ขอเชิญร่วมสมทบทุนสร้างพระถวายวัดป่าพุทธรังษี ประเทศญี่ปุ่น

ในห้อง 'ทวีป เอเซีย' ตั้งกระทู้โดย wert2, 17 มกราคม 2011.

1. wert2

wert2 สมาชิกใหม่

ขออนุญาตทางเวบประชาสัมพันธ์งานบุญหน่อยนะครับ
    พอดีตอนนี้มีโครงการสร้างพระประำจำวันเกิดขนาด 9 นิ้ว(เป็นอย่างต่ำ กำลังพิจารณาขนาดเพื่อความเหมาะสม) รวมถึงพระเกตุและพระราหู ถวายวัดป่าพุทธรังษี โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น เพื่อให้สาธุชนชาวไทยในประเทศญี่ปุ่นได้มีโอกาสร่วมทำบุญและเป็นไปได้อาจจะได้ปิดทองด้วย
    ดังนั้นเพื่อเป็นการให้โอกาสกับท่านที่อาศัยในต่างประเทศจึงขอเชิญชวนท่านที่สนใจร่วมสมทบทุน(แล้วแต่ศรัทธา)สร้างพระพุทธนพเคราะห์ชุดดังกล่าวมา ณ ที่นี้ด้วยครับ หากเงินที่ได้เหลือจะนำไปถวายเพื่อใช้ในการสร้างวัดต่อไปครับ

ท่านที่สนใจสามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ทางอีเมล์ aut0595@hotmail.com และโอนเงินเข้าที่บัญชีหมายเลข956-0-07388-5 ธนาคารกรุงไทย สาขาเทสโก้โลตัสปราณบุรี ชื่อบัญชีเจริญ จิระราชวโร

ทั้งนี้เนื่องจากว่าผมจะกลับประเทศไทยช่วงต้นเดือนมีนาคมเพื่อเปลี่ยนพระและจัดการนำไปถวายด้วยตนเอง ขอให้ท่านที่ร่วมทำบุญช่วยเมล์บอกจำนวนเงินที่ท่านร่วมด้วยนะครับเพื่อความชัดเจน ในการทำบัญชีให้ทางวัด
    และสามารถเข้าชมเวบไซทางวัดได้ที่
    PHP Code:
    วัดป่าพุทธรังษีในประเทศญี่ปุ่น
    ในเวบไซต์มิได้แสดงรายละเอียดการทำบุญนี้นะครับเพราะเป็นโครงการของญาติโยมในวัดช่วยกันคนละไม้คนละมือ ที่จะสร้างเพื่อวัดครับ