ขอคำแนะนำคืออยากได้เพลงเกี่ยวกับการฝึกจิต

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย tanutpon, 23 มกราคม 2005.

1. tanutpon

tanutpon สมาชิกใหม่

ขอคำแนะนำคืออยากได้เพลงเกี่ยวกับการฝึกจิตสมาธิอย่างเช่นเพลงในหมวดอาวุธจิตแต่SAVEไม่เป็นครับและเพลงอื่นๆอีกเกี่ยวกับอย่างนี้ ครับ ขอบคุณ[bw-cry]

2. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    มียี่ห้อ กรีนมิวสิค มีทั้งเทปและซีดี ถ้ามีเอ็มพีสามคงจะมาโพสให้ค่ะ

3. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

มีซีดี ของบทสวดพระคาถาชินบัญชร และ ยอดพระคาถายอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก
    ถ้าอยู่แถวๆ รังสิต (Zeer รังสิต) ให้ขึ้นไปที่ชั้น 2 หรือ 3 นี่แหละ (จำบ่ค่อยได้)
    จะมีซุ้มนึง ที่ขายบทเพลงเกี่ยวกับธรรมะ บทสวด ... เพียบเลย

ปู่ NiNe ยังได้ซื้อติดไม้ติดมือกลับบ้าน ...
    อืมมม ... บทสวดของเขาเพราะมากๆ มีหลายเวอร์ชั่นด้วย

ทดลอง แวะๆ เวียนๆ ไปนะ...... มีเยอะ (พระภิกษุสงฆ์ หลายๆ ท่านก็ยังซื้อไปเลย)