ขอเชิญร่วมพิมพ์หนังสือ "สวดมนต์ทำกรรมฐานตามแบบหลวงพ่อจรัญ" ในโอกาสเข้าพรรษา

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย Tara, 7 มิถุนายน 2011.

1. Tara

Tara เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

ในโอกาสเข้าพรรษานี้ ขอเชิญกัลยาณมิตรทุกท่านที่สนใจ ร่วมพิมพ์หนังสือ "สวดมนต์ ทำกรรมฐาน ตามแบบหลวงพ่อจรัญ" เพื่อนำไปมอบและแจกให้แก่วัด สถานปฏิบัติธรรมตามพื้นที่ต่างๆ และ กัลยาณมิตรที่ต้องการศึกษา ปฏิบัติ ทุกท่านครับ

การร่วมทำบุญ

1. แจ้งความจำนง ผ่านเวบบอร์ดนี้ หรือ อีเมลล์ของผม และ เบอร์โทรของผม ดังนี้

Email : whitemusic1@gmail.com
    Tel : 081-869-1816

2. โอนเงินเข้าบัญชี ตามรายละเอียด ดังนี้

การโอนเงิน :
    ธนาคารกสิกรไทย สาขา โลตัส ทาวน์ อิน ทาวน์

ชื่อบัญชี : เอกชัย สถาพรธนพัฒน์ (ออมทรัพย์)
    เลขที่บัญชี : 644-2-07588-1

(เป็นบัญชีที่เพิ่งเปิดใหม่เมื่อวานนี้ เพื่อการนี้โดยเฉพาะ สามารถตรวจสอบได้เพื่อความบริสุทธิ์ใจ และสามารถตรวจสอบยอดเงินกับทางโรงพิมพ์ได้ครับ )

3. ท่านใดต้องการให้พิมพ์ชื่อ นามสกุลที่หน้าปก รบกวนแจ้งให้ทราบด้วย

4. ท่านใดที่ต้องการรับหนังสือไปแจกจ่ายต่อ รบกวนแจ้งจำนวนให้ทราบด้วย (อาจจะได้รับไม่ครบนะครับ เป็นไปตามเหตุปัจจัย)

5. จำนวนที่ตั้งใจพิมพ์ คือ 2,000 เล่ม แต่โดยทุกครั้ง จำนวนเงินที่ทำบุญเข้ามาจะมากกว่าเสมอ ก็จะเพิ่มจำนวนเล่มตามสัดส่วนที่เหมาะสมไป

ท่านใดที่โอนเงินแล้ว รบกวนแจ้งทางอีเมลล์ , SMS หรือ โทรแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

เอกชัย สถาพรธนพัฒน์ (เล็ก) <!--MsgFile=0-->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.1 KB
      เปิดดู:
      216
  2. Tara

Tara เป็นที่รู้จักกันดี

รายละเอียดของหนังสือ

จำนวนหน้า :95 หน้า
    ขนาดรูปเล่ม:14.5 x 21.0

สามารถเข้าไปดูได้ที่ BOOK-D

เนื้อหาข้างใน จะมีบทสวดมนต์ต่างๆที่หลวงพ่อจรัญท่านมักสอนและแนะนำให้สาธุชนได้สวดกัน

และมีเนื้อหาคำแนะนำการสอนเรื่องการทำกรรมฐาน ทั้งผู้เคยปฏิบัติหรือไม่เคย ก็สามารถอ่านให้เข้าใจได้ (แนะนำว่าเมื่ออ่านแล้วก็ควรมีครูบาอาจารย์สอนชี้แนะด้วย และ ลงมือปฏิบัติด้วยนะครับ อย่าเอาหนังสือไปอ่านอย่างเดียว)

3. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009

ขออนุโมทนา สาธุ ๆ
    กับท่านทั้งหลายที่ได้ร่วมกันทำบุญสร้างหนังสือสวดมนต์ทำกรรมฐาน
    และสร้างบุญกุศลทุกอย่างด้วยครับ
    การสะสมบุญ คือ การสะสมความสุขความเจริญ
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง

4. panpeg

panpeg สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนา สาธุ ๆ
    กับท่านทั้งหลายที่ได้ร่วมกันทำบุญสร้างหนังสือสวดมนต์ทำกรรมฐาน
    และสร้างบุญกุศลทุกอย่างด้วยครับ

5. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 15 มิถุนายน 2554 เวลาประมาณ 9.27 น. ตัวผม นายเสรี วงษ์ทองเหลือ และครอบครัว ได้โอนเงินจากระบบ SCB easy net ธนาคารไทยพาณิชย์ จำนวน 199 บาท เข้าบัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกสิกรไทย สาขา โลตัส ทาวน์ อิน ทาวน์ ชื่อบัญชี : เอกชัย สถาพรธนพัฒน์ เลขที่บัญชี : 644-2-07588-1เพื่อร่วมทำบุญพิมพ์หนังสือ "สวดมนต์ทำกรรมฐานตามแบบหลวงพ่อจรัญ" ในโอกาสเข้าพรรษา ให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ...............................................................
    ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์ พร้อมด้วยพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระบรมโพธิสัตว์เจ้า พระอนิตยโพธิสัตว์ พระนิตยโพธิสัตว์เจ้าทุกๆ พระองค์ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชา อนุสัยและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระวิริยาธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วในอนาคตเบิ้องหน้าด้วยเทอญ สาธุๆๆ
    .......................................................
    น้อมอนุโมทนา สาธุ ๆ ๆ กับทุกท่านที่ร่วมทำบุญพิมพ์หนังสือ "สวดมนต์ทำกรรมฐานตามแบบหลวงพ่อจรัญ" ในโอกาสเข้าพรรษา <!-- google_ad_section_end -->ด้วยนะครับ
    ........................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ

6. pattaya_top

pattaya_top Active Member

อนุโมทนาบุญกับเจ้าของกระทู้และทุกท่านที่ร่วมทำบุญด้วยครับ

7. sss12

sss12 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    วันนี้ได้ร่วมโอนไป 30 บาท เวลาประมาณใกล้ๆ หกโมงเย็นค่ะ
    อนุโมนาด้วยนะค่ะ

8. lista

lista เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    ข้าพเจ้าและญาติ ร่วมบุญเป็น จำนวน 400 บาทครับ ค่อยไปฝากครับ อนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ

9. เหนือชะตา

เหนือชะตา สมาชิก

18 มิถุนายน 2011
    ผมได่้ร่วมทำบุญครั้งนี้ด้วยปัจจัย จำนวน 259.99 บาท เรียบร้อยแล้วครับ
    รายละเอียดมีดังนี้คือ

ชื่อวัฒนดิษฐ์ ศรีวิไลเลิศ
    วันที่ 20/06/11 เวลา 07:03AM
    โอนจากธนาคาร SCB ไปยัง KBNK (A/C 6442075881)
    หมายเหตุ : สามรถเช็คดูได้ตามวันและเวลาครับ

"ผมเชื่อมั่นและศรัทธาในพระพุทธศานา
    อย่างสุดใจและจะเป็นแบบนี้ทุกชาติไป
    ตราบเข้าสู่พระนิพพาน ไม่ชาติใดก็ชาติหนึ่ง"

10. เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล

เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    ได้ร่วมบุญแล้ว 20 บาท กำลังทรัพย์น้อยค่ะ แต่กำลังใจเต็มร้อย กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ สาธุ

11. เหนือชะตา

เหนือชะตา สมาชิก

18 มิถุนายน 2011
    งง เลยผม ทำบุญโอนไปหลายสลิบจัด....ถูกผิดอย่าว่ากันนะครับแต่ละรายการแต่ละบิล
    ผมอาจจะสับสนแต่โอนให้ในการทำบุญให้หมดเรียบร้อย ทุกรายการที่โพส ไว้ในบอร์ดนี้แล้วครับ

12. blacksecret

blacksecret สมาชิกใหม่

16 ธันวาคม 2010
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 borderColor=#ffffff cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD width="34%">เพื่อเข้าบัญชี</TD><TD width="66%">644-2-07588-1 เอกชัย สถาพรธนพัฒน์</TD></TR><!-- Adding Account Name UAT defect number 414--><TR><TD width="34%">ชื่อบัญชี</TD><TD width="66%">เอกชัย สถาพรธนพัฒน์</TD></TR><!-- /Adding Account Name --><!-- <tr> <td width="25%">สาขา</td> <td width="75%"> </td> </tr> --><TR><TD width="34%">จำนวนเงิน (บาท)</TD><TD width="66%">100.00</TD></TR><TR><TD width="34%">วันที่โอนเงิน</TD><TD width="66%">26/06/2011</TD></TR></TBODY></TABLE>

-------------------------------------------

ขอร่วมทำบุญในการพิมพ์หนังสือครั้งนี้ และ ขออนุโมทธนาบุญกับทุกท่านครับ

13. IHaveFaith

IHaveFaith เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ขอร่วมทำบุญในการพิมพ์หนังสือครั้งนี้ด้วยค่ะ...

วันนี้วันที่ 6 กรกฎาคม 2554 ได้โอนเงินจากธ.กรุงเทพ ไปยังบัญชีธ.กสิกรไทย ตามเลขที่บัญชี 644-2-07588-1 ในจำนวนเงิน 500 บาท

โดยขอบริจาคในนามของ คุณณิชยา เทวกุล ณ อยุธยา ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะคะ

14. yamchao_s

yamchao_s เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    ในวันอาสาฬหบูชา ได้ร่วมบุญพิมพ์หนังสือจำนวน 200 บาทค่ะ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ