เห็นพี่อยู่ที่ กทม. เลยส่ง ทิปนี้มาให้ไม่รู้ว่าพี่เคยไปมาบางหรือยัง... 1. ศาลหลักเมือง กรุงเทพมหานคร 2. วัดพระศรีรัตนศาสดาราม 3. วัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม (วัดโพธิ์) 4. ศาลเจ้าพ่อเสือ 5. วัดสุทัศนเทพวราราม 6. วัดชนะสงคราม 7. วัดระฆังโฆษิตาราม 8. วัดอรุณราชวราราม 9. วัดกัลยาณมิตร
เมื่อกี้ไปบ้านคุณ TVJ มานู๋ขออนุญาติลอกการบ้านพี่บุษนะจ๊ะ ส่วนเรื่องหมอ นู๋จะหา มาถูกใจพี่บุษได้ยังไงอะคะ ต้องไปเลือกหากันเอาเองนะคะ
ขอให้พี่มีพลังใจและพลังกายในการทำงานเหมือน พระอาทิตย์ที่มาทำงานทุกวันไม่มีวันหยุด และของให้พี่มีสุขภาพแข็งแรง ๆ ๆ ขึ้นทุกวัน [IMG]
หวัดดีค่ะ พี่บุษ นู๋เพิ่งอยู่ ป.2 เองนะ (คงเป็นอายุสมอง) เดี๋ยววันนี้นู๋จะไปหาหมอ ไม่ต้องคิดถึงนู๋ มากนะ เดี๋ยวคืนนี้ นู๋จะมาคุยด้วยใหม่จ้า [IMG]
เอาบุญมาฝากค่ะ @บุญในการแจกทานที่ท้องสนามหลวง @บุญจากชมนิทรรศการที่วัดมหาธาตุ เป็นพุทธประวัติของพระพุทธองค์ เกี่ยวกับสถานที่สำคัญ 4 แห่ง มีรายละเอียดที่สมบูรณ์ สวยงาม พระที่เป็นวิทยากรท่านตั้งใจถ่ายทอดความรู้เป็นธรรมทานให้ กับพุทธบริษัททุก ๆ คน เสียดายไม่ได้เอากล้องไป งานเริ่มตั้งแต่วันที่ 27 ก.ค. - 12 ส.ค.51 จะได้ชมอีกครั้งต้องรอปีหน้า @และบุญจากการจุดเทียนชัยถวายพระพระแม่หลวงของแผ่นดิน ระหว่างวันมีฝนตกลงมาบ้างประปรายถึงหนักบ้างเป็นบางช่วง ถึงเวลาจุดเทียนชัยไม่มีฝนตกสักเม็ด หลังจากเสร็จพิธีเท่านั้นพระพิรุณท่าน ก้อทำหน้าที่ของท่านเช่นเคย ขออัญเชิญพระธรรมคำสอน 84,000 พรพระธรรมขันธ์ สดับธรรมพลันจุดประทีปไซร้ สว่างทุกดวงใจล้วน.....จิตประภัสสร
ขอให้มีความสุขอย่างมีสติในทุกอิริยาบถและในทุกลมหายใจ ขอจงยิ้มได้แม้ทุกข์ภัยใหญ่หลวงคือความตายก้าวมาเยือน เพราะยังไงซะทุกสิ่งอย่างก็เป็นเพียงความธรรมดาโลกที่ต้องเป็นไปไม่มีสิ่งใดล่วงพ้นความธรรมดานี้ไปได้