[IMG] อาหารถูกใจมากมายครับ หุหุ แต่แอบติปลาหิมะหน่อยนะ เห้นแต่งเส้นมะม่วง ไม่มีเห็นปลาเลย โดนคุงบุแฮฟไปหมดแล้วแน่ๆ หุหุ
[IMG] เมื่อหลับฝันจะต้องตื่นจากฝันนั้น ดุจเมฆผ่านดวงตะวันแสงสุกใส โฉมหน้าเดิมพุทธญาณกระจ่างไซร้ สมานไว้เป็นหนึ่งเดียวสัจธรรม
เสร็จภารกิจแล้ว ได้มีเวลาอ่านเรื่องฮั้นเรื่องนี้พ่อง อิดมาหลายวันละ พักหายใจยาวๆ เฮ้อ เห็นเปิ้นเออรี่แล้วอิจฉาเปิ้นเนาะ เมื่อใดเฮาจะได้พักทำอะหยังตี่อยากทำหื้อเต็มตี่ผ้องก่อบ่อฮู้
วันนี้จะไปหล่อพระชนมวาร ที่วัดอิน บางขุนพรหม ฤกษ์เททองหล่อ 17.00 น.พระองค์โสมเสด็จมาเป็นประธานจ้า ขอให้ทุก ๆ ท่านและทุก ๆ จิตวิญญาณมีส่วนในบุญนี้ของข้าพเจ้าทุกท่าน เทอญ สาธุ สาธุ
ก่อนเที่ยงทานทุเรียนทอด และ หอยต้มตะไคร้แล้ว ส่วนที่เหลือเอาไว้ มื้อค่ำเดี๋ยวจะโทรให้เพื่อนมาที่บ้าน ขอบคุณมากครับ แหม ประหยัดไปหลายอัฐแล้ว สาธุ
ขอขอบพระคุณ ในความเอื้อเฟื้อ และในความกรุณา งาน (บุญ) ก็ สนุก ดีอยู่ครับ.. ทว่า.. งาน และกิจในทุก ๆ สิ่ง ก็แฝง.. ก็เต็ม.. ไปด้วย "ทุกข์" แต่ ส่วนใหญ่ พวกเรา ก็ "ชิน" กับทุกข์ จนเป็นเรื่อง ปกติ ทำให้เรามองไม่ใคร่จะเห็น "ทุกข์" กันนัก.. ใช่ไหมครับ. ...............................................................................................
หวัดดีค่ะ พี่บุษ [IMG] นู๋อยากกินปลาหิมะนึ่งซีอิ้ว กับ ปลาเต๋าเต้ยนึ่งซีอิ้ว มากเยย พานู๋ไปกินหน่อยสิค่ะ [IMG]
กำลังกิ๋นข้าวพอดีเลย เลยได้กิ๋นเป๋นอาหารต๋า แต้กำลังกินข้าวไข่เจียวอยู่ [IMG] ถ้าจะรำเนาะ กิ๋นตวยกั๋นบ๋อ
โอ้โฮ้...อาหารมากมายละลานตา เยอะจังเลยค่ะ ทานคนเดียวไม่หมดแน่ๆเลย ช่วยกันทานด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ ตอนนี้เหลือไอนิดหน่อยค่ะ น่าจะหายดีเร็วๆนี้ค่ะ [IMG]