กราบเรียนถามพระอาจารย์เล็กครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย เงินไหลมา, 9 พฤศจิกายน 2009.

1. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอกราบเรียนถาม พระอาจารย์เล็กครับ ?
    ผมได้บูชารูปหล่อพระองค์ที่11 มาจากบ้านอนุเสาวรีย์
    แต่ผมไม่ทราบประวัติการสร้างครับ พลังศรัทธาผมเต็มมานานในพระองค์ท่านครับ แต่อยากทราบประวัติแบบเต็มว่า ในขณะทำพิธีมีเหตุการณ์ปาฏิหารย์อะไรบ้างครับ ผมชอบและศรัทธาตั้งแต่ที่เห็นภาพแล้ว สวยงดงามมากๆๆ
    หรือมีพี่ๆๆท่านใดทราบประวัติที่แน่ชัดช่วยนำมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ