กราบนมัสการพระอาจารย์ เรื่อง กรวดน้ำแล้วรู้ว่าเหมือน ขนลุ้น

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย neeranut, 3 ธันวาคม 2010.

1. neeranut

neeranut เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการพระอาจารย์

ดิฉันทำบุญ กรวดน้ำ แล้วมีความรู้ว่าเหมือน ขนลุ้น ทุกครั้ง เป็นเพราะอะไรค่ะ

ดิฉันทำบุญทุกเดือนละ เดือนละหลายวัด แต่ว่าวัดละ 200 บาท 500 บาท ถึง 1000 บาท
    มาช่วงหลังนี้ ฝันว่ามีคนมาบอกเลข สองตัว ตลอดเลยค่ะแต่วาเป็นคนไม่เล่นหวย ได้แต่คิดว่าจะออก ตามที่ เค้ามาบอกหรหรือป่าวค่ะ ( แล้วทำไมไม่บอกรางวัล ที่ 1 ไปเลยค่ะ ) หรือว่าบุญเรายังไม่ถึง ค่ะ

ดิฉันทำบุญกับพวกพี่ในเว็บค่ะ จะได้รับวัถตุมงคล มากมายส่วนใหญ่คือประมูล กับ เพื่อการกุศ ค่ะ พอเห็นแล้วรู้ว่าต้องรีบจอง องค์ที่ต้องการบูชาจริง ค่ะ
    แล้วแบบนี้เราได้บุญ 100 % หรือป่าวค่ะ (มาช่วงหลังนี้เหมือนว่าเป็น ทุกข์เลยไม่รับดีกว่าค่ะ ในใจคิดว่าต้องการทำบุญจริงๆๆ ) คิดแบบนี้ถูกหรือป่าวค่ะ

ดิฉัน ทำบุญทุกครั้งจะจดไว้ตลอด ว่า ทำบุญอารายไป เรื่องอะไร เป็นเงินเท่าไร เก็บไว้เหมือนจดบันทึก แล้วพอลูกโตก็ให้เค้ามา สาธุ ได้หรือป่าวค่ะ
    แล้วถ้าบางรายการเราลืม กรวด ดิฉัน กรวดใหม่ได้หรือป่าวค่ะ

ดิฉันทำบุญแล้วทำไมลูกยังเลี้ยงยาก อีกละค่ะ ทำอย่างไรดีค่ะ

ดิฉันกราบลาพระอาจารย์