การอาราธนาบารมีพระ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย apinya-6, 7 กันยายน 2010.

1. apinya-6

apinya-6 Active Member

กราบนมัสการหลวงพี่เล็กที่เคารพอย่างสูง
    ผมอยากจะเรียนถามท่านหลวงพี่เล็กว่า เมื่อวันก่อนผมได้ไปบูชาพระหน้าตัก ๗ นิ้ว บ้าง พระมหากัจจายนะบ้าง พระเศรษฐีนวโกฏิ และพระสีวลี มาครับ คือว่าผมไม่รู้จะทำอย่างไรในการอาราธนาบารมีให้มีผลในด้านต่างๆ ครับ และผมก็ได้ไปเอาน้ำมนต์จากบ้านสายลมมา ผมว่าจำนำไปพรมที่พระครับ ผมอยากเข้าพิธีบวงสรวงเพื่ออาราธนาบารมีพระ แต่ก็ไม่รู้จะทำที่ไหน ผมเลยอยากทราบว่าขอพึ่งบารมีหลวงพี่เล็กช่วยอาราธนาบารมีพระให้หน่อยนะครับช่วยสงเคราะห์ผมด้วยครับ เพื่อให้มีในด้านลาภสักการะเหมือนกับพระคำข้าวน่ะครับ
    กราบนมัสการครับ

จ.ต.อภินันท์ ถาวโรฤทธิ์ ๗ ส.ค.๕๓
    เบอร์โทรกลับครับ ๐๘ ๗๓๑๖ ๗๗๐๖ ( ถ้าเป็นไปได้อยากจะฟังเสียงหลวงพี่โปรดสงเคราะห์มาทางโทรศัพท์ครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ )