เลี้ยงหวายอยู่ห้าหกต้น นอกนั้นเป็นหวายสิบกว่าต้น ขนาดหวายยังไม่ค่อยออกดอกเลย อิอิ มือไม่ขึ้น แต่ไม้ใบงามดีมาก เอิ้ก เอิ้ก
ไม่ดีแน่ครับ ต้องไปหาหมอทางด้านกระดูกตรวจครับ ท่านอายุยังไม่เยอะ ปวดแบบนี้ อายุสักสี่สิบ ก็จะแย่เอานะครับ ให้ท่านไปตรวจโรงพยาบาลสงฆ์ ก็ได้นี้ครับ...ยิ่งนานวันยิ่งไม่ดี
ดูแล้วค่อนข้างเผ็ดนะ แต่น่าทาน.... นี่น่าจะช่วยแก้เผ็ดได้ โยเกริต สตรอเบอรี่ มีส่วนผสมที่ทำมาจากนมช่วยแก้ได้จริงนะ จะบอกให้... [IMG]
ปวดเหมือนเดิม แต่น้อยลงหน่อยนึง เดี๋ยวหลังวันพระก็ปวดอีก หากไม่พาโยมทำก็ไม่ดี เดี๋ยวพระใหม่เณรใหม่จะถือโอกาสเอาเป็นแบบอย่าง เพราะเขาไม่รู้ความปวดว่าปวดอย่งไร
กังวลยังมีอยู่หรือ หากกังวลยังมีอยู่ก็จงเตรียมตนเองเสียให้พร้อมเถิด ก่อนที่เราจะเข้าไปสู่โลกภายหน้าเมื่อกายนี้แตกทำลายลง จะกลัวไปใยเล่าหนอ ซึ่งความสิ้นเสื่อมแห่งสังขาร สิ่งที่น่ากลัวนั้นคือวัฏฏะทุกข์ อันยาวนานนี้ต่างหากเล่า สิ่งไรๆทั้งปวงอันจะเกิดภายหลังการสิ้นลมไป ทั้งดีแลชั่ว ทั้งสุขแลทุกข์ ไม่ได้มีใครเขาสร้างให้เราเลย มีแต่เราเองเท่านั้นหนอเป็นผู้กำหนดสิ่งนั้นๆเอาไว้เอง ขอจงอย่าประมาทเถิด ขัยยะวัยยัง อายุแห่งหมู่สัตว์หนี้สั้นนักหนักหนา สาธุ สาธุ สาธุ
[IMG][IMG][IMG][IMG] สวัสดีครับ คุณบุษ ฯ ^_^ สุขสดชื่นครับ ยังครับ รอคุณบุษ ฯ มาเสิร์ฟครับและก็ทานพร้อมกันเลยนะครับ