิฉันกลัวว่าจะบาปค่ะ ถ้า nigga เขาตายไปโดยที่เราไม่อภัยเขาค่ะ เขาหายไปนั่นคือเขาอาจตาย แล้วค่ะ คงคิดถึงเขาแย่เลยค่ะ
    เพราะได้ข่าวว่ามี nigga คนนี้ เป็นคนเดียว ที่สนใจติดต่อกับคนไทยตลอดมาค่ะ nigga คนอื่นอาจไม่เหมือนเขานะคะ nigga แต่ละคน มีนิสัยที่เป็นเอกลักต่างกันมากค่ะ nigga ส่วนมากมีหลายคนที่ หน้าเหมือนกันมาก และมีเสียงพูดเหมือนกัน
    รูปร่างความสูง ผมเหมือนกันทุกอย่าง แต่ จิตใจและนิสัยไม่เหมือนกันค่ะ
    ความคิดอะไรก็ไม่เหมือนกันเลย มีเอกลักษน์ ในต่างประเทศ เขาบอกว่า
    แยก nigga ที่หน้าเหมือนกันได้อย่างเดียวคือลักษนะสมองค่ะ นิสัยด้วยค่ะ และถึง จะมี nigga คนอื่นที่เขาอาจอยากติดต่อกับคนไทยแต่เขาอาจพูดหรือใช้ภาษาไทยไม่ได้
    ถึงตอนนั้นจะสายไปนะคะ น่าสงสารเขาค่ะ nigga ถ้าเขาหายไปนานๆแสดงว่าเขาคงตายแล้วค่ะ พวก nigga ถึง อยู่ อเมริกาพวกเขาก็มีโอกาศตายได้ง่าย ค่ะ เพราะใน อเมริกา พวกนิโกร มักตายง่ายค่ะ เช่นเสียใจจนตาย เพราะพวกนิโกรนีี่ถ้าถูกบีบคั้นทางจิตใจพวกเขาจะปวดใจมาก และตายได้จากใจสลายค่ะ แบบนี้เราคงคิดถึงเขาแย่เลยค่ะ เขาจากเราไป
    โดยที่เรา ไม่ดูใจเขาในวาระสุดท้าย คงไม่มีอะไรที่จะมาทดแทนเขาอีกแล้วนะคะ

ในยุโรป และอเมริกา คนผิวขาวชอบไป อุปการะ เอานิโกรจากอาฟาริกามาเลี้ยง
    ดู เป็นเรื่องจริงค่ะ มันเป็นแฟชั่น จริงๆ คือเขาจะไปคัดเอาเด็กนิโกรจากอาฟาริกาเอาเข้ามาเลี้ยงใน ยุโรป และอเมริกา วิธีการเลี้ยงน่าสนใจค่ะ
    เขาเลี้ยงเหมือนอะไรสักอย่างที่น่ารัก ค่ะ คนผิวขาวเขาจะเอา เด็กนิโกร
    มาเลี้ยงครั้งนึงอาจจะหลายคนในบ้านเดียวค่ะ เขาให้การดูแลดีค่ะ คนผิวขาว
    บอกที่เขาประทับใจที่สุดคือ เด็กนิโกร เวลากินอาหารนี่จะน่ารัก เอาใส่ปากทีละก้อนใหญ่ๆ กินแบบน่ารักน่างสาร และกินเก่งมาก และไม่ค่อยอ้วนค่ะ กินเสร็จก็นอนหลับ เลี้ยงง่ายมากไม่ป่วยไม่ต้องพาไปหาหมอค่ะ เวลา นิโกร พวกนี้โตแล้วจะชอบมาขอเงินคนขาวเขาก็ให้ตลอดไปค่ะ นิโกร ส่วนมากจะเอาเงินไปซื้อเสื้อผ้าเท่านั้น กับทำผมค่ะ แค่นั้นเองค่ะ นิโกรส่วนมากไม่มีสมบัตติอะไรหลอกค่ะมี แต่เสื้อผ้าที่เยอะมากค่ะ และที่สำคัญ เขาโตแล้วก็ไม่ไปไหนค่ะ
    อยู่กับคนที่เลี้ยงเขาไปจนตลอดชีวิตค่ะ คนในยุโรปเขารู้ดีแต่เขาก็ชอบที่จะเลี้ยง นิโกรค่ะ คล้ายกับคนขาวเขาชอบนิโกรมากๆค่ะเลยไปหามาเลี้ยงกัน

สาเหตุน่าจะมาจาก ใบหน้าของ นิโกรมันไปถูกฉโลกกับคนขาวค่ะ คนไทยอาจจะไม่ชอบหน้านิโกร บอกว่าไม่น่ารัก

แต่คนขาวบอกว่า หน้าของ นิโกรนี่น่ารัก น่าสงสาร ค่ะ เขาว่าอย่างนั้นจริงๆ
    ทำให้นิโกรใน อเมริกานี่ดังมากค่ะ และมีคนสงสารเยอะมาก
    ทั้งที่ก็ดูธรรมดาค่ะแต่คนขาว มักชอบเอานิโกรมานำเสนอและก็ดังได้จริงๆค่ะ

อันที่จริงคนจีนคนไทยคนผิวขาวมีความสามารถที่ดีกว่า นิโกร มาก
    ค่ะ แต่ นิโกรมีจุดเด่นคือสามารถเอามาทำตลาดในด้านการบันเทิงให้คนสงสาร ได้ง่ายค่ะ
    ลงทุนไม่มากแต่กำไรดีเพราะ คนผิวขาวติดกระแสชอบ นิโกรเป็นทุนอยู่ค่ะ
    และ นิโกร จริงๆก็นิสัยดีนะคะ เขาไม่ทรยศหรือเปลี่ยนใจง่ายๆค่ะ เขามีความคิดที่มั่นคงมาก ดีกับใครหรือรักใครก็รักไปตลอดชีวิตเขาค่ะ จึงไว้ใจได้ค่ะ

14. ปลาแมว

ปลาแมว เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    omiyaki / keng_hong / puy_ja3 และอีกมากมายมหาศาล ไม่กลุ่มเดียวกันก็ตัวเดียวกัน (น่าจะเป็นอย่างหลังมากกว่า)

ถามจริง ไม่มีเว็บนี้คุณจะเป็นอะไรนักหนา ทำตัวเรื้อนสุดทน ไม่เคารพกฎกติกา มาตอนนี้จะมานั่งปลอมตัวเรียกร้องความเห็นใจ แล้วที่มานั่งด่าคนจีน ยุยงให้เกลียดคนจีน คนขาว ตอแหละเรื่องคนดำนี่ มันคืออะไรวะครับ??

ถ้ายังอยากจะอยู่ที่ไหนก็เลิกทำมารยาททรามถ่อย ๆ ซักที แต่ก็คงพูดไม่รู้เรื่องหรอก คุณแม่งจิตหลอนไปแล้ว จริง ๆ แล้วก็ไม่มีอะไรมากกว่าไอ้สมองกลวงที่เผลอ ๆ ก็เป็นคนไทยธรรมดานี่แหละ แต่จิตผิดปกติ ดัดจริตทำตัวเป็นพิมพ์ไทยไม่ชัด

ถ้าคุณยังยืนยันว่าจะเป็นเหมือนเดิม ผมก็จะบอกเหมือนเดิมว่า คนจีนไปข่มขืนบิดามารดาคุณหรือครับ?? ส่วนถ้าทนไม่ไหวจะตรอมใจตายก็ไปเลยครับ แล้วก็ไม่ต้องมานั่งแอ๊บเป็นหญิงเป็นชายเป็นคน ๆ เดียวในหลาย ๆ ชื่อหรอกนะ หน้าตัวเมีย

15. omiyaki

ดิฉันคิดว่า nigga เขาปรับตัวแล้วนะคะ ดิฉันพอที่จะสัมผัสได้จากการทำสมาธิค่ะ
    การทำสมาธิเราจะมีพลังจิตที่พอจะเข้าใจจิตใจของผู้อื่นได้ค่ะ ทำให้เราเข้าใจคนอื่นได้ดีขึ้นค่ะ

16. หมูน้ำยืน

หมูน้ำยืน Active Member

เผ่าพันธ์ที่ชื่นชอบสงครามชื่นชอบการฆ่า

พวกนี้ผมไม่ให้อภัยหรอก เจอที่ไหนจะเอาเท้าลูบหน้าที่นั่นครับ

ด้วยความเคารพ

17. keng_hong

keng_hong สมาชิกใหม่

นิโกร ในอาฟาริกาที่เขาฆ่าตรกรรมกันบ่อยสาเหตุอาจจะเกิดจากเขาถูกหลอกก็ได้นะครับ อาจเป็นแผนการของ ยุโรป ที่เขาเรียกบ่อยๆว่าแผนการสร้างความรุนแรงเพื่อ ริบกิ่ง ความเจริญ nigga สมัยใหม่เขาอ่อนแอลงมากครับ
    ถ้าไปรุนแรงกับเขา เขาอาจกลัวและตกใจถึงตายก็ได้ครับ เพราะ niggaสมัยใหม่เขาขี้กลัวครับ สังเกตุจากในอเ้มริกาสมัยนี้เราจะไม่เจอ niggaเป็นทหารครับเพราะเขากลัวเจ็บกลัวทรมาณครับ เขาเรียบร้อยขึ้นมาก ไม่ค่อยจะรุนแรง
    เชื่อฟังและไม่ดื้อครับ ผมคิดว่าในอาฟาริกาก็เหมือนกันความรุนแรงกำลังลดลงครับ
    ตอนนี้เขาบอกว่าเข้าใกล้สู่ความเป็นแผ่นดินธรรมแผ่นดินทองแล้วนะครับ
    เพราะ นิโกรอาฟาริกา พวกนั้นเขาสำนึกผิดและกลับตัวกันแล้วละนะครับ

18. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ขอบคุณ คุณ omiyaki,ปลาแมว,หมูน้ำยืน,keng_hong ครับที่ให้ข้อมูลและความคิดเห็น ยินดีรับฟังข้อมูลความคิดเห็นของทุกท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2012
  19. ttoorrhh

ttoorrhh Active Member

ผมชื่นชอบอันเดียวของ nigga ครับ...
    เขามีความพยายามมากกกกกกกกกกกกกกกก...
    ดูสิ เปลี่ยนชื่อมาเรื่อย สมัครมาทุกวัน แบนแล้วแบนอีก...
    เว็บมาสเตอร์นี่ก็ยังไง... ปล่อยไว้อยู่ได้ หรือในใจลึกๆ ก็อยากจะเลี้ยง nigga เอาไว้ให้สมาชิกได้ดูเล่นเหมือนกัน

20. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ขอบคุณ คุณ ttoorrhh ครับที่ให้ความคิดเห็น ยินดีรับฟังความคิดเห็นครับ