ขอเชิญบูชา เหรียญเศรษฐี บารมี ๓๐ ทัศน์-ยอดผ้าป่า 720,924 (เจ็ดแสนสองหมื่น...ถวายแล้วครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย niwat_xx, 15 พฤษภาคม 2013.

1. Oammy2527

Oammy2527 Active Member

จองครับผม

ขอจองทำบุญบูชาชุดประธาน 2 ชุด แล้ว องค์ชุบทอง เงิน อย่างละ 1 องค์ครับ
    รวมเป็นเงินทำบุญ 2,396 ครับ เดี๋ยวโอนเงินช่วยค่าจัดส่งรวม 2,500 เสร็จแจ้งทันทีครับผม

โอนเรียบร้อยแล้วนะครับ ที่อยู่จัดส่ง PM ไปบอกครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2013
  2. niwat_xx

niwat_xx เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

3. niwat_xx

อานิสงส์ งานบุญถมที่ดินขยายวัด...กับผ้าป่ามหากุศล ปี๕๖
    วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ เริ่มแล้วนะครับ

ภาพหลวงตาชลอ ท่านเจ้าอาวาส...คุมงานรื้อถอน ป้ายเก่า และสิ่งกีดขวางต่างๆออกจากพื้นที่ด้วยตัวท่านเองเลย​

ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันนะครับ

4. niwat_xx

หลวงตาชลอ ท่านเจ้าอาวาส และพระสงฆ์วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ควบคุมงานปรับพื้นที่ เพื่อที่จะถมดินทำทางให้รถบรรทุกดิน และเสาเข็มสามารถเข้ามาทำงานในจุดที่จะเริ่มต้นถมที่ดินได้

5. niwat_xx

หลวงพ่อปาน เหรียญเศรษฐี บารมีสามสิบทัศน์
    จัดสร้างโดย วัดศาลพันท้ายนรสิงห์​

รายการวัตถุมงคลที่วัดจัดสร้างให้ร่วมทำบุญ​

รายการที่ ๑ เหรียญเศรษฐี ชุบเงิน มอบสำหรับผู้ร่วมทำบุญ เป็นกรรมการผ้าป่า ๑ กอง กองละ ๑๙๙ บาท
    (พร้อมเชือกแดง สามารถคล้องคอได้ทันที)

[​IMG][​IMG]

รายการที่ ๒ เหรียญเศรษฐี ชุบทอง มอบสำหรับผู้ร่วมทำบุญ เป็นกรรมการผ้าป่า ๑ กอง กองละ ๑๙๙ บาท
    (พร้อมเชือกแดง สามารถคล้องคอได้ทันที)

[​IMG][​IMG]

รายการที่ ๓ เหรียญเศรษฐี ชุดประธาน ครบ ๓ เนื้อ (ชุบเงิน-ชุบทอง-ชุบนาก) ในกรอบตั้งโต๊ะขนาด ๗ นิ้ว x ๙ นิ้ว สวยงาม
    มอบสำหรับผู้ร่วมทำบุญ เป็นประธานผ้าป่า ๑ กอง กองละ ๙๙๙ บาท

ท่านจะสามารถร่วมทำบุญได้โดยแจ้งการจองร่วมทำบุญที่กระทู้นี้
    และโอนเงินร่วมทำบุญ ไปที่
    บัญชีชื่อวัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    ธนาคารกรุงไทย สาขาสมุทรสาคร
    เลขที่บัญชี 712 037 2475
    ส่ง SMS แจ้งโอน/สอบถามที่ 081 640 7733 นิวัต

เมื่อทำการโอนเรียบร้อยแล้ว แจ้งการโอนและสถานที่จัดส่งในกระทู้นี้ หรือในข้อความของผมก็ได้นะครับ จะดำเนินการประสานงานจัดส่งพระที่ระลึก การร่วมทำบุญให้กับทุกๆท่าน อย่างรวดเร็ว
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ​

6. niwat_xx

ชุดที่ระลึกสำหรับท่านผู้ร่วมบุญ เป็นประธาน เพื่อเป็นที่ระลึกในการที่ท่านได้สละทรัพย์ มาร่วมเป็นประธาน ผ้าป่ามหากุศล ร่วมถมที่ดินขยายวัด กับเรานะครับ...รูปแบบนั้น สามารถดูตามรูปได้เลยครับ

ขอเชิญชวนมาร่วมทำบุญใหญ่ ด้วยกันนะครับทุกๆท่าน

7. Sober

Sober เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    โอนเงินให้แล้วนะครับ..1450..บาท(ช่วยค่าส่ง50บาท)
    ที่อยู่จัดส่งแจ้งทาง..pm..ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      83.7 KB
      เปิดดู:
      46
  8. T@o@T

T@o@T เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2012
    ได้รับพระและซองแล้วครับ ขอบคุณครับ
    สำหรับซองถ้าได้ผู้ร่วมบุญแล้วจะส่งคืนครับ (ถ้าบางท่านร่วมบุญยอดเงินไม่ครบเป็น ๑ กองสามารถนับเป็น ๑ ซองได้หรือไม่ครับ)

9. amsuthon

amsuthon เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    ขอบพระคุณมากครับ ที่เป็นสื่อกลางให้ เดี๋ยวพรุ่งนี้ตอนกลางวันผมก็โทรไปหาพระอาจารย์ครับ ผมเองอยู่ไกลวัดท่าซุงก็อยากที่จะหาที่ ที่ทำบุญแล้วสบายใจก็มีสองที่ที่ผมไปบ่อยๆ วัดศาลพันท้ายฯ ซอยสายลม นานๆทีก้จะไปวัดท่าซุง เจอแบบนี้ก็พูดไม่ออกเหมือนกัน ยังไงพรุ่งนี้ผมจะโทรไปครับ

10. niwat_xx

ได้ครับผม เอาตามกำลังใจ และกำลังทรัพย์ของท่านผู้มีจิตศรัทธาครับ

11. niwat_xx

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

12. niwat_xx

วันนี้ดำเนินการจัดส่งให้แล้วนะครับผม
    เลขที่พัสดุ EMS = EJ 6807 7864 5 TH ครับ

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

13. วชิรุณ

วชิรุณ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ร่วมทำบุญ

รายการที่ ๑ เหรียญเศรษฐี ชุบเงิน เป็นกรรมการผ้าป่า ๑๐ กอง กองละ ๑๙๙ บาท

รายการที่ ๒ เหรียญเศรษฐี ชุบทอง เป็นกรรมการผ้าป่า ๑๐ กอง กองละ ๑๙๙ บาท

รายการที่ ๓ เหรียญเศรษฐี ชุดประธาน ครบ ๓ เนื้อ (ชุบเงิน-ชุบทอง-ชุบนาก) ในกรอบตั้งโต๊ะขนาด ๗ นิ้ว x ๙ นิ้ว สวยงาม เป็นประธานผ้าป่า
    ๑ กอง กองละ ๙๙๙ บาท

รวม ๔,๙๗๙ บาท
    โอนแล้วจะแจ้งอีกครั้งครับ

14. amsuthon

amsuthon เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    วันนี้โทรไปหาพระอาจารย์มาแล้วครับ ท่านบอกว่า พระที่ไม่สำรวมนั้นเป็นพระบวชใหม่ครับ แล้วก็แม่ชีที่ดูแลสังฆทานอยู่ หลวงตาชลอก็ได้ตักเตือนแล้ว หลักๆก็คือหลวงตาชลอท่านเมตตามากให้กับทุกคนที่อยากจะบวช แต่พอเขามาแล้วปัญญาไม่เท่ากัน เลยมีอะไรที่เห็นแล้วไม่สบายใจออกมาก็ต้อง ค่อยๆอบรมกันต่อไป มีเยอะกว่านี้ครับ เป็นอันว่าผมรู้ที่มาที่ไปก็สบายใจแล้ว ก้จะกลับไปทำบุญตามโอกาส ตามปรกติครับ แต่จะไปทำบุญกับหลวงตาชลอโดยตรงเลยครับ สบายใจดี

15. niwat_xx

ร่วมอนุโมทนาบุญ กับคณะคุณ King Good และคนไทยที่ประเทศเกาหลีใต้กันนะครับ
    ร่วมทำบุญผ้าป่ามหากุศล วัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    ประธาน ๑ กอง และ กรรมการ ๓๐ กอง และร่วมทำบุญตามจิตศรัทธา
    จำนวนเงินทำบุญ ๑๓,๐๐๐ บาท โอนเข้าบัญชีวัดศาลฯ เรียบร้อยแล้วครับ

ขออนุโมทนาบุญในจิตศรัทธา จากแดนไกลในครั้งนี้ด้วยครับ

16. Sober

Sober เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    ได้รับพระและซองแล้วครับวันนี้..ครบครับ..ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับขอบคุณครับ^^

ผมอาจจะไม้ได้ส่งเป็นซองกลับไปนะครับ..อาจจะโอนเป็นเงินเข้าบัญชีแทนได้มั้ยครับ

17. niwat_xx

ได้เลยครับ ใช้เป็นโอนเข้าบัญชีได้เลยครับ สะดวกดี

18. ต้นประดู่

ต้นประดู่ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2011
    พี่ Niwat ครับ วันนี้ผมได้ส่งชองร่วมบุญกลับไปให้แล้วนะครับ EJ800966081 TH ถ้าได้รับแล้ว บอกด้วยนะครับ..สาธุ

19. niwat_xx

วันนี้ได้รับพัสดุแล้วนะครับ สาธุขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

20. niwat_xx

ถาพความคืบหน้า งานปรับที่ดิน ทำถนนทางเข้าสำหรับเตรียมถมดินครับ...

อานิสงส์บุญผ้าป่ามหากุศล บุญวิหารทาน ที่ร่วมทำบุญกันมา ทางวัดกำลังเริ่มดำเนินการแล้วนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2013