:z14เอาบุญมาฝากจ้าไปหล่อพระและร่วมสวดมนต์ทำวัตรเย็น สุขกาย สบายใจ นอนหลับฝันดีตื่นมาจะได้มีกระทู้ดี ๆ มาฝากเพื่อน ๆ นะจ๊ะ
โชคดีไม่โดนพม่าจับตัวไป แฮะๆ ล้อเล่นน่ะ แล้วได้ลงแพด้วยหรือเปล่า รูปไม่มาน่ะ รูปอะไรเหรอ หรือรูปน้องบุษ เลยโดนสงวนลิขสิทธิ์
ขอบคุณครับ คุณบุษ ฯ แต่ดื่มไม่ได้ครับ เป็นธัญพืชทานไม่ได้ครับ ดื่มได้แต่ น้ำปานะ หรือ น้ำหวานครับ (เฮลบลูบอย)
น้ำตกนางครวญอยู่ที่พบพระครับ ตลาดริมเมยที่อำเภอแม่สอดม่ายใช่แม่ฮ่องสอนจ๊ะ เป็นตลาดชายแดนไทยพม่าจะมีสะพานมิตรภาพข้ามไปมาหากันได้แต่ยังไม่เคยข้ามไปสักที วันนี้วันหยุดพักผ่อนสบายๆเนาะ
วันนี้ วันพระ ขึ้น ๘ ค่ำเดือน ๙ ขอให้เจริญในสมาธิเสมอ เพื่อ เห็นองค์พุทธะ สาธุ นะโมพุทธัสสะ อาคันติมายะ อิติภะคะวา [IMG]