กราบ ถามเรื่อง ธาตุ กับ กสิน ครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย guitargun, 13 กุมภาพันธ์ 2009.

1. guitargun

guitargun เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพี่เล็กครับ กระผมมีเรื่องอยากจะรบกวนถามครับว่า

การตั้งธาตุ หนุนธาตุ นั้น ทำอย่างไรครับ

ความแตกต่างระหว่างธาตุกับกสิน นั้น แตกต่างอย่างไรคับ

การใช้ควบคู่กันนั้น ทำกันอย่างไรครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ ถ้าเป็นไปได้โปรดกรุณาตอบทางเมล์ด้วยก็ดีคับ

guitargunsolo@hotmail.com

คนไกลฝั่ง

2. guitargun

guitargun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำครับสำหรับคำตอบ แต่ถ้ามีรายละเอียดกว่านี้คงจะเข้าใจมากยิ่งขึ้นครับ กสินมีสิบ ธาตุมีกี่อย่างครับ ใช่ สี่อย่างหรือว่ามีมากกว่านั้นคับ