ไม่เป็นไรค่ะ ช่วงนี้คอมพี่ก็เป็นบ่อยเหมือนกัน เมื่อวานหาเพลงบรรเลงพ่อของแผ่นดินทั้งวันไม่ได้เลย จะพาเด็กแข่งขับร้องเพลงประสานเสียงในบทเพลงพระราชนิพนธ์นะค่ะ ความฝันอันสูงสุด กับแผ่นดินของเรา และช่วงนี้เสาร์-อาทิตย์ก็ติวเด็กสอบสารานุกรมอีก ๒๓ เดือนนี้ ทุ่มสุดตัว วันนี้มีดอกไม้มาฝากค่ะ โอ้ย .. อิจฉาแมวของชิวชิว จังเล้ย [IMG]
ขอบคุณค่ะ คุณบุษ .. สวัสดีวันเสาร์ค่ะ ... เมื่อวานคีย์บอร์ดเสีย พิมพ์ไม่ได้หลายตัวเลยค่ะ แล้วมีอาการลามด้วยนะ (ตอนแรกก็ปุ่มเดียว แป๊บๆไป 2 - 3 แล้วสุดท้ายปาไป 5 - 6 ปุ่ม แค่ครึ่งวัน) ทำเอาปวดหัวเลยค่ะ ต้องมาย้อนพิมพ์ที่หาย แถมจิ้มก็แล้ว กระแทกก็แล้ว ยังเฉยอยู่เลย สุดท้ายก็จนใจ ยอมแพ้มัน ... วันนี้หายแล้วค่า ได้คีย์บอร์ดใหม่แล้ว ^^
ขอบคุณค่ะนู๋บุษ จริงอย่างที่ท่าน ว. ว่านะคะ สิ่งที่เราควรมีอันอับแรก คือสติ เมื่อมีสติ เราก็จะแสวงหา แต่กัลยาณมิตร และสิ่งดีงาม ก็จะหลั่งไหลเข้ามาสู่คนผู้นั้น [IMG]
สวัสดีวันพระค่ะ..คุณบุษ วันนี้จ๋าทำงานครึ่งวันค่ะ..สู้ๆ นำโอวาทธรรมของหลวงพ่อจรัญ ธิตธัมโมมาฝากค่ะ จ๋า ช๊อบ..ชอบ "เงินจะสำคัญเมื่อจำเป็นต้องใช้เท่านั้น" ... ก็มันต้องใช้ซะทุกทีซิน่า ^^ [IMG]
ห้องสมาชิกที่เพื่อนถามถึงปัญหาหรือครับ บ้างอย่างผมงง อย่างทำกระทู้แนะนำการให้ใบเหลืองแดงคือไม่ใช่จะให้ใครแต่ต้องการรู้ไว้