ขอเชิญสร้างองค์พระใหญ่ปางจักรพรรดิ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 17 พฤษภาคม 2021.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

‍♂️‍♂️‍♂️⭐️

#ขออนุญาตเป็นสะพานบุญ

เรียนเชิญผู้มีจิตศรัทธา ร่วมบุญสร้างองค์พระใหญ่ ปางจักรพรรดิหน้าตัก 20 เมตร 9 เซ็นติเมตร สูง 49 เมตร ณ วัดทุ่งกระพังโหม ต.กำแพงแสน อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม ตามกำลังศรัทธา ร่วมกันสร้างบุญใหญ่ด้วยกันครับ
    ขอให้อานิสงส์การบอกบุญส่งผลให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับและสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นทุกระดับชั้นพระ(โสดาบัน-พระอรหันต์)(สุกกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญาณ)ในชาตินี้คับ

ธนาคารกรุงไทย
    เลขที่บัญชี 726-0-49336-4
    ชื่อบัญชี สร้างพระใหญ่ หลวงพ่อมงคลจักรพรรดิ วัดทุ่งกระพังโหม

เบอร์โทรติดต่อ☎️
    ( 081-944-1956 ) พระครูวิธานธรรมนาถ
    เจ้าคณะตำบลกำแพงแสน
    เจ้าอาวาสวัดทุ่งกระพังโหม

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกปัจจัยทุกการทำบุญทุกบุญของสมเด็จองค์ปฐมหลวงพ่อฤาษีลิงดำพระอรหันต์ที่พระนิพพานแล้วทุกองค์ฆราวาสทุกท่านทุกปัจจัยและทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์ ขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน-พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้(สุกขขวิปัสโก-เตวิชโช-ฉฬภิญโญ ปฏิสัมถิทาญาณ)ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกองค์ทุกรูปทุกท่านในชาตินี้ครับ

3. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️✨

4. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญสร้างพระใหญ่ด้วยครับ

5. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ10บาทครับ สาธุ

6. nanbatakeshi

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกปัจจัยทุกการทำบุญทุกบุญของสมเด็จองค์ปฐมหลวงพ่อฤาษีลิงดำพระอรหันต์ที่พระนิพพานแล้วทุกองค์ฆราวาสทุกท่านทุกปัจจัยและทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์ ขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน-พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้(สุกขขวิปัสโก-เตวิชโช-ฉฬภิญโญ ปฏิสัมถิทาญาณ)ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกองค์ทุกรูปทุกท่านในชาตินี้ครับ

7. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️